overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: 4850 PCS+ ผมมีปัญหาหรือเปล่าครับ ช่วยด้วยครับ

OverclockZone Member

Default 4850 PCS+ ผมมีปัญหาหรือเปล่าครับ ช่วยด้วยครับ

ปัญหาคือว่า เดิมผมใช้ ASUS 4850 NON-REF เล่นเกมส์ GRID ไม่มีปัญหาเลย จะมีภาพแวบๆ เม็ดแตกเล็กๆ นิดหน่อย เล่นได้ลื่นๆ ไม่กระตุก แต่พอได้เปลี่ยนมาเป็น POWERCOLOR 4850 PCS+ แล้ว ปรากฏว่าเวลาเล่น GRID เล่นไปซักพักนึง เกมส์จะกลายเป็นภาพกระตุกแบบสโลโมชั่น บางที่ก็ค้างโดยที่วินโดว์ไม่ได้แฮ๊งนะครับ ตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่เปลี่ยนการ์ดจอยังไม่ได้ลงวินใหม่เพราะตอนนั้นต้องทำงานส่ง ผ่านมาเดือนนึง ลงวินโดว์ใหม่ เปลี่ยนซีพียูใหม่(แรงขึ้น) ปรากฏว่าเล่น GRID ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ downclock ลงมาก็แล้ว ไดร์เวอร์ 8.12 แล้วนะครับ อย่างนี้ใช้การ์ดจอเสียมั้ยครับ แต่เล่น redalert 3 ก็ไม่มีปัญหานะครับมีค้างบ้างผมก็ไม่แน่ใจมาจากตัวเกมส์หรือการ์ดจอ แต่ Grid นี่ตัวเดิม ASUS เล่นได้ไม่มีปัญหาเลยครับ ผมต้องทำยังไงครับ ตกลงมันเสียใช้หรือเปล่าครับ เอาไปส่งเคลมนี่กี่วันได้ครับ ของเพิ่งซื้อเมื่อ ธ.ค. เคลมนานมั้ยครับ(ร้าน TK) ต้องใช้คอมด้วย ถ้าเสียจะบอกว่าเสียยังไงครับ ขอบคุณทุกๆ คำตอบเลยครับ กลุ้มใจมาก
    SPEC
    C2Q QX6800
    PAM 4GB GSKILL
    HDD 640KS
    PSU RealPower 550W

OverclockZone Member shady's Avatar

ลองเอาการ์ดไปให้ที่ร้านtest ก็ได้ครับ เดี๋ยวก็รู้อาการ ส่วนเครมนานไหม อืมมมมม... ประกันหลักของpower colour อะไรไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่คาดว่าไม่เกิน7-14 วันครับ (ส่วนมาก7วัน) เพราะของยังทำตลาดอยู่

อ่อ grid ไม่มีปัญหาภาพเป็นเม็ดนะ จะมีแต่oc หนักไป psu ไม่ไหว ความร้อนไม่ไหว ผมเล่นก็ปรกติดีครับ

Quote Originally Posted by shady View Post
    ลองเอาการ์ดไปให้ที่ร้านtest ก็ได้ครับ เดี๋ยวก็รู้อาการ ส่วนเครมนานไหม อืมมมมม... ประกันหลักของpower colour อะไรไม่แน่ใจเหมือนกัน แต่คาดว่าไม่เกิน7-14 วันครับ (ส่วนมาก7วัน) เพราะของยังทำตลาดอยู่

อ่อ grid ไม่มีปัญหาภาพเป็นเม็ดนะ จะมีแต่oc หนักไป psu ไม่ไหว ความร้อนไม่ไหว ผมเล่นก็ปรกติดีครับ
    ไม่น่าใช่ PSU นะครับ เพราะว่า ตอนใช้ของ ASUS ก็ไม่เป็น มันเป็นไปได้เหรอครับ ของมาใหม่ๆ เลยเสีย เศร้าเลย ต้องใช้คอมทำงานด้วย

OverclockZone Member gbjokong's Avatar

เป็นกำลังใจให้ครับ ของผมHis IceQ4 ขึ้น VPU recovery แก้ยังไงก็ไม่หาย ก็ทนใช้อยู่เลยครับ เพราะ พอดีอยู่ต่างจังหวัดเลยไม่อยากเครมครับ มันน่าจะนานอยู่กว่าจะได้

ใช้ของ POWERCOLOR 4850 PCS+ 512MB อยู่ใช่ป่ะ ของเราก้อเป็นนะ เราเลยส่งเครม 1 เดือนเต็มๆๆรอไม่ไหว เลยขอเปลี่ยนเป็น POWERCOLOR 4870 PCS+ 1024 MB มาละ POWERCOLOR 4850 PCS+เราไปซื้อที่ Big IT ขอบอกว่าห่วยมากเลยที่โคราช ซื้อ 25พ.ย.51 ส่งไป 25 ธ.ค.51 ได้ 25 ม.ค.52 1เดือนเต็มๆๆถามทางร้านก้อบอกว่าศูนย์ประกันปิด 2 อาทิตย์ เซ็งมากเลยกับร้านนี้

