Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมอยากใช้แมคคราบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมอยากใช้แมคคราบ

ผมอยากลองลงแมคแฮคอ่ะคราบบบ เครื่องผม aspires 6920G แรม4กิ๊กคราบบ
    อยากทราบว่าลงได้ไหม
    ควรใช้เวอร์ชั่นอะไร
    ไดร์เวอครบไหม
    วิธีการลงเป็นอย่างไร
    ต้องการลงสองโอเอส xp*mac คู่กัน
    ใครก็ได้ช่วยสอนทีคราบบบ

-_- ไม่มีความรู้ แต่ขอแจมหน่อยนะครับ
    ปกติเคยเห็น แต่ เครื่อง MAC อยากลง XP (ต้องใช้ โปรแกรมช่วย)
    แต่เพิ่งเหนท่านเจ้าของกระทู้ เปนโน๊ตบุ๊คทำมะดา แต่อยากใช้ MAC
    ผมคิดว่า สงไส จะลงไม่ได้ครับ (สันนิษฐานจากความเป็นไปได้)

ป.ล. รอท่านที่อื่นที่รู้เรื่องจิงๆ เปนเรื่องเปนราว มาตอบครับ ขอบคุณ

Comment

ระวังหน่อยละกัน เพื่อนผมเคยลงมาแล้ว ของ vaio
      partition ล่มเลยครับ คือ HDD โดน format ทั้งลูก

Comment

ลองไปดูวิธีลงใน Forums Mac Zone นะครับมีคนใช้อยู่
        แต่ต้องใช้ความพยายามในการลงน่าดูเลยครับ สู้ๆ

Comment

เพิ่งลง 10.5.2 ไปสองสามวันก่อน มันหาฮาร์ดดิสบูตไม่เจอ เซงเลย ขนาดฟอแมทฮาร์ดดิสเป็นแบบของแมค แล้วนะ
          ลงก็นานกว่าวินโดอีก ตัดใจ ฟอร์แมททิ้ง ลงwin7

Comment

Working...
          X