overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member

Default รบกวนสอบถามการเคลมการ์ดขอ ASUS ที่ SYNNEX ครับ

พอดีได้ไปเคลมการ์ดจอที่ SYNNEX และทาง SYNNEX ได้มีการส่งกลับไปซ่อมที่ ASUS

หลังจากซ่อมเสร็จพบว่ามีการแจ้งเปลี่ยนเลข S/N เลยไม่ทราบว่าปกติจะเป็นการ์ดเก่าที่วนซ่อมมาให้ หรือเป็นการ์ดตัวใหม่หรอครับ

Mikuchan's Avatar

Synnex = ของเก่าวนซ่อม

OverclockZone Member LipkiZ's Avatar
    ChinaFish, AA land, President City, 8 Strips

Quote Originally Posted by Mikuchan View Post
    Synnex = ของเก่าวนซ่อม
    ไม่เสมอไปครับ
    ของผมได้ตัวใหม่

Sent from my SM-N935F using Tapatalk

OverclockZone Member taibkk's Avatar

วนซ่อมแถมสภาพแย่กว่าเดิม ที่เจอมานะ
    เมื่อก่อนก้อได้ของวนซ่อม
    แต่สภาพไม่แย่แบบนี้

ได้มานี่ ฝุ่นอย่างเยอะ ไม่มีเช็ดให้เลย

OverclockZone Member LipkiZ's Avatar
    ChinaFish, AA land, President City, 8 Strips

ไอ่ที่บอกว่า วนซ่อมอ่ะ อาการเสียคืออะไร
    ไฟไม่ติด ไฟจาง
    ใครเค้าจะเอาตัวใหม่ให้ครับ??

ปล. ของผมที่เคลมไปคือ ภาพล้ม เปิดแล้วจอกระพริบ แล้วดับ

Sent from my SM-N935F using Tapatalk

OverclockZone Member good11's Avatar
    Infractions : 1/1 (2)

มันส่งไปให้ Asus อ่ะดีแล้ว มันซ่อมเองเด๋วจะเจอความจัญไรของช่าง Synnex
    Synnex ตอนผมเจอ ปีกว่าๆที่แล้ว นึกว่าซวย แต่ตอนนี้ ณ ปัจจุบัน คือมันจัญไร มานานละ เลี่ยงได้เลี่ยง
    SVOA อีกตัว เคยส่งบอร์ดชิพเสียงช๊อตเสีย ตอนนั้นยังละอ่อนเอาไปฝาก Advice เคลม ช่างของน้าแอดก็เทสเสียจริง
    ทำเรื่องส่งเคลมให้ รอไป 2 อาทิตย์ มันตีสินค้าคืนมาบอกไม่เสียใช้ได้ปกติ ปกติพ่องสิ เอดอก

Quote Originally Posted by good11 View Post
    ไม่ถ่ายวีดีโอไปให้แม่งดูด้วยว่าเราเทสหมดทุกตัวเยอะมากอ่ะครับ ผมเคยเคลมบอร์ดทีนึงก็กลัวจะเจอแบบนี้
    ถ่ายให้แม่งลง youtube แนบลิ้งไปตอนส่งเคลมด้วยเลย ถถถถ Synnex เด๋วนี้เริ่มห่วย คนเริ่มโวย ขอให้โชคดีที่ Asus ครับ
    เป็นยังไงลองมาบอกเล่าต่อด้วยนะครับ

Synnex เคยส่งเคลมการ์ดจอพัดลมพัง แม่งเปลี่ยนซิ้งให้ เอาสะการ์ดจอกุมีตำหนิเลย backplate มีรอยเต็มไปหมด
    ขอบตัวชิด GPU ก็มีรอยถลอกดีไม่ลึก ไม่ไม่เข้าไปโดนตัวชิบ GPU อีกทั้งแม่ง เอาซิลิโคลนกากทาให้อีกและเจือกทาเยอะอีกการ์ดร้อนสลัด
    อีกทั้ง แม่งก็เก็บสายพัดลมไม่ดี เปิดปุ๊ปเสียงนี่มาเลย ต้องมานั่งรื้อนั่งเก็บสายเอง แก้ปัญหา แกะการ์ดปุ๊ปก็เจอดังที่บอก ส้วนเตียนจริงๆ

เคยส่งเคลมเมนบอร์ด ส่งไปนี่ตัวโครตใหม่ ส่งเปลี่ยนตัวใหม่มาให้ยังกับซากดึกดำบรรพ์และเจือกมีตำหนิอีก
    การ์ดจอเรือนหมื่นหลายหมื่น ส่งไปเคลม/เปลี่ยนอะไรกับมันก็ทำใจหน่อยละกัน ผมบอกแล้ว ณ จุดนี้ให้เลี่ยง เด๋วนี้ อัปปรีย์ Synnex

Last edited by good11; 28 Oct 2018 at 14:34:34.

