Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GSO กับ 4670 เปิดร้านเกม เลือกอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลง windows เองไม่เป็นให้เลือก GF คับ

เสียบใช้ เป็นพอ ซื้อ Ati ไปมีปัญหา เด๋วโวยอีก

ทำไม ของตูเป็นแบบนี้ๆๆๆ ของมุงทำไมไม่เป็นๆๆๆๆๆ การ์ดไม่ดีว่ะๆๆๆ ไม่น่าซื้อมาเลย ฮือๆๆๆ

ยี่ห้อ PALIT กบ เขียว ก็ดีนะคับ แนวเดียวกับ spark นั้นแหละ ถูก แรง ( แต่อาจจะไม่ทนมือ )

เรือโรบ เอา คอมไปเปิด bit ไหม ขายให้ 10k ถูกๆ 5555555555
    Last edited by Mazzard; 2 Feb 2009, 14:47:44.

Comment

การ์ดจอทุกยี้ห้อ เราต้องดูแล ให้ดีนะครับ โดยเฉพาะเรื่องความร้อน บางครั้งใช้กันพัดลมไม่หมุน ก็ยังใช้อยู่นั้นแหละ

(รุ่นต่ำๆพัดลมหมุนนิดๆก็ยังเล่นได้เพียงแต่มันร้อนมากๆ) ผมใช้ สป๊าก 7300GTMAxx มาปีกว่าแระ เปิดกันลืมปิด

เล่นกันสลบคาจอ(พูดให้เห็นภาพเฉยๆครับ ไม่มีจริงหรอกครับ) ก็ไม่เห็นมันเสียสักตัว มีแต่พัดลมไม่ค่อยหมุนเท่านั้น

เราดูแล ระบบ ระบายความร้อนให้ มันทำงานได้ดี ผมว่า อยู่กันจนหมด ประกัน ทุกยี้ห้อแหละครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า เอาการ์ดพวกไม่มีพัดลมดีกว่า แล้วหาพัดลมตัวเล็กๆมาติดระบายความร้อนใว้ รับรองเย็นมากกกก

ถึงแม้พัดลมมันจะเสีย มันก็ยังใช้งานได้อยู่ พอเรา มาเช็คอุปกรณ์เจอว่า พัดลมเสียเมื่อไหร ก็เปลี่ยนใหม่ แค่นั้น จบ
      .......................................................................................................

ผม ไม่ได้ว่า ATI ไม่ดีนะครับ เพียงแต่ ผมทำร้าน เน็ตมา เคยเจอ ปัณหามา(ซึ่งมันเล็กน้อยมาก แต่ผมไม่อยากเพิ่ม

ปัณหาให้กับตัวเอง อีก แม้มันจะเล็กน้อยก็เถอะ) แล้ว ATI รุ่นใหม่ๆ นี้ ผมก็ยังไม่เคยใช้ เช่น 4670 ที่หลายคนแนะนำ

ถ้าดูจาก ราคา และ ประสิทธิภาพ มันน่าใช้มากครับ เพียงแต่ผมคิดว่า ใช้ GF มันก็ต่างกันไม่เท่าไร ทั้งราคาและ

ประสิทธิภาพ(ในรุ่นล่างๆนะครับ) อ้อ ลืมบอกไป ร้าน10-20เครื่อง อาจไม่เห็นผลนะครับ เจอร้าน60-100 เครื่อง

เข้าไป พอเจอปัณหานะ อู๊ยยยยยยย ซีดดดดดดดด คนไม่เคยทำ ไม่เคยเจอ ไม่รู้หรอกครับ

ปล. อู๊ยยยยยยย ซีดดดดดดด

Comment

ขอบคุณ ค้าบ

Comment

ก็แนะนำให้ท่านจขกท.ลองเก็บข้อมูลไปเรื่อยๆแล้วกันนะครับ

เอาที่สะดวกท่านที่สุดหล่ะครับ เพราะถ้าเกิดมันมีปัญหาอะไรขึ้นมา ใครในนี้ก็ไปช่วยท่านไม่ได้หรอกครับ

