overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Default #16# เหรียญในหลวงรัชการที่ 9 HDD และอื่น ๆ ครับ ปิด 30/10/2561 เวลา 21.30.00 ครับผม

สวัสดีครับผม ผมนาย dack2509@s ครับ เปิดครั้งที่ 16 ครับงวดนี้ผมมี เหรียญสะสม ในหลวงรัชกาลที่ 9 , HDD กับของเล่นและอื่น ๆ ลองดูกันนะครับ ^^
    รายการที่ 1 เหรียญเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 75 พรรษา องค์พระประมุขคณะลูกเสือแห่งชาติ

เหรียญเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว 75 พรรษา ปี 2545 จัดเป็นเหรียญยอดนิยมและหายากเหรียญนึงนะครับ ผมได้มาเกือบ 10 ปีแล้วครับ ^^

รายการที่ 1 เปิดประมูลที่ 800 บาท

......................................................

รายการที่ 2 เหรียญ FIFTH ASIAN GAMES EVER ONWARD BANGKOK 1966

เหรียญกษาปณ์ที่ระลึก 1 บาท เอเชี่ยนเกมส์ กรุงเทพฯ ครั้งที่ 5 พ.ศ.2509
    "FIFTH ASIAN GAMES EVER ONWARD BANGKOK 1966"
    เหรียญกษาปณ์ที่ระลึกเนื่องในโอกาสที่ประเทศไทยเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันก๊ฬาระหว่างประเทศในภาคพื้นทวีปเอเชียเป็นครั้งที่ 5 วันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2509 ห่วง 20 ห่วง หมายถึงประเทศที่เข้าร่วมแข่งขันกีฬา จำนวน 20 ประเทศ
    ด้านหน้า : เป็นพระบรมรูปพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ภูมิพลอดุลยเดช ทรงเครื่องเต็มยศทหารมหาดเล็ก และสมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ ครึ่งพระองค์ ผินพระพักตร์ทางเบื้องขวา ริมขอบบนมีข้อความว่า "รัฐบาลไทย พ.ศ.๒๕๐๙" ริมขอบล่างมีข้อความบอกราคา "๑ บาท" และ "1 BAHT"
    ด้านหลัง : เป็นตราสัญลักษณ์เอเชี่ยนเกมส์ รูปดวงอาทิตย์เปล่งรัศมี ใตัรูปดวงอาทิตย์มีห่วงประสานกัน 20 ห่วง
    ริมขอบบนเป็นอักษรโรมัน มีข้อความว่า "FIFTH ASIAN GAMES " "EVER ONWARD"
    ริมขอบล่าง เป็นอักษรโรมัน มีข้อความว่า "BANGKOK 1966"
    จัดเป็นเหรียญหายากอยู่ครับ มีมาให้ประมูลจำนวน 2 เหรียญ เริ่มที่ราคาเหรียญละ 300 บาทครับ เป็นเหรียญที่ยังไม่ได้ใช้นะครับ แต่เก่าเก็บต้องไปทำความสะอาดเพิ่มครับ ^^

รายการที่ 2 เหรียญที่ 1 เปิดประมูลที่ 300 บาท
    รายการที่ 2 เหรียญที่ 2 เปิดประมูลที่ 300 บาท

......................................................

รายการที่ 3 เหรียญในหลวง ร 9 ครบ 6 รอบ หลัง ภปร ปี 2542

เหรียญในหลวง ร.๙ ครบ 6 รอบ หลังภปร. ปี 2542 เนื้อทองแดงซาติน ในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมฉลองพระชนมพรรษา 6 รอบ เมื่อ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2542 พระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 5 ธันวาคม พุทธศักราช 2542 เป็นพระราชพิธีที่จัดขึ้นเนื่องในวโรกาสที่ พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มีพระชนมายุครบ 72 พรรษา หรือ 6 รอบ จัดขึ้นในสมัยรัฐบาลไทย ชวน หลีกภัยได้ขอพระราชทานพระบรมราชานุญาตจัดงานพระราชพิธีเพื่อเฉลิมพระเกียรติ สภาพเหรียญสวยงามครับ

