Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน พี่ๆช่วย หน่อยครับ (อัพเกรด งบน้อย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน พี่ๆช่วย หน่อยครับ (อัพเกรด งบน้อย)

คือ ผม อยากจะอัพเกรดคอม อ่ะครับ แต่ งบน้อย ลำพังค่าเทอมค่ากิน ก็หลายตังแล้วเลยจำกัดเรื่อง งบอ่ะครับ
    พี่ๆพอช่วยจัดให้หน่อยนะครับ คือแค่อัพเกรดส่วนไหน บ้างนะครับ

CPU : intel celeron 336 2.80@ 3.3ghz
    vga : nvidia 8500gt oc ขึ้นมานิดหน่อย
    ram : kingson ddr2 1g*2 667
    mb : asrock pci-e

เนี้ยครับ
    ปล.ค่าเทอมวิศว คอมไหงมันสูงจะฟระ
    ค่ากินอีก วู้ๆ

คอมที่พูดถึงนี่เอาไว้ใช้ เรียน เล่นเกมส์
    อ่ะครับ ถือว่าช่วยเหลือละกันนะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by tongclubza View Post
    คือ ผม อยากจะอัพเกรดคอม อ่ะครับ แต่ งบน้อย ลำพังค่าเทอมค่ากิน ก็หลายตังแล้วเลยจำกัดเรื่อง งบอ่ะครับ
    พี่ๆพอช่วยจัดให้หน่อยนะครับ คือแค่อัพเกรดส่วนไหน บ้างนะครับ

CPU : intel celeron 336 2.80@ 3.3ghz
    vga : nvidia 8500gt oc ขึ้นมานิดหน่อย
    ram : kingson ddr2 1g*2 667
    mb : asrock pci-e

เนี้ยครับ
    ปล.ค่าเทอมวิศว คอมไหงมันสูงจะฟระ
    ค่ากินอีก วู้ๆ

คอมที่พูดถึงนี่เอาไว้ใช้ เรียน เล่นเกมส์
    อ่ะครับ ถือว่าช่วยเหลือละกันนะครับ ขอบคุณครับ
    ----------------

ถ้าเป็นผมเปลี่ยนแค่ cpu เปลี่ยนเป็น พวก E2xxx แค่นี้ก็เล่นเกมส์สบายแล้วครับ

Comment

อ่าครับ ถ้าเป็น E5200 อ่ะครับ แรมต้องเปลี่ยนด้วยรึป่าวคราบ

Comment

Originally posted by tongclubza View Post
        อ่าครับ ถ้าเป็น E5200 อ่ะครับ แรมต้องเปลี่ยนด้วยรึป่าวคราบ
        ไม่ต้องคร๊าฟ ~

Comment

ขอบคุณคร้าบ

Comment

Working...
          X