Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง windows 10 ใหม่ ติดตั้ง driver VGA ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง windows 10 ใหม่ ติดตั้ง driver VGA ไม่ได้

พอติดตั้งผ่าน GeForce_Experience_v3.15.0.186 สักพัก ก็จอดำเลยครับ ไม่ขึ้นไรมาเลย ต้องกด รีสตาท อย่างเดียวเลย แล้วมันก็บอกว่าติดตั้งเสร็จแล้ว

แต่ไม่มีตั้งค่า หน้าจอเพิ่มขึ้นมาเวลา คลิกขวาที่หน้าจออะครับ

โหลดตรงมาลงครับ

Comment

ก้อที่เหนจากในรูป นั้นแหละโหลดตรงมาลงครับ มันไม่ยอมให้ติดตั้งเลย มุมขวาล่างเวอร์ชั่นวินโด้ครับ เลยต้องโหลดผ่าน GeForce_Experience

Comment

โปรดระบุสเปคโดยละเอียด

Comment

Originally posted by pump_kin View Post
          ก้อที่เหนจากในรูป นั้นแหละโหลดตรงมาลงครับ มันไม่ยอมให้ติดตั้งเลย มุมขวาล่างเวอร์ชั่นวินโด้ครับ เลยต้องโหลดผ่าน GeForce_Experience
          ต้องอัปเดทวินโด ก่อนครับ

Comment

ลงวินโด้ใหม่ดีกว่าไหม win10 Pro 1809 อย่าไปลงตัวทดลอง ทดสอบซิท่าน
            https://drive.google.com/file/d/1LHu...EXFQ28caN/view

Comment

Originally posted by akararat View Post
              ลงวินโด้ใหม่ดีกว่าไหม win10 Pro 1809 อย่าไปลงตัวทดลอง ทดสอบซิท่าน
              https://drive.google.com/file/d/1LHu...EXFQ28caN/view
              มันอัพเพตมาเอง T_T เศร้าเลย

Comment

Windows 10 ผมแนะนำให้ไป Download setup มาใหม่
                มันจะติดตั้งให้เป็น Build เกือบล่าสุด หลังจาก Update KB4462933
                จะได้ version 1803 OS Build 17134.376
                ผมใช้มา 2 วันแล้ว So Far So Good ครับ

เห็นด้วยว่า (ถ้าไม่แน่และไม่ขยัน) อย่าไปใช้ตัว Preview ครับ

Comment

Originally posted by Merlin605 View Post
                  Windows 10 ผมแนะนำให้ไป Download setup มาใหม่
                  มันจะติดตั้งให้เป็น Build เกือบล่าสุด หลังจาก Update KB4462933
                  จะได้ version 1803 OS Build 17134.376
                  ผมใช้มา 2 วันแล้ว So Far So Good ครับ

เห็นด้วยว่า (ถ้าไม่แน่และไม่ขยัน) อย่าไปใช้ตัว Preview ครับ
                  คือต้องลงใหม่หมดเท่านั้นหรอครับ ผมลดเวอร์ชั่นไม่ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by pump_kin View Post
                    https://support.microsoft.com/th-th/...insider-builds

ตามนั้น

ไม่ต้อง PM

ไม่เป็นไร

Comment

ลงตัวที่ผม1809 ที่ผมฝากไว้ในgoogle drive เลยครับ แล้วแอคทิเวท เอา ผมก็ลง แล้วใช้อยู่ ปกติดี อัพเดต แก้บัคที่ms ปล่อยเอา

Comment

Originally posted by akararat View Post
                        ลงตัวที่ผม1809 ที่ผมฝากไว้ในgoogle drive เลยครับ แล้วแอคทิเวท เอา ผมก็ลง แล้วใช้อยู่ ปกติดี อัพเดต แก้บัคที่ms ปล่อยเอา
                        โหลก google drive มาลงและครับ ปกติดีมากๆๆ ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

โหลก google drive มาลงและครับ ปกติดีมากๆๆ ขอบคุณมากเลยครับ

Comment

Working...
                          X