รายการที่ 3 เปิดประมูลที่ 500 บาท

รายการที่ 4 เหรียญในหลวง ทรงผนวช ปี2550

เหรียญทรงผนวช ในหลวง รัชกาลที่ 9 วัดบวรนิเวศวิหาร ปี 2550 เนื้อทองแดง เหรียญยอดนิยม สร้างเพื่อบูรณะพระเจดีย์ วัดบวรนิเวศวิหาร ในโอกาสมหามงคลเฉลิมพระขนมพรรษา ๘๐ พรรษา ๕ ธันวาคม ๒๕๕๐ สภาพเหรียญเก่าเก็บครับ ต้องนำไปทำความสะอาดเองครับ ขอเปิดแพงหน่อยนะครับ

รายการที่ 4 เปิดประมูลที่ 1,000 บาท

รายการที่ 5 HD WD Blue 1 TB SN WCC3F1241432

HD WD Blue ขนาด 1 Tb ปัญหาคือมีแบตค่อนข้างจะเยอะมาก ผมไม่สามารถสแกน หรือแก้ไขได้ ผมเลยแก้ไขด้วยการ แยก Drive เป็น 2 ส่วน คือส่วนแรกที่แบตเยอะ กับส่วนหลังที่ไม่มีแบต มีผลสแกน HD tunepro แบบเร็วและแบบช้าให้ดูประกอบการตัดสินใจ ใน Driveที่ 2 ที่ไม่มีแบต ลงวินโดร์ผ่าน สามารถ copy ข้อมูลได้ ทำงานได้ตามปกติไม่ช้านะครับ เหมาะสำหรับช่าง ลองประมูลไปแก้ไขดูครับ ผมเปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันใด ๆ ครับ ^^

ยกเลิกการประมูลก่อนครับ

รายการที่ 6 HD WD Blue 1 TB SN WMC3F2830041

HD WD Blue ขนาด 1 Tb ปัญหาคือมีแบตค่อนข้างจะเยอะมาก ผมไม่สามารถสแกน หรือแก้ไขได้ ผมเลยแก้ไขด้วยการ แยก Drive เป็น 2 ส่วน คือส่วนแรกที่แบตเยอะ กับส่วนหลังที่ไม่มีแบต มีผลสแกน HD tunepro แบบเร็วและแบบช้าให้ดูประกอบการตัดสินใจ ใน Driveที่ 2 ที่ไม่มีแบต ลงวินโดร์ผ่าน สามารถ copy ข้อมูลได้ ทำงานได้ตามปกติไม่ช้านะครับ เหมาะสำหรับช่าง ลองประมูลไปแก้ไขดูครับ ผมเปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันใด ๆ ครับ ^^

รายการที่ 6 เปิดประมูลที่ 150 บาท

รายการที่ 7 HD Samsung HD204UO SN S2K4J1AZ914794 ขนาด 2 Tb

HD Samsung ขนาด 2 Tb ปัญหาคือมีแบตค่อนข้างจะเยอะมาก ผมไม่สามารถสแกน หรือแก้ไขได้ มีผลสแกน HD tunepro แบบเร็วให้ดูประกอบการตัดสินใจ ลงวินโดร์ผ่าน สามารถ copy ข้อมูลได้ อาจจะไม่เร็วเหมือน HD ปกติแต่ก็สามารถ copy ได้ ต้องกด F 1 เหมาะสำหรับช่าง ลองประมูลไปแก้ไขดูครับ ผมเปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันใด ๆ ครับ ^^

รายการที่ 7 เปิดประมูลที่ 200 บาท

รายการที่ 8 HD Samsung HD103SJ SN S246J1BB501300ขนาด 1 Tb

HD Samsung ขนาด 1 Tb ปัญหาคือมีแบตค่อนข้างจะเยอะมาก ผมไม่สามารถสแกน หรือแก้ไขได้ มีผลสแกน HD tunepro แบบเร็วให้ดูประกอบการตัดสินใจ ลงวินโดร์ผ่าน สามารถ copy ข้อมูลได้ อาจจะไม่เร็วเหมือน HD ปกติแต่ก็สามารถ copy ได้ ต้องกด F 1 เหมาะสำหรับช่าง ลองประมูลไปแก้ไขดูครับ ผมเปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันใด ๆ ครับ ^^

