Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU พอรึเปล่าครับ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU พอรึเปล่าครับ ??

ช่วยดูผลเทส PSU ผมหน่อยครับคือผมดูไม่เป็นเลยอ่ะครับ -*-
    คอมมันชอบขึ้นจอฟ้าบ่อยๆครับ ผมสงสัยว่า PSU ไม่พอรึเปล่า
    Spec:CPU:E7200
    MB :P5E x38
    HDD: 500GB SATA2 32Buffer NCQ
    RAM:G-skill PQ 4GB
    VGA:Power Color HD4870 512MB
    PSU:Raidmax RX-530SS 530W
    เสปกตามนี้ http://www.goalcomp.com/product.detail.php?id=1602006

เลยลองทำตามลิ้งนี้ดู
    http://www.ziggamza.net/webboard/ind...0645.msg149818
    ได้ผลเทสออกมาตามนี้ครับ

แต่ผมดูไม่เป็นอ่ะครับ
    มันเป็นไงครับ มันปกติรึเปล่าครับ เดิมๆไม่ได้คล็อกไม่ได้ลาก

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    Last edited by Sudteen010; 28 Jan 2009, 23:45:36.

1M %

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
      1M %
      ขอรายละเอียดมากกว่านี้นี๊ดนึงก็ยังดีนะท่านครับ T_T Please....

Comment

ก็ ไม่พอ ล้านเปอร์เซ็นต์ไง

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          ก็ ไม่พอ ล้านเปอร์เซ็นต์ไง
          ขอบคุณมากครับ
          แล้วถ้าเปลี่ยนเป็น
          Icute 650w pro พี่ว่าไหวป่ะครับ ?

Comment

ไหว

Comment

เทสๆ

Comment

งบน้อย ไอคุก แจ่มสุดละ เรียกพี่ เลยเหรอครับ ดูแ่ก่ยังไงไม่รู้

Comment

Originally posted by graffiti View Post
                  เทสๆ
                  งบน้อย ไอคุก แจ่มสุดละ เรียกพี่ เลยเหรอครับ ดูแ่ก่ยังไงไม่รู้
                  ซะงั้น
                  ^^ หรือว่าจะเพิ่มอีก300บาท ได้แบบ750wไม่ถอดสายดี เกินความจำเป็นไปเปล่าครับ??

ปล. ลายเซ็นแต่ละท่านนี่......
                  Last edited by Sudteen010; 29 Jan 2009, 00:38:52.

Comment

Originally posted by Sudteen010 View Post
                    ซะงั้น
                    ^^ หรือว่าจะเพิ่มอีก300บาท ได้แบบ750wไม่ถอดสายดี เกินความจำเป็นไปเปล่าครับ??

ปล. ลายเซ็นแต่ละท่านนี่......
                    650 น่ะพอ

ซื้อเหลือๆไปก็ได้ ตามใจชอบ นะ

Comment

Originally posted by darkface View Post
                      650 น่ะพอ

ซื้อเหลือๆไปก็ได้ ตามใจชอบ นะ
                      ขอบคุณมากครับ

Comment

เอากันเหนียวเพราะอีกหน่อยก็ต้องไปหาการ์ดจอที่เเรงกว่านี้
                        เอา 750Wไปเลยคับ ขนาดผมมี650 ยังซื้อ 850 อีกตัวไว้เลย
                        สุดท้ายก็ได้ใช้ซักทีเพราะการืดจอ 4870X2 กะว่าจะลองเสียบ
                        อีกตัวไม่รู้ไปไหวเปล่าเหอๆ

Comment

PC Power & Cooling Silencer500W เหลือๆครับ

Comment

Originally posted by MaZZaM View Post
                            เอากันเหนียวเพราะอีกหน่อยก็ต้องไปหาการ์ดจอที่เเรงกว่านี้
                            เอา 750Wไปเลยคับ ขนาดผมมี650 ยังซื้อ 850 อีกตัวไว้เลย
                            สุดท้ายก็ได้ใช้ซักทีเพราะการืดจอ 4870X2 กะว่าจะลองเสียบ
                            อีกตัวไม่รู้ไปไหวเปล่าเหอๆ
                            ของแรงจิงๆนะท่าน

Originally posted by Nero Angel View Post
                            PC Power & Cooling Silencer500W เหลือๆครับ
                            ผมงบน้อยสงสัยต้อง Icute

Comment

Working...
                            X