overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: ผลงานตัดเคลส จากกรรไกรตัดสังกะสี

OverclockZone Member min26's Avatar

Default ผลงานตัดเคลส จากกรรไกรตัดสังกะสี

ลองดูครับ กรรไกรตัดสังกะสี ผมว่าตัดเนียน กว่า จิ๊กซอเลือยไฟฟ้าอีก มันเป็นกรรไกรเหล็กเอาไว้ตัด สังกะสี อลูมิเนียม บางๆๆอะครับ ยาวประมาณ 1ศอก ผมก็เอาด้ามด้านนึง หนีบไว้กับ ปากกาจับชิ้นงาน แล้วก็ค่อยๆๆ บรรจงตัด กรรไกร มันเวิก มากเลย ขนาด เหลมออก แค่ 1-2 มิลลิเมตร มันยังทำได้เลย
    ผมตัดด้านบน ของ ฝาเคลส ด้านข้าง แล้วก็ พวกตะขาย แต่ตอนตัด ต้องจับ ขืนๆๆกับกรรไกร นะครับไม่งั้น เบี้ยว ไม่มีวิธีตอนตัดเพราะ กล้องอยู่ในรถ ถ้าไงเดียวเอารูปกรรไกร มาให้ดู และการตัดมาให้ดู พอดี จะทำ พัดลมเป่าแรม จาก ฝาpsu พอดี
    รูป รูป

OverclockZone Member min26's Avatar

อันนี้ที่ วาง hdd ไม่รู้จะออกแบบไง เลย เหล็กรู นี้ละครับ แผ่น ละ 10 บาท

I3K
    Guest

กรรไกรตัดสังกะสีอันละประมาณเท่าไรห่หรอครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง กะว่าจะลองโมเคสดูบ้างแต่อุปกรณ์ที่จะใช้โมนี่สิแพงเหลือเลย

ต่อครับ พอดีคิดไปคิดว่า ไหนๆๆก็ทำทั้งที่ สีดำ คนทำเยอะแล้ว เลยแอบ หวาน สะหน่อย
    รูป รูป

OverclockZone Member getready2day's Avatar

สวยคับ

Quote Originally Posted by I3K View Post
    กรรไกรตัดสังกะสีอันละประมาณเท่าไรห่หรอครับ หาซื้อได้ที่ไหนบ้าง กะว่าจะลองโมเคสดูบ้างแต่อุปกรณ์ที่จะใช้โมนี่สิแพงเหลือเลย
    เดียวพรุ่งนี้เอารูปมาให้ดู กรรไกร แต่ส่วนราคาต้องถามพ่อ มาให้
    รูป รูป

OverclockZone Member aekshow's Avatar

สวยครับ งานเนี๊ยบ ดีครับ

OverclockZone Member GTR 35's Avatar

แจ่มดีครับ

OverclockZone Member nukiogame's Avatar

ดูเนียนดีคับ

OverclockZone Member Slipkn0T's Avatar

อืม ผมเคยใช้ตัดได้ดีเหมือนกันนะ อัน ละ 120 บาทเอง ซื้อได้ตามร้านค้าวัสดุก่อสร้าง หรือ ร้านอุปกรณ์ช่าง ทั่วไป
    Last edited by Slipkn0T; 30 Jan 2009 at 06:21:14.

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แหล่มเลย

OverclockZone Member charif's Avatar
    central พระราม3 นิ

แจ๋ม ของผมก็กรรไกรเหมือนกัน ^^

OverclockZone Member tonsamu's Avatar

สวยดี otop ดี สนับสนุนคนมีหัวคิด

OverclockZone Member ermcl114's Avatar

ขอดูหน้าตากรรไกรตัดสังกะสีหน่อยครับ

OverclockZone Member magnetic's Avatar

สวยมากครับ แต่ว่าชมพูเลยหรือนั่นหน่ะ

OverclockZone Member gamie's Avatar

สวยดีจัง

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

ตะแกรงเหล็กด้านหน้าเคส(ที่ปิดพัดลม) หาซื้อได้จากไหนอ่ะคะ ?

