Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการย้ายที่พักแล้วจะย้ายเบอร์+เน็ตไปด้วยได้มั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการย้ายที่พักแล้วจะย้ายเบอร์+เน็ตไปด้วยได้มั้ย

คือผมอยู่เป็นแบบกึ่งคอนโด (เรียกไม่ถูกอ่ะ แต่แบบเช่าไม่ได้ซื้อเอง)
    ห้องนี้ผมเพิ่งจะขอเบอร์+เน็ตมาด้วย 1M (เพิ่งขอมา 1 เดือน)

แล้วทีนี้มีเหตุจำเป็นมากๆ ที่ต้องย้ายห้อง ไปอีกที่ อยู่คนละตึกกัน ***งกันไม่มาก
    เลยอยากถามว่า ผมจะย้ายเบอร์+เน็ตไปด้วยได้มั้ยครับ

ต้องทำอย่างไรบ้าง แล้วเสียเงินอะไรบ้างนอกจากค่าช่าง
    หรือว่าต้องยกเลิกแล้วขอใหม่เลยครับ

ถามศูนย์ที่ให้บริการครับ

Comment

ย้ายได้นะครับแต่พึ่งขอมาลองคุยกับศูนย์ที่ขอดูก่อนครับ แต่ส่วนใหญ่จะปิดแล้วขอใหม่

Comment

ปกติย้ายได้ แต่เค้าจะระบุไว้ว่าจุดที่ย้ายไปใหม่ต้องไกลจากจุดเดิมไม่เกินกี่เมตร ถ้าเกินระยะที่กำหนดก็จะคิดตามราคาไปเรื่อยๆ เมื่อก่อนมันเป็นแบบนี้นะ ตอนนี้ไม่รู้ดิ

Comment

Working...
        X