Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ p5k มีไฟสีแดงติดตรง slot

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ p5k มีไฟสีแดงติดตรง slot

มันเป็นไฟอะไรคับพอเอา Sound Card ออกมาเสียบช่องใหม่เสียงเพี้ยนเลยเป็นเพราะอะไรคับพอจะเอากลับไปเสียบที่ slot เดิมก็มีไฟสีแดงติดอีกช่วยอธิบายหน่อยหรือว่าSound Card ซ็อต ใช้ sb0100

ไม่มีใครช่วยเลย

Comment

ถอดเสียบตอนเปิดเครื่องอยู่รึป่าวครับถึงได้ช๊อต ถ้าไม่ทำอย่างนั้นไม่น่าจะเจ๊งง่ายๆ ถอนไดรเวอร์เก่าแล้วลงใหม่ดูรึยังครับ

Comment

ผมเคยครับอาการนี้ เป็นไฟสีแดง ๆ ตรง slot PCI เป็นทุกสล๊อตที่ตัวการ์ดเสียบเลยครับ แต่ยังใช้งานฟังเพลงได้ปกติ ตอนนั้นผมใช้ Sound Bluster 5.1 ตอนแรกคิดว่าการ์ดเสียเลยไปซื้อมาใหม่ รุ่นเดิม เสียบเข้าไป "เหมือนเดิม"ครับ สีแดงยังคงอยู่ งง สิครับ แต่พอเอา Audigy Value กลับหาย ใช้ได้ปกติ

สรุปผมเลยใช้ตัว Audigy Value อ่ะครับ

ปล.บอร์ด P5KC
        Last edited by stepmixer; 1 Feb 2009, 22:17:47.

Comment

มันเป็นไฟเตือน หรือไฟอะไรครับ ผมไม่เคยสังเกตุแหะ เดี๋ยวต้องกลับไปดูบ้าง

Comment

มันเป็นไฟเตือน เสียบสล๊อตไม่แน่นหรือเปล่าหว่า ไม่แน่ใจ

Comment

Working...
            X