ได้แค่พิมพ์บอกเท่านั้นเอง

Comment

จด จด จด

ข้อมูล ทั้งน้านนนน

อิอิ

Comment

4670 แรงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กว่า

Comment

ถ้าเป็น PSU ติดเคสผมว่าไม่แนะนำ GF9600GSO ผมว่าคงต้องยอมทน GF9500GT หรือ GF8600GT ที่ราคา 1800 ดีกว่า ถ้า 9600GSO เจ้าของร้านใช้รุ่นต่ำกว่านี้เพื่อความปลอดภัยของเครื่อง
                ไม่งั้นเวลาพังมันจะพังทั้งเครื่องนะครับ
                จะให้ดีซื้อ Tsunami 580W ตัวละ700 ก็พอวางใจได้กว่า PSU ติดเคสนะครับ

Comment

-*-

ผมกลับเห็นต่างจากท่านหลายๆคน ไม่อยากออกความคิดเห็น

มีคนรู้จักเปิดร้านเกมส์แถวมหาลัยหอการค้าไทย 40 เครื่องได้

จำสะเป็กได้ไม่หมด ใช้ AMD 4800+ บอร์ด asus แรม 1G การ์ดจอ ATI รุ่นไหนก็จำไม่ได้และ เล่นเกมส์

ออนไลน์ได้หมดทุกเกมส์

แต่ก็มีบ้าง สมัย RO บูมๆ วอทีใครเปิดเอฟเฟคนี้จาค้างซัก2วิ เคยเจอปัญหาบ้างก็ปะปาย หรือ MU ONLINE

เวลา PVP กันใส่ท่ากันแบบสุดๆก็มีกระตุกแต่ไม่ถึงกับค้าง

ปล.ร้านเกมส์ส่วนมากก็จาเล่นเกมส์ ออนไลน์ซะส่วนใหญ่ จึงไม่หนักหนาอะไร แต่จาหนักตรงบางเครื่องเปิดตลอด

ปิดก็แค่ไม่กีชม

Comment

อ่านแล้วงง rep บนอะคับ ไม่ได้มาป่วนนะ - -"
                    คือความหมาย หมายถึงอะไรอะคับ ตรง ปล. อ่า
                    หมายถึงว่าให้ลดสเป็คลง หรือให้จัดสเป็คแบบอื่น หรืออย่างอื่น

คือ ถ้าเปิดร้านเกมส์แค่เอาผ่านๆ เล่นเกมส์ได้หมด แต่บางคนเค้าเล่นกันแบบประหลาด (ไม่ธรรมดา)
                    อย่างเช่น เล่น warcraft dotA แล้วเล่นโหมด wtf แล้วกด shiva guard รัวๆ ถ้าเครื่องไม่ไหวล่ะครับ กระตุกบ้าง ค้างบ้าง ไม่นานลูกค้าก็จะไปบอกต่อ เราก็จะเสียลูกค้าไปเฉยเลย "เห้ย ร้านนี้ไม่ไหวว่ะ เราไปเล่นมา กระตุก ไม่เนียนเลย"
                    แต่ถ้ามองอีกมุม เราทำธุรกิจ เราก็ต้องการหวังผลกำไร แล้วก็คืนทุนให้ได้เร็วๆ

