Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลียนจาก Zs มาลอง X-Fi รู้สึก.....ของแนวทางหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลียนจาก Zs มาลอง X-Fi รู้สึก.....ของแนวทางหน่อยครับ

ลองเปลียนจาก Zs มาลอง X-Fi รู้สึก... ...รึว่าผมปรับไม่เป็นง่า
    ตรง EAXผมหายไปไหนผมอะครับ ฟังแบบเดิมๆๆครับ(Entertainment Mode)ปรับแต่ Treble 70 รบกวนเซียนเล่นกันยังไงอ่าแบบเป็นแนวทางหน่อยครับ
    Attached Files

ไม่เคยเป็นเลยครับท่าน ลองเปิดCreative Audio Control panel ดูครับว่ามีรึเปล่า ไม่ก็ลงไดร์เวอร์+consoleใหม่เลย

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
      ไม่เคยเป็นเลยครับท่าน ลองเปิดCreative Audio Control panel ดูครับว่ามีรึเปล่า ไม่ก็ลงไดร์เวอร์+consoleใหม่เลย
      ก็ว่าอยู่ตอนแรกยังเห็นมีอยู่เลย ปรับไปปรับมาแล้วมันค้าง Cpu วิ่ง 50% Foobar เสียอีก T_T
      เดียวขอเก็บความรู้ก่อนครับ ไม่รู้จะปรับยังไงให้เสียงแหล่มๆๆพอดีใช้ Zs อยู่พอมาเจอ X-Fi เล่นไม่เป็นเลยอ่า แนะนำแนวทางหน่อยอุอุ X3 2.1 X-Fi Music

Comment

ลง แบบ Custom เลยครับ ติ้ก ถูกทุกหัวข้อเลยครับ
        พอดีผมไม่มีกล้องถ่ายด้วยครับ อธิบายยากครับ มันซับซ้อน
        ท่านลง Custom ก่อนนะ แล้วถ่ายทักฟีเจอร์มาผมจะบอกให้ ครับ
        มันมีดีกว่า Zs อีกนะท่านนะ

Comment

นอกเรื่องครับ

ผมมี 2 ZS แต่ลงแค่ Drive ให้มันใช้งานได้อย่างเดียว

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าต้องลงโปรแกรมอะไรเสริมตัว 2ZS บ้างครับ

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
            ลง แบบ Custom เลยครับ ติ้ก ถูกทุกหัวข้อเลยครับ
            พอดีผมไม่มีกล้องถ่ายด้วยครับ อธิบายยากครับ มันซับซ้อน
            ท่านลง Custom ก่อนนะ แล้วถ่ายทักฟีเจอร์มาผมจะบอกให้ ครับ
            มันมีดีกว่า Zs อีกนะท่านนะ
            ok ครับเดียวลองดู พยายามฟังให้มันเสียงดีกว่า Zs อยู่มิน่ามันแปลกๆๆๆFak Fak มาก
            บนห้องร้อนตับจะแตกหนีลองมาเล่นข้างล่างก่อนรอดึกๆๆ - -

Comment

Originally posted by Maxtrix View Post
              นอกเรื่องครับ

ผมมี 2 ZS แต่ลงแค่ Drive ให้มันใช้งานได้อย่างเดียว

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ

ว่าต้องลงโปรแกรมอะไรเสริมตัว 2ZS บ้างครับ

ผมเดิมๆๆเลยอะปรับแหลม 69 เบส 52 ปิด Eq เปิด Eax 3D BossBass lv10 เดียวขอข Dota ซะตาก่อน อุอุเดียวกลับมาดูใหม่

Comment

เล่นเกมส์อย่าลืมเปลี่ยน game mode

Comment

ท่านเรื่อ ติดตั้งโปรแกรมลงแบบไหนดีอะครับแนะนำหน่อย ปกติก็ลงแบบ Full เดียวผมจะลองลง แบบ Custom ดู

Comment

ที่ได้ใช้จริงๆก็แค่

windows driver

device console

console launcher

volume panel

thx console

soundfonts bank manager

Comment

ง่าลงใหม่ EAX ก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม งง แหะ เดียวผมลองโกสกลับไปเดิมๆๆแล้วลง ใหม่อีกทีนึงดู

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                        เล่นเกมส์อย่าลืมเปลี่ยน game mode
                        นั่นสิ น่าทำให้ทุกโหมด ใช้ EAX 5 ได้

Comment

โกสวินโด้ใหม่...เลย มาละครับ EAX
                          ไม่รู้ว่าผมปรับถูกป้าว แหม่มันบาดหูได้ใจจริงๆ เสียงที่ไม่เคยได้ยินใน Zs ก็ได้ยินใน X-Fi อยู่บ้าง Bass มันกระแทกจังอะ
                          Bass 50
                          Treble 70
                          Eax None (มีให้เลือกหน่อยจังเสียงออกไปแนว Hall ซะหมด)
                          3D 70
                          Crystalizer 50 (เยอะๆๆมันบาดหูยังไงไม่รู้ครับ)
                          SVM off (มันทำหน้าที่ให้เพลงเสียงเท่ากันทุกเพลง ใช่ปะครับ)
                          EQ off

ปรับอยู่แค่นี้เองอะครับ อ๋อฟังกับ foobar OutputASIO
                          ส่วน THX Bass Management ไม่รู้ปรับยังไงดี ก็เลยปิดไว้ก่อน ยังไงแนะนำแนวทางปรับยังไงดีหน่อยครับ เดียวเอาไปต่อยอดกับ X3 เองครับ

ขอบคุณมากครับ Dota ดีกาก
                          Attached Files

Comment

ของผม
                            Bass 50 ยืนพื้นไว้ แค่นี้ ที่เหลือไปปรับจากลำโพง
                            Treble 50 ยืนพื้นไว้ แค่นี้ ที่เหลือไปปรับจากลำโพง
                            Eax off เปิดแล้วเสียง แปลกๆๆเลย ปิดซะ
                            3D off ของผมใช้กับลำโพง 5.1 และไม่จจำเป้นต้องเปิดเลย ถ้าคิดจะฟังโหมด 2.1 เปิดแล้วเสียง ยังไงไม่รุ้เดิมๆๆดีสุดไม่เพี้ยนดี
                            Crystalizer 100 ปรับเยอะๆๆ เสียงเครื่อง ดนตรี ออกเยอะดีชอบๆๆ ส่วนไหน บาดหูไปลดใน EQเอา
                            SVM off (มันทำหน้าที่ให้เพลงเสียงเท่ากันทุกเพลง ใช่ปะครับ) ใช่ ระดับเสียงจะถูกปรับลดมาให้ดังเท่ากันหมด
                            EQ on Flat >>>EQ ปรับจาก foobar เอา OutPut ของผมเป็น อนาลอค เลยเล่นผ่าน การ์ดเลย

ฟังเพลง เบาๆแบบเปิดฟังคนเดียว ก็ โหมด2.1 จะเผื่อให้ข้างบ้านฟังก็ ปรับโหมด 5.1 แล้ว Add Option Channel Mixer ของ foobar เอา
                            Last edited by ZeeDZAAZ; 29 Jan 2009, 00:36:36.

Comment

ตอนนี้กำลังเบรินหูตัวเองอยู่-*- มันจีดจาดจริงๆๆ เปิดดังๆๆ Zs สู้ไม่ได้เลย

Comment

Working...
                              X