แบบนี้ถือเป็น bitperfect หรือเปล่าครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: แบบนี้ถือเป็น bitperfect หรือเปล่าครับ

OverclockZone Member demonine's Avatar

Default แบบนี้ถือเป็น bitperfect หรือเปล่าครับ

ผมต่อ digital out ออกจาก X-fi ออกไป avr
    แล้วก็ตั้งค่าตามนี้

ที่ avr มันก็ขึ้น 44.1
    แบบนี้ถือว่าส่งออกไปสมบูรณ์หรือเปล่าครับ

ปรับ volume ตรง audio creatiom mode ไม่ได้แล้ว
    ที่foobar ยังปรับได้
    แต่ถ้าไปปรับตรง taskbar เพลงจะค้าง
    Last edited by demonine; 29 Jan 2009 at 19:26:31.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

enable bit matched ด้วยนะ

หาไฟล์ *.DTS มา

rename ให้เป็น *.wav

เล่นผ่าน foobar AVR ต้องจับสัญญานได้ว่า DTS แสดงว่า เป็น bit perfect

หากขึ้นว่า pcm 44.1 khz แล้วเป็นเสียงซ่าๆๆ แปลว่า ไม่ใช่

OverclockZone Member demonine's Avatar

ลองโหลดไฟล์มาแล้วครับ
    ซ่าสะใจจริง ๆ
    555
    สรุปแล้วมันบ่ใช่ bitperfect

----

เวบที่ผมไปดาวน์โหลดไฟล์มา
    http://www.kellyindustries.com/sounds.html

Bookmarks

Bookmarks