Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ CPU วิ่ง100% ตลอดเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ CPU วิ่ง100% ตลอดเลย

คือผมมีHDD 2ลูก ลูกนึง 80G ลง os ลูกนึง 500G ไว้เก็บข้อมูล แต่ก่อนก็เล่นปกติอยู่ดีๆเล่นไปเล่นมามันก็เริ่มจะช้าเข้าอะไรก็ค้างไปหมด CPU ก็โหลด 100% ตลอดเลย แต่พอถอด HDD 500G ออกก็หายเป็นปกติ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะไวรัสหรือป่าวเพราะผมไม่ได้ลงแอนตี้ไวรัสเลย ใครรู้ช่วยผมทีนะครับ

ไวรัส คับๆ ^^

Comment

ต้องใช้โปรแกรมอะไรสแกนคับ

Comment

โปรแกรมกำจัดไวรัสอะไรก็ได้ครับ

แสกนไวรัส กำจัดทิ้งซะ แล้วหา NOD32 Registry Recovery มากู้รีจิสทรี ก็จะกลับมาเป็นปกติ

Comment

ลองใช้โปรเเกรม Explorer processor ดูครับ

Comment

Working...
          X