Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเข้า msn บ่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเข้า msn บ่ได้คับ

อีกเครื่องเข้าได้ แต่เครื่องนี้ไม่ได้ เครื่องนี้พี่ก็เข้าได้ แต่ไมผมเข้าไม่ได้ T T
    msn error code 800706be
    เป็นดังรูปครับ

Last edited by 645ci; 29 Jan 2009, 21:32:35.

metoo

วิธีแก้ก็นี้เลย

ข้อผิดพลาด 80040111 หรือ 80040154: คุณไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ Windows Live Messenger
    คุณอาจไม่สามารถลงชื่อเข้าใช้ Windows Live Messenger เนื่องจากไฟล์ DLL หรือตัวแยกวิเคราะห์ XML มีปัญหา

ในการแก้ไขปัญหานี้ ให้ดำเนินการดังนี้
    ลงทะเบียนไฟล์ DLL
    ในการลงทะเบียนไฟล์ Msxml3.dll ให้ดำเนินการดังนี้

1.

ใน Windows XP ให้คลิก เริ่ม แล้วคลิก เรียกใช้

หรือ

ใน Windows Vista ให้คลิกปุ่ม เริ่ม แล้วคลิกในช่อง เริ่มการค้นหา
    2. พิมพ์ %windir%\system32\regsvr32 %windir%\system32\msxml3.dll แล้วกด ENTER
    3. คลิก ตกลง
    4. โปรดรอสักครู่ แล้วลองลงชื่อเข้าใช้อีกครั้ง

ติดตั้งตัวแยกวิเคราะห์ XML ใหม่

1. ไปที่ เว็บไซต์สำหรับการดาวน์โหลดตัวแยกวิเคราะห์ XML ของ Microsoft (ภาษาอังกฤษ)
    2. ในส่วน msxml3.msi ให้คลิก ดาวน์โหลด แล้วเลือกบันทึกไฟล์ไว้ในคอมพิวเตอร์ของคุณ
    3. ค้นหาไฟล์ Msxml3.msi ในคอมพิวเตอร์ของคุณ แล้วดับเบิลคลิกที่ไฟล์
    4. ทำตามคำแนะนำที่ปรากฏบนหน้าจอ

http://help.live.com/help.aspx?proje...1_80040154.htm

Comment

ผมใช้ 7 ครับ
      พิม %windir%\system32\regsvr32 %windir%\system32\msxml3.dll
      พอกด ENTER แล้วมันก็

พอไปหา msxml3.msi โหลดลงคอม คลิกเข้าไป ดันขึ้น Window installer has stop working -*- เซงปัญหาเยอะ shipหาย ขอโทษที่ต้อง สบท แต่เหลือทนแล้ว คอม gu
      ลง วินโดใหม่ เป็น xp ดีไหม ปัญหาไม่ค่อยมี เปลี่ยนฮาดดิส เพือ ข้อมูลปัญหาจะไปไปๆซะให้หมด เลย เซงวะ คอมอะไรวะ แรงซะเปล่า ซอพแวเน่า

Comment

*-*
        ผมใช้ Window 7 อยู่นะ msn ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหา ใช้ตัวล่าสุด

Comment

ผมใช้ XP ครับไอ้ตัว MSN ล่าสุดผมใช้โปรแกรมที่โหลดจาก Microsoft ลบแมร้งทิ้งไปแล้ว
          ลบยากชิบหายเลย ตัวล่าสุดมันหนูทดลองครับก็เหมือน Win7 ไม่ต่างกัน
          ผมใช้ Win XP SP2 มีความสุกสุดยอดบิวเกตุมันกำลังหลงทางอยู่เชื่อผมดิ
          ขอโทษที่พูดคำไม่สวยงาม

Comment

เออลืมเมามากไปหน่อยเอาไอ้เวนนี่ไปลบเลยแล้วลง MSN ตัวนะนะตัวใหม่นะหาตัวที่ท่านเคยใช้อยู่แต่ก่อนนี้ละมาใช้โหลดเลยลบได้แน่นอน
            http://th.upload.sanook.com/download...3fa769d9c63169

Comment

แก้ตัวอีกทีแม่กี้เมามากพิมไมรู้เรื่องใช้โปรที่ผมให้ไปลบมันทิ้งซะ
              แล้วหาตัวเก่ามาลง เพราะไอ้ตัวหนูทดลองมันไม่สบอารมณ์

ปล. ใช้ภาษาไทยผิดก็อย่าว่ากันะผมเมาก็เมาก็เมา

Comment

Working...
              X