รายการที่ 8 เปิดประมูลที่ 130 บาท

รายการที่ 9 HD Hitachi SN HD31SSSC ขนาด 1 Tb

HD Hitachi ขนาด 1 Tb ปัญหาคือมีแบตค่อนข้างจะเยอะมาก ผมไม่สามารถสแกน หรือแก้ไขได้ มีผลสแกน HD tunepro แบบเร็วให้ดูประกอบการตัดสินใจ ลงวินโดร์ผ่าน สามารถ copy ข้อมูลได้ อาจจะไม่เร็วเหมือน HD ปกติแต่ก็สามารถ copy ได้ ต้องกด F 1 เหมาะสำหรับช่าง ลองประมูลไปแก้ไขดูครับ ผมเปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันใด ๆ ครับ ^^

รายการที่ 9 เปิดประมูลที่ 130 บาท

รายการที่ 10 ขาตั้งงานวาดรูป Holbew

ขาตั้งงานวาดรูป Holbew แบบ 2 ตอน ผมวัดคร่าว ๆ แล้วเมื่อกางจนสุดจะอยู่ที่ประมาณ 150 ซม ได้ครับ แต่ตรงหัวมีรอยร้าวอยู่นะครับ เอาไปซ่อมแซมกันเอาเองครับ เปิดเป็นซากเลยนะครับ ไม่มีประกันนะครับ

รายการที่ 10 เปิดประมูลที่ 100.00 บาท

รายการที่ 11 ตุ๊กตุ่นของเล่นสมัยโบราณ

ตุ๊กตุ่นตัวเล็ก ๆ สมัยโบราณ ไม่รู้ใครทันนำมันโยนเล่นกินตุ๊กตุ่นคนอื่นหรือไม่ สมัยเด็กจะมีการนำไปฝนกับปูนเพื่อให้หลังมันเรียบ ๆ จะได้โยนง่าย ๆ และมีการพันตะกั่วด้วย พอดีไปเดินแถวเยาวราชมาเห็นเขาวางขายเลยคิดถึงความหลังเก่า ๆ ซื้อมาเชยชมเล่น ๆ นำมาประมูลครับ^^

รายการที่ 11 เปิดประมูลที่ 150 บาท
    รายการที่ 12 ตุ๊กตุ่นยางของเล่นสมัยโบราณ

ตุ๊กตุ่นยางตัวเล็ก ๆ สมัยโบราณ ไม่รู้ใครทันนำมันโยนเล่นกินตุ๊กตุ่นคนอื่นหรือไม่ สมัยเด็กจะมีการนำไปฝนกับปูนเพื่อให้หลังมันเรียบ ๆ จะได้โยนง่าย ๆ และมีการพันตะกั่วด้วย พอดีไปเดินแถวเยาวราชมาเห็นเขาวางขายเลยคิดถึงความหลังเก่า ๆ ซื้อมาเชยชมเล่น ๆ นำมาประมูลครับ^^

รายการที่ 12 เปิดประมูลที่ 180 บาท

รายการที่ 13 หนังสือตามรอยพ่อ

หนังสือการ์ตูนตามรอยพ่อ วาดโดยชัย ราชวัตร เป็นการ์ตูน 4 สีทั้งเล่มครับ รวมกับหนังสือ 99 คำสอนของพ่อด้วย ประมูลไปสะสม และอ่านกันครับ

รายการที่ 13 เปิดประมูลที่ 60 บาท

กติกา ( ลอก ๆ ในห้องนี้มาครับ )

1. บิทขั้นต่ำครั้งละ 10 หรือมากกว่า แต่ลงท้ายด้วย 0 และไม่เอาจุดทศนิยม
    2. สิทธิในการซื้อขาด มาก่อนสิทธิ์ในการประมูลนะครับ แต่ละรายการสามารถซื้อขาดได้ตามราคาที่ระบุไว้ครับ
    3. ผู้บิตต้องลงราคา + เบอร์โทรลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ
    4. เวปล่ม ไม่มีการต่อเวลา ท่านที่บิตท่านสุดท้ายรับไป เท่าไหร่เท่านั้นครับ
    5. ค่าส่ง ลงทะเบียนที่ 50 บาท หรือ ems 70 บาท มากชิ้นก็ลดหลั่งกันไปครับผม
    6. สำหรับหนังสือขอส่งแบบพัสดุอย่างเดียวนะครับ คิดค่าส่งที่ 60 บาทครับ ^^
    7. กรณีบิตเท่ากัน ให้สิทธิ์ท่านที่บิตก่อนได้ไปครับ