งง ไม่รุ้จะเอายังไงดีเลย เหอๆ

ปล.เข้ามาเกบความรุ้ ^^

Comment

ไงก็ เขียว ไว้ก่อนละกัน สำหรับความสะดวกสบาย

เพราะเราไม่รู้ว่าลูกค้าจะอดทนกับปัญหาได้มากแค่ไหน

ถ้าต้องเสียลูกค้าเพราะไม้กอล์ฟในปังย่าหาย

หรือ sf วิ่ง 3 ขาอะไรแบบนั้นก็คงไม่ใช่เรื่องที่ดีนัก

เอาชัวร์ไว้ก่อนดีกว่าครับ

9600GSO +1
                      9500GT +2

Comment

Originally posted by l2ashies View Post
                        อ่านแล้วงง rep บนอะคับ ไม่ได้มาป่วนนะ - -"
                        คือความหมาย หมายถึงอะไรอะคับ ตรง ปล. อ่า
                        หมายถึงว่าให้ลดสเป็คลง หรือให้จัดสเป็คแบบอื่น หรืออย่างอื่น

คือ ถ้าเปิดร้านเกมส์แค่เอาผ่านๆ เล่นเกมส์ได้หมด แต่บางคนเค้าเล่นกันแบบประหลาด (ไม่ธรรมดา)
                        อย่างเช่น เล่น warcraft dotA แล้วเล่นโหมด wtf แล้วกด shiva guard รัวๆ ถ้าเครื่องไม่ไหวล่ะครับ กระตุกบ้าง ค้างบ้าง ไม่นานลูกค้าก็จะไปบอกต่อ เราก็จะเสียลูกค้าไปเฉยเลย "เห้ย ร้านนี้ไม่ไหวว่ะ เราไปเล่นมา กระตุก ไม่เนียนเลย"
                        แต่ถ้ามองอีกมุม เราทำธุรกิจ เราก็ต้องการหวังผลกำไร แล้วก็คืนทุนให้ได้เร็วๆ

นี่หล่ะครับที่อยากจะบอก

เครื่องแรง มันก็เป็นที่ร่ำลือกัน เครื่องไม่แรง กระตุก มันก็เป็นที่ร่ำลืออีกเหมือนกัน = =

และไหนจะต้องคอยระวังร้านใหญ่ๆที่บางทีเค้าหมั่นไส้อัพเครื่องมาแรงๆด้วย เพราะมันฆ่าเราได้เลยนะนั่น -*-

Comment

ท่านเปิดร้านเกมส์เป็นอาชีพ ไม่ได้มาเล่นที่บ้าน แนะนำ 9600GSO ชัวร์ครับ เพราะว่าท่านต้องรองรับไม่ใช่แค่เกมส์ที่ชอบ แต่ต้องใส่ทุกเกมส์ที่ลูกค้าชอบ ฉะนั้นลองคิดดูครับว่า ควรเลือกฝั่งไหน

Comment

Originally posted by l2ashies View Post

ผมว่าร้านเกมยังไงถ้ามีเวลาก็ลองหาซื้อสักเครื่องเผื่อใช้เองแล้วก็มีลูกมือประเภทที่บ้า DOTA ให้มันลองกระหน่ำสกิลเลยครับ ผมเห็นหลายร้านลงทุนกับ GF9400GT 1GB E7300 ซึ่งไม่รู้สเปกมันต๊องๆแล้วลูกค้าหายลงทุนกับอะไรที่ไม่จำเป็น
                            ส่วน AMD ก็ลองพวก X2 5600+ 56nm เลยครับพวกนี้เทียบกับ X2 5200+ 65nm เนี่ยความร้อนคนละเรื่องเลยครับ rev ใหม่ๆที่ผมลองเย็นกว่าหน้าตาเฉยๆ สนนราคาก็พอๆกับ E5200 แต่มัน 2.9GHz แต่แรกครับ แล้วก็เรื่องร้อนสู้ E2200 ได้สบายๆครับร้อนๆพอๆกันเทสมาแล้ว

Comment

ร้านแถวบ้านผมใช้9600GTอ่ะ -*-

ลงเกมส์ออฟไลน์เพียบ crysis cod4 - 5 bioshock turok L4dead prince of persia ฯลฯ

แต่เน็ตมันเน่า เปิดHI5ที แลคทั้งร้าน 555+

Comment

9600 GSO

Comment

Working...
                                X