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

บอกอาการไปตามจริงครับ เล่าตามที่มันเป็นนั่นล่ะ

ผมเคลม Com7 นั่งรอเทสต์การ์ดแป๊ปเดียว เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ผมไปให้ศูนย์คลองตันเช็ค ปรากฏว่าเสียจริงๆ
    เสียตังแต่แรกเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะดวงซวยขนาดนี้ แต่ที่ศูนย์ไม่มีของเปลี่ยนให้
    ต้องรออาทิตย์หน้า ผมเลยบอกไปว่าพอดีจำเป็นต้องใช้คอม เค้าเลยเสนอว่าจะเอา 4870 512MB
    พร้อมเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย แต่รู้สึกจะเป็นของที่เมืองนอกส่งกลับมา ก็เลยเทิร์นไปแทนครับ
    ประกันเริ่มเหมือนเดิมอีก 3 ปี
    พนักงานรับเคลม COM7 บริการดีทีเดียวครับ
    ก่อนออกเช็คการ์ดที่รับมาใหม่ให้อย่างดี
    คราวนี้ปัญหาที่เคยเป็นหายหมดเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าของใหม่เสียได้จริงๆ

ผมก็ใช้ POWERCOLOR 4850 PCS+ 512MB เวลาเล่นเกมส์บางครั้งภาพแตกเป็นเม็ดๆ อย่างนี้ใช่การ์ดเสียใช่ไหมครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

Quote Originally Posted by champkrub View Post
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ผมไปให้ศูนย์คลองตันเช็ค ปรากฏว่าเสียจริงๆ
    เสียตังแต่แรกเลย ไม่น่าเชื่อว่าจะดวงซวยขนาดนี้ แต่ที่ศูนย์ไม่มีของเปลี่ยนให้
    ต้องรออาทิตย์หน้า ผมเลยบอกไปว่าพอดีจำเป็นต้องใช้คอม เค้าเลยเสนอว่าจะเอา 4870 512MB
    พร้อมเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย แต่รู้สึกจะเป็นของที่เมืองนอกส่งกลับมา ก็เลยเทิร์นไปแทนครับ
    ประกันเริ่มเหมือนเดิมอีก 3 ปี
    พนักงานรับเคลม COM7 บริการดีทีเดียวครับ
    ก่อนออกเช็คการ์ดที่รับมาใหม่ให้อย่างดี
    คราวนี้ปัญหาที่เคยเป็นหายหมดเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าของใหม่เสียได้จริงๆ
    เพิ่มไปเท่าไหร่ครับ ได้ของแรงขึ้นอีก

ผมว่าอัพเพิ่มรุ่นที่ Com7 คุ้มเลยทีเดียว

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

นอกเรื่องหน่อยครับท่าน
    ตอนนี้เห็นมีตัว DDR4 มันจะแรงต่างจาก DDR3 มากใหม
    http://www.jedicool.com/product.php?id=1180

Quote Originally Posted by b2atichart View Post
    ผมก็ใช้ POWERCOLOR 4850 PCS+ 512MB เวลาเล่นเกมส์บางครั้งภาพแตกเป็นเม็ดๆ อย่างนี้ใช่การ์ดเสียใช่ไหมครับ
    เล่นเกมส์อื่นมีปัญหามั้ยครับ ผมมีปัญหาทุกเกมส์เลย
    แต่พอเปลี่ยนแล้วปัญหาหมดไปเลย สงสัยจะได้ล๊อตที่ไม่ดี

Quote Originally Posted by Toffeecheese View Post
    เพิ่มไปเท่าไหร่ครับ ได้ของแรงขึ้นอีก

ผมว่าอัพเพิ่มรุ่นที่ Com7 คุ้มเลยทีเดียว
    เพิ่มเงินไป 1,000 ครับผม ได้ของที่ไม่มีปัญหาก็สบายใจ

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    นอกเรื่องหน่อยครับท่าน
    ตอนนี้เห็นมีตัว DDR4 มันจะแรงต่างจาก DDR3 มากใหม
    http://www.jedicool.com/product.php?id=1180
    น่าจะต่างกันนิดหน่อยนะครับ แต่คงไม่ผิดหูผิดตา

OverclockZone Member shady's Avatar

เข้? 4850 to 4870 แค่1000- ประกันดีจัง

ขอบอก ARC Palit 4850 ref ซื้อตั้งแต่ออกมาแพงๆ ตอนเสีย เอาไปเครม ได้ตัว goldensink ห่วยๆ อย่างไงผมก็ไม่เอา ต้องการเปลี่ยนเป็นsonic เขาให้เพิ่ม 1000- จะบ้าหรือปล่าว???? ทีmsi ref เครมได้ปรกติ ประกันเต็ม3ปี ดูทำกันได้นะARC

Bookmarks

Bookmarks