Quote Originally Posted by -NuCre@m- View Post
    ตะแกรงเหล็กด้านหน้าเคส(ที่ปิดพัดลม) หาซื้อได้จากไหนอ่ะคะ ?
    เป็นวงกลมๆๆ หรือเป็น ตะขาย ครับ
    ถ้าเป็นวงกลม ผมซื้ออมร ครับ 4อันยี่สิบ
    ถ้าเป็นตะขาย สีดำแบบ ภาพบนๆๆ ผมเอามาจาก ตะแกรงตะขาย ของลำโพง ในรถยนต์ ตัวเก่าอะครับ
    แต่ใส่แล้วไม่เวิกเลยครับล มันไม่ดูดลมเลย ผมเลยเปลียนใส่ ตะแกรง กลมๆๆ 4อัน 20 อมร ครับ

มานั้ังคิดไอ้พวกเครส แพงๆๆที่เป็น ตะแกรงตะขายรูเล็กๆๆ ที่ติดพัดลมด้านหน้าอะครับ ลมมันจะเข้าเหรอ
    น้องผมซื้อ G view ผมลมเคลส 5ตัว ผมบอกมัน เอามือไป ตรงพัดลมเดะ มีลมออกเบาโคตะระเลย

ไอ้พวกฝาเคลส ที่มีรูๆๆเล็กๆๆแล้วเอาพัดลม ติดแนบ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้ายิ่งเป่าเข้านะ เปลืองไฟ ถ้าเป่าออก พอทน

OverclockZone Member -NuCre@m-'s Avatar

Quote Originally Posted by min26 View Post
    เป็นวงกลมๆๆ หรือเป็น ตะขาย ครับ
    ถ้าเป็นวงกลม ผมซื้ออมร ครับ 4อันยี่สิบ
    ถ้าเป็นตะขาย สีดำแบบ ภาพบนๆๆ ผมเอามาจาก ตะแกรงตะขาย ของลำโพง ในรถยนต์ ตัวเก่าอะครับ
    แต่ใส่แล้วไม่เวิกเลยครับล มันไม่ดูดลมเลย ผมเลยเปลียนใส่ ตะแกรง กลมๆๆ 4อัน 20 อมร ครับ

มานั้ังคิดไอ้พวกเครส แพงๆๆที่เป็น ตะแกรงตะขายรูเล็กๆๆ ที่ติดพัดลมด้านหน้าอะครับ ลมมันจะเข้าเหรอ
    น้องผมซื้อ G view ผมลมเคลส 5ตัว ผมบอกมัน เอามือไป ตรงพัดลมเดะ มีลมออกเบาโคตะระเลย

ไอ้พวกฝาเคลส ที่มีรูๆๆเล็กๆๆแล้วเอาพัดลม ติดแนบ ไม่ได้ช่วยอะไรเลย ถ้ายิ่งเป่าเข้านะ เปลืองไฟ ถ้าเป่าออก พอทน
    อ้าว... เป็นซะอย่างงั๊นไป เห็นมันดูเรียบร้อยดีค่ะเลยว่าจะหาเอาไปใส่มั่ง
    สงสัยต้องเอาตะแกรงที่มันรู***งๆกว่านั้นอีกล่ะมั๊งคะ ถึงใช้ได้

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by -NuCre@m- View Post
    อ้าว... เป็นซะอย่างงั๊นไป เห็นมันดูเรียบร้อยดีค่ะเลยว่าจะหาเอาไปใส่มั่ง
    สงสัยต้องเอาตะแกรงที่มันรู******งๆกว่านั้นอีกล่ะมั๊งคะ ถึงใช้ได้
    อยากดูของนู๋ครีมซะแล้วซิ

รีบๆโม เอามาโชว์นะจ๊ะ ที่รัก จุ๊ฟ

ฮิ้ววววววว................

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks