Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GSO กับ 4670 เปิดร้านเกม เลือกอะไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GSO กับ 4670 เปิดร้านเกม เลือกอะไรดีครับ

พอไหมสำหรับ cpu ที่ติดเคส 450w
    แล้วใช้เป็นของยี่ห้อไรดีครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ขอเหตุผลประกอบการตัดสินใจหน่อยนะครับ
    Last edited by PokOPunK; 29 Jan 2009, 10:57:35.

4670 ครับ ไม่ต้องต่อไฟเพิ่ม 9600GSO ต้องต่อไฟเพิ่ม ท่านอาจต้องเปลี่ยน PSU ใหม่

Comment

ge-force เถอะ
      9600gso 450 watt เดิมๆเล่นกับเกมออนไลน์ ไหวครับ(ถ้ามีแค่ฮาดดิสลูกเดียว ไม่มีOPDด้วยนะ) นับประสาอะไร...ขนาด 9600gt+450 watt delux ของผมยังฟูลโหลดกับ ไครซิซ วอร์เฮดได้สบายๆไม่มีดับ!!!
      อีกอย่าง ผมเห็นมีกระทู้ตั้งปัญหาเกี่ยวกับไดร์วเวอร์ของ ATI มากมาย(ส่วนตัวไม่เคยเจอบ่อย แต่เคยเจอ 4670 ทีนึงหนาวขี้เลย 7 เครื่องซ่อมคนเดียวในร้าน หุหุ เลยขายทิ้งไปหมดละ แบบว่าเข็ดในความเหนื่อยครับ)
      ของ nvidia ผมยังไม่เคยเจอปัญหาใดๆกับเกมออนไลน์นะครับ ไล่มาตั้งแต่ 8500 8600 9600 9800gtx 4ตัวที่เคยใช้ในร้าน
      Last edited by Panda_Master; 29 Jan 2009, 11:04:17.

Comment

4670 ครับ

Comment

PSU วัตต์เต็มหรือป่าว คับ

ถ้าเต็ม แนะนำ 9600 GSO แต่ วัตต์ไม่เต็มเอา 4670 ดีกว่าคับ กินไฟน้อยกว่า

Comment

4670 + อีกเสียง ใช้งานอยู่ Crysis สบายๆ

Comment

ซื้อ Case เปล่า แล้วเปลี่ยน PSU เปน Tsunami 520W

จะพอไหม. . .แล้วกินไฟมากไป หรือป่าวครับ
              Last edited by PokOPunK; 29 Jan 2009, 11:24:22.

Comment

4670 WoW ก็สบายๆๆครับ แต่เน้น CPU หน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by PokOPunK View Post
                  ซื้อ Case เปล่า แล้วเปลี่ยน PSU เปน Tsunami 520W

จะพอไหม. . .แล้วกินไฟมากไป หรือป่าวครับ
                  ถ้าทำตามนี้ ผมแนะนำ 9600 GSO

Comment

9600gso 450w ติดเคสไหวครับเคยใช้อยู่
                    เคยใช้ 350w ติดเคสก็ไหว ใช้ตั้งนานไม่เป็นไร
                    แต่พอสับจั้มเปอร์เพิ่มไฟแล้ว OC โหด PSU ระเบิดเลย อิอิ

ตัวไหนดีนั้นไม่ขอเลือก ท่านเลือกเองดีก่า
                    เอาแค่ว่า 9600gso กินไฟน้มากกว่าหน่อย เฉลี่ยประมาณ20w สมมุติเปิด10เครื่องก็กินมากกว่า 200w
                    แต่ 4670 ชอบปัญหาเรื่องไดร์เวอร์ ถ้าไม่มีก็โชคดีไป ถ้าถ้ามีก็ไล่แก้เอาทีละเครื่องครับ

ถ้าเทียบแค่ฟามแรงผลออก 9600gso อ่ะครับ
                    Last edited by amcrew; 29 Jan 2009, 16:01:24.

Comment

มันอยู่ที่ ว่า หัวใจท่านอยู่ฝั่งไหน

Comment

ผมว่าเล่น 9600gso ดีกว่า ไม่ค่อยมีปัญหากับเกมส์

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ถ้า เล่น เกม GF ดี ว่า
                            สำหรับ เกม ไม่ค่อยมี ปัญหา

ถ้า เป็น ผม ใช้เอง ของ สี แดง

Comment

ผมเอา GF9600GSO
                              พาวเวอร์ติดเคส 450W เอาอยู่ถ้าไม่ต่ออุปกรณ์พ่วงมากมาย 9600GSO+500WATติดเคส สบายๆ

Comment

Working...
                              X