Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ประเด็นคือบางคนเสียโอกาสในการซื้อสินค้าไปในช่วงเวลาที่มีโค้ดดี ๆ
    เพราะพอยกเลิก หรือไม่มีสินค้าจริง ๆ
    ก็กลับไปใช้โปรนัเนไม่ได้แล้ว

Comment

• ไปถอย gen9 มาอีกตัวเดียวว่างๆ จะ review ให้ดู

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
        ไปถอย gen9 มาอีกตัวเดียวว่างๆ จะ review ให้ดู
        [ATTACH=CONFIG]4462172[/ATTACH]
        อันนี้คืออะไรเหรอครับเมนบอร์ดใช่ไหมครับ

Comment

• laptop อ่ะป่าว
          GZ700 แน่เยย
          Last edited by taibkk; 12 Nov 2019, 22:29:23.

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
            laptop อ่ะป่าว
            GZ700 แน่เยย
            asus rog strix g 531 เนีย โดน กับดัก11.11 เนียละได้มาแบบงงๆๆ

Comment

• Originally posted by best0032001 View Post
              asus rog strix g 531 เนีย โดน กับดัก11.11 เนียละได้มาแบบงงๆๆ
              ผมก็โดน 9900k มาตัว
              แต่จริง ๆ ถ้าเห็นโปร 2080ti คงเอาการ์ดจอแทน
              เจ็บปวดดดดด

Comment

• Originally posted by taibkk View Post
                ผมก็โดน 9900k มาตัว
                แต่จริง ๆ ถ้าเห็นโปร 2080ti คงเอาการ์ดจอแทน
                เจ็บปวดดดดด
                เหมือนกันครับ ดันมาเห็นเอาตอนท้าย แต่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ เดี๋ยว RTX30XX ก็เปิดตัวแล้ว

Comment

• ลองกันยัง เมพขึ้นกันมั้ย

Comment

• สมาชิกเพิ่มมาอีกเครื่อง(น้องเล็กจิ๋วแต่ก็3.8นะ) G5420 + AsRock H370 PRO4

Comment

• asus ws z390 pro ไบออสอัพเดทล่าสุด ออกมาเดือน ก.ค.
                      และในรายชื่อ cpu support ก็มีสูงสุดแค่ 9900k/kf
                      จะสามารถใช้งานกับ 9900ks ได้มั๊ยครับ

พยายามไปค้นหาที่เว็บ asus เพื่อดูว่า มีอัพไบออสสำหรับ i9 9900ks มั๊ย ไม่ว่าเป็นที่ อเมริการ รัสเซีย และไต้หวัน
                      ปรากฏว่า ไม่มีไบออสที่รองรับ i9 9900ks เลย
                      แต่ก็ไปเจอเว็บญี่ปุ่น ทดสอบ i9 9900ks บน asus ws z390 pro
                      ซึ่งไม่แน่ใจว่า ผมดู/เข้าใจผิด มั๊ยว่า i9 9900ks สามารถใช้งานบน asus ws z390 pro ได้ เพราะเป็นภาษาญี่ปุ่น
                      หรือไม่ทราบว่า เขาใช้ mod bios อะไรหรือเปล่าถึงทำให้ใช้งาน i9 9900ks ได้
                      รบกวนผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ จะขอบคุณมากครับ

http://blog.livedoor.jp/wisteriear/a...076147428.html

Comment

• แวะมาอัพเดท CPU ครับโชคดีได้สาวเวียดนามตัวนี้ วิ่งดี ไฟตํ่า ส่วนสาวมาเลย์ I7 9700KF น่าจะได้ส่งเคลม

Comment

• KF เย็น ๆ เลยครับ

Comment

• Originally posted by Insight View Post
                            แวะมาอัพเดท CPU ครับโชคดีได้สาวเวียดนามตัวนี้ วิ่งดี ไฟตํ่า ส่วนสาวมาเลย์ I7 9700KF น่าจะได้ส่งเคลม
                            ตัวนี้ 5.5 ไหวมั้ยครับ

Comment

• update บอร์ดสักหน่อยครับ

Comment

• เพิ่งเคยลอง ย้ายจาก 8086k มา อย่างร้อนเลยครับท่าน ตัวเก่า fulload แค่ 70-74 องศาเอง (เล่นเดิมๆ ห้องพัดลม) ซิ้งลม Cryorig h5 universal

ตัวนี้มันร้อนเป็นปกติแบบนี้อยู่แล้วใช่ไหมครับ แล้วมีวิธีลดความร้อนได้ดีกว่านี้ไหมครับ (เล่นเดิมๆ ไม่ OC)

แต่ก็ใช้งานทั่วไป ได้ปกติไม่มีปัญหาอะไรนะ

ปล ผมใช้ cpu ตัวนี้กับ MB Asus Z370 F gaming ตัวเก่านะครับ ไม่ได้ย้ายไป Z390

Last edited by westlife; 15 Nov 2019, 09:20:25.

Comment

Working...
                                X