OverclockZone Member good11's Avatar

อ่านความดี ภาค 2 ของ Synnex ได้ที่กระทู้นี้ของ คุณ taibkk บอร์ดงอ is real GG

https://www.overclockzone.com/forums...B8%AB%E0%B8%A1

ภาค 3 บอร์ด X370 Taichi ตายชิ ของลุง Crazy_O เคลม 3-4 รอบ วนซ่อมอยู่นั่น แก้นั่นหาย เจอไอนี่มีปัญหาอีก ปวดหัวแทน

ภาค 4 เอาแค่ในบอร์ดนี้จริงๆผมว่ามีอีกเยอะ แต่ไม่บ่นหรือผมไม่เห็น แต่ที่แน่ๆคนต่อไปอาจเป็นคุณ ยินดีต้อนรับครับ

OverclockZone Member medkwang's Avatar

Asus เท่าที่เคลมมา ได้ไปซ่อมกับทางAsus อยู่ครับ ตัวล่าสุดที่ไปซ่อมมาก็ได้คนละตัวมา เปลี่ยน SN เรียบร้อย แต่ยังใกล้เคียงของเดิมอยู่ ที่เคยเจอมากับ synnex ก็บอร์ดนี่่ะซ่อมมาแล้ว เปิดไม่ติดเหมือนเดิม แต่บอร์ดได้มาคนละตัวกัน

OverclockZone Member taibkk's Avatar

ของผมพัดลม pwc สั่น แต่สภาพก่อนเคลมถนอมไร้รอย
    ได้วนซ่อมมา สภาพเก่ากว่าเดิมเยอะเลย
    บอกว่าเป็นไปตามนโยบาย บ.

ASUS บอร์ดอย่างสวย แต่เปิดไม่ติด
    ได้วนซ่อมมา สภาพอย่างเน่า สลอตการ์ดจอไม่ดี
    เคลมอีกรอบได้บอร์ดงอ เน่ามาก แถมใช้สเปคเดิมเปิดไม่ติด

จำใจรับกลับ เพราะคิดว่าเอามาสำรองใช้ ไม่เน้นขาย
    แต่เจอแบบนี้ก็ไม่ไหว

ไม่ได้หวังเคลมแล้วต้องได้ของใหม่แต่ขอให้มันสภาพดูดีหน่อย
    ทำความสะอาดให้หน่อยก็ดี นี่มาเป็นฝุ่น
    ยังกับเพิ่งแกะจากเครื่องเก่าแล้วเอามาเคลมให้

ผมไม่ได้อยากโทษ synnex หรอก แต่อย่างน้อยก็ควรตรวจสภาพสินค้าที่ได้เคลมกลับมา
    ว่ามันเหมาะสมที่จะคืนลูกค้าให้ไหม
    ปกป้องผลประโยชน์ลูกค้าให้หน่อยก็ดี
    เค้าอุตส่าห์วางใจสินค้าที่ติดป้าย synnex บนกล่อง
    Last edited by taibkk; 28 Oct 2018 at 17:03:40.

angelknigh's Avatar
    อ.เมือง จ.อุดรธานี

เดวนี้เละเทะขนาดนั้นเหรอซิงเด็ก เคยส่งเครมการ์ดจอที่พันทิปสมัยเหมืองแตก280xก็ได้ของดีมาสภาพไม่เละ เอาลงขายสวยๆได้สบาย

Quote Originally Posted by LipkiZ View Post
    ไอ่ที่บอกว่า วนซ่อมอ่ะ อาการเสียคืออะไร

ปล. ของผมที่เคลมไปคือ ภาพล้ม เปิดแล้วจอกระพริบ แล้วดับ

ใช้งานยังไง ถึงเป็นแบบของท่านได้ครับ

OverclockZone Member wokentappy's Avatar

ประกัน strek ไม่ค่อยเห็นเครดิตเสีย เจ้านี้ไว้ใจได้ใช่ไหม

Quote Originally Posted by wokentappy View Post
    ประกัน strek ไม่ค่อยเห็นเครดิตเสีย เจ้านี้ไว้ใจได้ใช่ไหม
    ผมเคลม 2 รอบที่ strek แต่หลายปีแล้ว ช่วงที่ บ. เพิ่งเปิดใหม่ ๆ
    รอบแรกได้ตัวเคลมแพ็คมาอย่างดี น่าจะมาจากเมืองนอก แต่ไม่น่าจะใช่มือ 1 เหมือน refurbished มากกว่า
    รอบสองเอา 7770 ไปเคลม ได้ 250X มาเป็นกล่องใหม่ซิง ๆ เลย
    ทั้ง ๆ ที่ 7770 จะหมดประกันในอีกไม่กี่วัน ผมนี่โคตรอึ้งเลย 555
    ในใจคิดว่า ขอสภาพไหนก็ได้ที่เปิดติดก็พอ