ปิดวันที่ 30/10/ 2561 เวลา 21.30.00 เวลาเป๊ะได้ เกินวิเดียวไม่ได้ครับเวลาตามเวป คร๊าบบบบบบบบบบบ ^^
    Last edited by dack2509@s; 30 Oct 2018 at 13:27:40.

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

เจ้าพ่อฮาดดิส

OverclockZone Member staytus's Avatar

เบอร์ 11 นี่สมัยนั้น ต้องมีตัวพระเอก อยู่ตัว 2 ตัว ทอยทีไรชนะทุกที

moodos's Avatar
    NongkhaeSaraburi

Small PIG's Avatar

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

ดันไปเฮีย แอบสนของเล่น งานเก่ามั้ยเฮีย

Quote Originally Posted by สยาม View Post
    เจ้าพ่อฮาดดิส
    55555555 ยังมีอีกเยอะจร้า

Quote Originally Posted by staytus View Post
    เบอร์ 11 นี่สมัยนั้น ต้องมีตัวพระเอก อยู่ตัว 2 ตัว ทอยทีไรชนะทุกที

5555 เฮียเสียตลอด

Quote Originally Posted by moodos View Post
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Small PIG View Post
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by Champppkub View Post
    ดันไปเฮีย แอบสนของเล่น งานเก่ามั้ยเฮีย

น้องแชมป์ ไม่ใช่งานเก่าครับ
    จริง ๆ เฮียก็หาอยู่น่ะ พวกงานเก่า ตระกูล Ant แต่แบบสวย ๆ หาไม่ได้เลย ส่วนใหญ่ที่เจอจะถลอกบ้าง แขนขาขาดบ้าง

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

ดันครับเฮีย

OverclockZone Member

OverclockZone Member justin14's Avatar

Quote Originally Posted by chanaa View Post
    ดันครับเฮีย

ใจจร้า
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    ใจจร้า

Quote Originally Posted by justin14 View Post

ใจจร้า

รายการที่ 5 ขอยกเลิกการประมูลก่อนครับ เพราะเทสการ copy แล้วค่อนข้างมีปัญหา ขอเทสใหม่ครับ ^^

OverclockZone Member theboy27's Avatar

OverclockZone Member staytus's Avatar

OverclockZone Member

สมัยก่อนพอเลิกเรียนก็จับกลุ่มหาเส้นถนนเล่นกันเป็นแถวล่ะครับ นอกใน-ใกล้เส้น มันจริง ๆ

tongra's Avatar

ดันครับเฮีย

OverclockZone Member mrakira's Avatar

รายการที่ 4 สวยมาก อยากได้แต่เอาไปทำบุญกับท่านเอกก่อนนะครับ

Quote Originally Posted by theboy27 View Post
    ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by staytus View Post
    ใจจร้าน้องเต

Quote Originally Posted by sands View Post
    สมัยก่อนพอเลิกเรียนก็จับกลุ่มหาเส้นถนนเล่นกันเป็นแถวล่ะครับ นอกใน-ใกล้เส้น มันจริง ๆ

5555 ใช่ครับ แต่ผมจะเป็นคนเสียซะส่วนใหญ่ เพราะโยนไม่เก่ง T T
    Quote Originally Posted by tongra View Post

ดันครับเฮีย
    จร้า น้องต้นกล้า

Quote Originally Posted by mrakira View Post
    รายการที่ 4 สวยมาก อยากได้แต่เอาไปทำบุญกับท่านเอกก่อนนะครับ

ครับอาจารย์ ไว้งวดหน้าได้ครับ เดี๋ยวผมก็จะขอร่วมอนุโมทนาบุญ กับน้องเอก ด้วยครับ ^^

ปิดการประมูลงวดนี้ครับผม ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่ด้วยดันนะครับ เจอกันรอบหน้าครับ

Bookmarks

Bookmarks