Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง Windows Vista จาก USB.Flash Drive ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง Windows Vista จาก USB.Flash Drive ได้ไหมครับ

อยากทราบว่ามีวิธีติดตั้ง Windows Vista จาก USB.Flash Drive ได้ไหมครับ คือ DVD.Drive ของคอมพ์ผมมันอ่านมั่ง ไม่อ่านมั่งอะครับผมเลยรำคาญ ถ้าทำได้ ช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณผู้รู้ทุกๆท่านล่วงหน้าเลยครับ

Vista นิยังไม่ทราบจริงๆ

แต่ XP ใช้ได้เพราะใช้อยู่ครับ ลงไวจริงๆ

Comment

แล้วติดตั้ง XP จาก Flash drive ยังไงเหรอครับช่วยบอกด้วยครับ
      ขอบคุณมากๆครับ

Comment

รอด้วยคน

Comment

ทำไงครับ xp usb

Comment

http://snookerman.exteen.com/2007030...flash-drive-40

Comment

มันดูง่ายไปนะ เพราะไม่มีลง files boot system ใดๆลงไปเลย

ส่วนของ XP เดี้ยวขอเวลาหาก่อนเพราะมันต้องทำหลายขั้นตอน

คราวๆก็ต้อง Format Flashdrive ด้วย Program ที่จะใส่ System files และ Activate partition ให้บูทได้

และก็แปลงและก๊อปไฟล์ลง Flash drive โดยใช้ Utility เฉพาะ

ปล.เอาจริงๆ ต้องใช้ Flash drive สัก 2GB ว่างๆ เพราะมันขยายออก

Comment

ติดตั้งผ่าน xp ก้อได้นิ เราก้อใช้วิธีนี้อยู่

เอาไฟล์ .iso เม้าทน์(มะรู้เขียนถูกป่าวน้า)ด้วย Ultra ISO . Daemon . Alcohol 100% 9ฯ9

เพราะเราไม่มี dvd-rom

Comment

ยังไม่เคยทำจาก vista นะคับ แต่เคยทำจาก xp(จะลง win xp) ผมทำไม่ได้อ่ะคับ วิธีทำของผมนะคับ
                  format usb พร้อมลง command dos (ให้บูตได้จาก flash drive) แล้วcopy ไฟล์จากแผ่นติดตั้งของ win xp (ให้โชว์ hide folder ก่อน) กด install ตามขั้นตอน พอไปถึงตอนลง win (ผ่านขึ้นตอน copy ลงเครื่องแล้ว) มันถามหาไฟล์จาก cd อ่ะคับ (ซึ่งไม่มีไดรฟ์ cd -*-)

Comment

Working...
                  X