หลังจากนั้น เวลาซื้อของแล้วเจอประกัน Strek ผมก็ไม่ซีเรียสเลย ทั้ง ๆ ที่แต่ไหนแต่ไรมาก็จะเน้น Dcom/Synnex/Ingram มาโดยตลอด
    ตอนนี้ Dcom เจ๊ง/Synnex ดรอป ก็จะมี Ingram นี่แหล่ะ ที่ผมว่ายังโอเคอยู่

คงต้องรอดูกันต่อไปครับ ส่วนตัวก็ยังมีประกัน Strek อยู่หลายตัว ทั้งการ์ดจอและเมนบอร์ด คงต้องรอให้มีปัญหาก่อน 555 อย่าเจอเลยนะ

win14's Avatar

เจอมากับตัวครับ syn... บอร์ด MSI z270 gaming M5 เคลม4รอบ เสียวนซ่อมมาให้อยู่นั่นแหละวนซ่อมมาใช้ซักพักก็พังอีก
    จนครั้งที่5 ถึงยอมเปลี่ยนของใหม่ยกกล่องให้ผม

Quote Originally Posted by winny6969 View Post
    ใช้งานยังไง ถึงเป็นแบบของท่านได้ครับ
    บอกตามตรง
    เสียบกับอีตัวตั้งการ์ดจอของ cm
    แล้วสายมันไหม้
    แต่การ์ดดูสภาพปกติ
    เลยส่งเคลมครับ
    Last edited by LipkiZ; 29 Oct 2018 at 08:18:41.

OverclockZone Member oracleritz's Avatar

มาแชร์ประสบการณ์บ้างครับ

เคลมสินค้า Synnex ค่อนข้างประทับใจมากครับ เคลมทั้งบอร์ด ASUS Asrock Logitech Kingston

SYNNEX
    ASUS ไปเคลมที่ SYNNEX สำนักงานใหญ่ ก็ได้กล่องขาวมาอลังการ
    Asrock เคลม z170OCF 2 ครั้ง ก็ได้บอร์ดมาสภาพดีใช้งานได้ตามปกติ
    Ram Kingston มี 4x2 = 8GB เสีย เอาไปเคลมของหมดให้เพิ่มเงิน 1900 ได้ 16GB กลับมาคุ้มเงินมาก

STREK
    เคยเคลมชุดน้ำ ปั้มเสียก่อนประกันจะหมด 3 วันได้กล่องใหม่ แล้วหลังจากของมาถึง 3 วันก็หมดประกันไป

SCANNER
    ชุดน้ำ H110i ปั้มมีปัญหา มีเสนอให้ 2 option h110iv2 ประกันเดิม หรือ เพิ่มเงิน 1500 ได้ประกันใหม่
    ผมขอ option 3 อัพเงิน 3000 เป็น H115i ประกันเต็มแกะกล่องใหม่ เค้าก็ให้

TKCOM
    Ram Gskill 4400 เค้าก็เช็คค่อนข้างละเอียดครับ แต่ถ้าเราไม่ได้ไปงัดแงะจนเละเทะ เค้าก็ให้เคลมครับ ผมก็เคลมได้ตัวใหม่
    NZXT Krakenx62 ปั้มน้ำผมเสีย อันนี้เซงมาก เพราะว่าตอนก่อนไปเคลมถามแล้วว่าต้องเอากล่องไปมั้ย บอกไม่ต้อง
    แต่พอวันไปเอาสินค้า ดันบอกว่าถ้าเอากล่องมา ก็เคลมได้ทั้งกล่อง พัดลมอะไรใหม่หมด สุดท้ายเอาชุดน้ำใส่ถุง ส่งคืนให้ผม

SVOA กับ DCOM เลี่ยงมาตลอดครับ
    Last edited by oracleritz; 29 Oct 2018 at 15:21:31.

แล้วแต่ดวง แล้วแต่วาสนา

dcom สมัยผมไปยังบริการดี ได้ยินว่าหลัง ๆ ก่อนปิดตัว เริ่มจะแย่ แต่ช่วงนั้นไม่มีโอกาสไปเคลมเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    อุบล-ช่องเม็ก-ปากเซ 26-28/5/62

ไปบนใว้ครับ
    เผื่อจะได้ของใหม่

OverclockZone Member

ถามไปทาง asus แล้วครับ เป็นตัว refurbish ครับ 55

เหลือแต่ลุ้นตอนไปรับของแล้วว่าสภาพจะเป็นยังไง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks