overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8
    OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

Exclamation GraceVOL.2/HP Batt/LG Lcd TV/Notebook ASUS / อื่นๆ ลองดูครับ ปิด 29-10-61 | 23.58.58

GraceVOL.2/HP Batt/LG Lcd TV/Notebook ASUS / อื่นๆ ลองดูครับ ปิด 29-10-61 | 23.58.58

กติกาประมูล

1 ประมูลเพิ่มครั้งละเท่าไรก็ได้แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 (ไม่เอาเศษสตางค์นะครับ)
    2 ปิดประมูล วันที่ 29-10-2561 เวลา 23.58.58 น (ยึดเวลาตาม web)
    3 ผู้ชนะการประมูลกรุณาโอนเงินภายใน 24 ชม. หลังจากแจ้ง PM หรือ โทรฯ แจ้งผลการประมูล
    4 ส่งของภายใน 24 ชม. หลังจากได้รับหลักฐานการโอนเงินแล้ว
    5 ใส่รายการสินค้าและราคาจะลงเบอร์โทรหรือไม่ลงก็ได้ตามสะดวก
    6 ผู้ประมูลต้องรับผิดชอบในการประมูล ไม่มีข้อยกเว้นใดๆ ดังนั้นก่อนประมูลควรคิดให้ดีก่อนนะครับ
    7 กรณีเกิดปัญหา web ล่ม ไม่มีการเลื่อนนะครับยึดตามเดิม
    8 กรณีมีผู้เสนอราคาเท่ากัน ยกผลประโยชน์ให้ผู้ที่เสนอราคาก่อนเป็นผู้ชนะครับ
    9 เมื่อสิ้นสุดการประมูล จะสรุปและจะติดต่อกลับไปทาง PM หรือเบอร์โทร ของผู้ที่ชนะ
    10 ผู้ชนะการประมูลต้องรับผิดชอบค่าโอนเงิน และค่าในการส่งของเองนะครับ มีให้เลือกโอน 3 ธนาคาร คือ กรุงเทพ ไทยพานิชย์ และ กสิกร ครับ
    11 หากเกิดปัญหา หรือข้อขัดแย้งที่นอกเหนือจากนี้ ผมขอเป็นผู้ตัดสินเองนะครับ
    12.ถ้าประมูลได้มากกว่า 1 ชิ้น จะคิดค่าส่งชิ้นที่แพงสุดก่อน ชิ้นต่อไปคิด 50% ของราคาส่งที่แจ้งไว้
    13.ห้ามผู้ร่วมประมูล Edit post ทุกกรณี หากต้องการใส่ราคาใหม่ ให้โพสต์ใหม่นะครับ หากมีการ Edit จะไม่นับโพสต์นั้นๆ นะครับ

1. Grace Vol.2

รายการนี้มีคนฝากมาครับ
    เป็นนาฬิกาเรือนทองล้อมเพชร(ไม่ต้องถามนะว่าแท้มั้ย)
    เป็นนาฬิกาแฟชั่น จริงๆ แล้วเป็นของเกือบๆ จะใหม่นะครับ
    คือสั่งมาแล้วแค่ลองใส่แล้วเจ้าของเก็บนอนกล่อง
    สภาพเกือบๆ 100% พลาสติกปิดหน้า-หลังยังไม่ลอกออกเลย
    แต่ข้างหลังพลาสติกจะลอกออกนิดๆ ฝั่งนึง เลยดูเหมือนขุ่นๆ (ตามรูป)
    ได้ไปเอาไปลอก ไปเช็ดเองนะครับ

ตำหนิ คือ ทิ้งไว้จนถ่านหมดแล้ว เอาไปเปลี่ยนเองนะครับ
    เจ้าของบอกเปิดแบบขาดทุนยับเยิน ได้ไปยกกล่องเลยนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติครับ(ต้องใส่ถ่านก่อนนะ)

เปิด 500 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

2.HP Notebook Battery

อันนี้พิจารณาตามรูปเลยครับ
    ไม่มีเครื่องลองให้ครับ
    รู้แต่สภาพยังดี ไม่มีแตกหัก สวยๆ เลย
    จะมีแค่รอยขีดข่วนเล็กน้อย กับคราบสกปรก(เพราะไม่ได้เช็ด)
    มายังไงไปยังงั้นครับ ตัวนี้ขอไม่มีประกันนะครับ เพราะลองไม่ได้จริงๆ

เปิด 150 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

3.Remote

รายการผมเข้าใจว่า (น่าจะ) เป็น universal remote นะครับ
    แต่ผมเอามาแล้วใช้ไม่เป็นนะครับ
    เพราะก่อนซื้อลืมดูว่ามันไม่มีชื่อยี่ห้อ รุ่นเลย
    เลยหาวิธีใช้งานไม่ได้
    สรุปอันนี้ไม่ได้ลองนะครับ ซื้อมาเก็บอย่างเดียว
    ปล่อยให้แก่ผู้ที่ใช้งานเป็นดีกว่า
    แต่รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้นะครับ(ถ้ารู้วิธีใช้)

เปิด 100 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

4. LG LCD TV 32"

Model : 32LV2130

สภาพภายนอกสวยๆ หน้าจอไม่แตก
    เสียบไฟติดปกติ ปุ่มแบบสัมผัสกดได้ปกติ

รายการนี้ผมได้แบบวัดดวงมานะครับ
    ตอนซื้อมาลองไม่ได้ เพราะสายไฟที่เครื่องมันถูกตัด
    เอามากองไว้ที่บ้านหลายเดือนแล้ว
    เพิ่งได้ฤกษ์เอามาลองเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

จากการลองต่อสายไฟแล้วเปิดเครื่องก็ได้ตามที่เห็นในภาพ
    คือจะเป็นสีส้มทั้งจอ
    เวลาเรากดปุ่มเข้าเมนูอื่นๆ มันจะมีเส้นสีขาวขึ้นมา(ตามรูป)

รายการนี้ปล่อยแบบตีเสียไปนะครับ (คาดว่าจอน่าจะเสีย)
    เหมาะแก่เอาไปมำอะไหล่นะครับ เพราะอย่างอื่นใช้ได้หมดนะ(คิดว่า)

บอกเลยรายการนี้ได้มาหลักพัน(เพราะคนขายบอกใช้ได้)
    สุดท้ายเอามากองนานไป คงคืนไม่ได้แล้ว
    ปล่อยถูกๆ ไปครับ เผื่อใครหาพวกบอร์ดอยู่ ไม่มีรีโมทนะครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเครื่องเปิดติดแน่นอน

เปิด 500 บาท (เน้นมารับเองนะครับ ซ.จรัญฯ 35)

5.ASUS X45VD

สภาพเครื่องริ้วรอยเยอะหน่อยครับ
    แต่การใช้งานปกติดีทุกอย่างครับ
    เปิดใช้งานทั้งวันเช้ายันค่ำ ไม่มีค้าง ไม่มีดับ
    จอไม่กระพริบ ใช้งานลื่นๆ เลย
    สามารถอัพเพิ่มเติมได้ เพราะเหลือช่องใส่ Ram อีก 1 ช่อง

spec ต่างๆ ของเครื่อง ดูได้ที่รูปเลยนะครับ

ตำหนิหลักๆ ดังนี้
    -รอยขีดข่วนรอบตัว
    -จอเป็นเส้นตรงกลาง 1 เส้น (ขอบๆ ขาวด้วย)
    -ไม่มีแบตเตอรี่ให้

มีตัวเครื่องกับสายชาร์จให้ครับ(ไม่มีแบตฯ)

รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ตามปกติ

เปิด 1,800 บาท +ส่ง EMS 200 บาท
    สนใจมารับเองได้เลยที่ ซ.จรัญฯ 35

ติดต่อสอบถามได้ที่ Line : kerospeed
    หรือ Tel : 0994496168

6.Logitech Soundman x2

ชุดลำโพง มีตัวซับ 1 ตัว
    ตัวลูก 1 ตัว (หาย 1 ตัว)
    เสียงดี เสียงดังเลยครับ

แต่ตอนนี้ตัวซับเสียงเบสจะออกแตกๆ ครับ
    ถ้าเปิดเบสเบาๆ ก็พอฟังได้ครับ แต่เน้นเบสหนักๆ เสียงแตกครับ
    ชุดนนี้เอาง่ายๆ คือขาดตัวลูก 1 ตัว ซึ่งเอาตัวไหนมาเสียบแทนได้เลย
    โดยทำแจ๊ค 3.5 มาเสียบออกจากตัวซับก็ได้แล้ว
    เพราะตัวที่ใช้เร่งเสียงอยู่กับตัวลูกอีกตัวที่มีอยู่แล้ว
    เอาไปทำกันดูครับ

รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดเสียงดังดีแน่นอน (เว้นเบสเสียงแตกนะ)

เปิด 300 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท

7.AIS 3G 7.2 Mbps.

ตัวต่อ 3g โดยต่อคอมฯ
    ใช้งานง่าย มีโปรแกรมในตัว
    เสียบแล้วลง ใช้ได้เลย
    ไม่ได้ลองกับซิมอื่นๆ นะ แต่กับ AIS ใชได้ปกติ

สภาพดี ฝาปิดอยู่ครบๆ สวยๆ เลย

รับประกัน 3 วัน ว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 40 บาท

8.Phillips DCM230

นี่ก็ลำโพงเล่นได้ทั้ง ipod และ USB CD วิทยุ และ AUX ได้
    เคยปล่อยไปตัวนึงแล้วก่อนหน้านี้
    ตัวนี้เพิ่งได้มา ไม่มีหม้อแปลงตรงรุ่นมาด้วย คือได้มาแค่ตัวมันเดี่ยวๆ เลย
    มันใช้ไฟ 15v. 3A ซึ่งผมไม่มี
    มีแต่ไฟ 12v. 2A ทดลองนะครับ

จากการลองเครื่องเปิดติดนะครับ
    ปุ่มต่างๆ พอกดได้ แต่มีลั่น มีเพี้ยนบ้าง ไม่ค่อยจะดีแล้ว
    ลองเสียบ usb ให้มันเล่นเพลงมันก็เล่นนะครับ แต่ไม่มีเสียง
    ไม่รู้มันเสียหรือไฟไม่พอนะครับ

เอาเป็นว่าตีเสียไปเลยครับ ไม่มีหม้อแปลงไฟตรงสเป็คมันเพื่อลอง

แต่รับประกัน 3 วัน ว่าเปิดติดแน่นอน มีตัวเครื่องอย่างเดียวนะครับ

เปิด 200 บาท +ส่ง EMS 150 บาท

9.ชุดเครื่องเสียง SONY

ตัวนี้จริงๆ แล้วต้องเป็นชุดนะครับมี 4 ชิ้น ไม่รวมลำโพง
    ผมเก็บไว้เพราะคิดว่าจะทำเอาไว้ใช้เอง
    แต่ก็ยังหาอีก 2 ชิ้น ที่เหลือไม่ได้
    ใครอยากสะสม หรือหาเพิ่มเติมได้
    มารับไปทำไปสะสมต่อเลยครับ
    สภาพยังสวยครับ ริ้วรอยพอมีแต่ไม่น่าเกลียด
    ปล่อยไปให้สาย Retro ทำต่อเลยครับ
    เอาไปเลยทั้ง 2 ตัว ปล่อยแบบยกชุดไป

เปิด 200 บาท +ส่งธรรมดา 180 บาท (ถ้าเกินผมออกให้เอง)
    หรือมารับมือจะดีมากเลย (อยากให้มา) ซ.จรัญฯ 35 (วัดแก้ว)

10. IOGEAR ION

HDD External Box
    ตัวนี้ลองเสียบไฟแล้วไฟติดปกตินะครับ
    แต่ลองอย่างอื่นไม่ได้ครับ
    เพราะมันรองรับ HDD แบบ IDE ซึ่งผมไม่มี
    เลยลองไม่ได้ มีตัวเครื่องให้อย่างเดียวนะครับ
    หม้อแปลง (12V.) และสายอื่นๆ ไม่มีให้นะครับ
    สภาพไม่สวยเท่าไหร่ ดูตามรูปเลยครับ
    รับประกัน 3 วัน ว่าเสียบไฟติดแน่นอนครับ

เปิด 80 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

11. Microsoft wireless keyboard 5000

สภาพดี ยังสวยๆ อยู่ครับ สีดำแป้น ENG
    ลองใส่ถ่านไฟติดปกตินะครับ ฝาปิดรางถ่านยังอยู่

ตำหนิก็คือไม่มีตัวรับสัญญาณ

ลองให้ไม่ได้ครับ ตีเสียไปครับ ไม่มีประกัน

เปิด 90 บาท +ส่ง ลงทะเบียน 60 บาท

12.ไฟอ่านหนังสือแบบหนีบ

ที่ให้แสงสว่างเวลาอ่านหนังสือ
    แบบพกพานะครับ
    ใช้หนีบกับหนังสือ แสงไฟสีขาว
    เป็นแบบพับเก็บง่ายๆ จะใช้ก็กดให้มันยืดออกมา
    ใช้ถ่านกระดุม 3 ก้อน แถมให้ไปด้วยเลย พร้อมใช้

ใครชอบอ่านหนังสือแต่ไม่อยากรบกวนคนข้างๆ
    จัดเลยครับ ใช้งานง่ายพกพาสะดวก

เปิด 90 บาท +ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

13.IPM

กล่องดาวเทียม
    ทดลองต่อสาย AV แล้ว เปิดติดมีภาพครับ
    มีรีโมทนะครับ แต่มันเสีย
    แต่ตัวเครื่องใช้งานได้ปกติแน่นอน
    รับประกันให้ 3 วันครับ ว่าตัวเครื่องใช้ได้แน่นอน

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

14.ที่ทำน้ำแข็งเกล็ดหิมะ

จริงๆ แล้วถ้าแบบที่เรียกๆ กัน คือน้ำแข็งไสครับ
    เป็นของสภาพใหม่มากๆ เลย
    ใบมีดยังคมยังสะอาด การใช้งานดีเลยครับ

ตำหนิ มันคือมือจับที่ใช้หมุนมันหักไปแล้ว

ตอนใช้งานผมใช้ประแจหมุนเอาครับ
    ก็ใช้ได้ดีอยู่ครับ อุปกรณ์ครบกล่องครับ
    แต่ไม่มีมือหมุนแค่นั้น
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้แน่นอน

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 60 บาท

15.Linksys WAG200G

Wifi router สภาพดียี่ห้อดัง
    การใช้งานปกติดีครับ
    ใช้แทน Access point ได้เลยครับสัญญาณดี
    มีตัวเครื่องพร้อมหม้อแปลงให้ไปพร้อมใช้งาน
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติ

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 50 บาท

16.PCI FX-08EA

10/100 Mbps 8 port switch
    เครื่องใช้งานได้ปกติดี
    มีเครื่องพร้อมหม้อแปลงไปให้พร้อมใช้งาน
    ฐานเครื่องมีแม่เหล็กใช้ยึดติดได้เลยไม่ต้องยึดน๊อต
    ผมประกันใจให้ 3 วันตามปกติครับ

17. PCI FX-08IM ตัวที่ 1

ใช้ไฟ 220v. ไฟบ้านปกตินะครับ ไม่มีสายแถมนะครับ
    หาได้ทั่วไปเลยไม่น่าจะยาก
    ผมประกันใจให้ 3 วันตามปกติครับ

18. PCI FX-08IM ตัวที่ 2

ใช้ไฟ 220v. ไฟบ้านปกตินะครับ ไม่มีสายแถมนะครับ
    หาได้ทั่วไปเลยไม่น่าจะยาก

19. USB 2.0 Card (4 Port)

เป็นการ์ดใช้เสียบกับ Notebook นะครับ
    เพื่อเพิ่มช่อง USB 2.0 อีก 4 ช่อง
    ใครมีช่อง USB ไม่พอใช้ จัดเลยครับ
    ใช้งานได้ปกติดี อ่านเร็วๆ เลย
    รับประกัน 3 วันว่าใช้งานได้ปกติ (ดูช่องที่เครื่องก่อนนะครับ)

เปิด 90 บาท +ส่ง ลงทะเบียน 50 บาท

20.กึ่งซาก ยกกอง

รวม access point 5 ตัว
    เป็น Planex GW-AP54SGX 4 ตัว และ PCI GW-AP54SG 1 ตัว

ทดสอบแค่การลองเสียบไฟนะครับ
    ทุกตัวที่ลงเสียบไฟแล้วไฟติดปกติครับ
    ไม่ได้ลองอย่างอื่น
    ตัว Planex สภาพค่อนข้างดี มีเลอะตามการใช้งาน
    ตัว PCI ตรงขั้วใส่เสาพลาสติดแตก แกนมันจะพลุบเข้าไปได้

ปล่อยเป็นซากไปครับ ไม่มีประกันนะครับ
    (มีแค่ตามในรูปนะครับ มีเครื่องให้พร้อมเสา แต่ไม่มีหม้อแปลง)

แต่รับประกันให้ 3 วัน ว่าทุกตัวเสียบไฟติดแน่นอนครับ

เปิด 90 บาท +ส่งลงทะเบียน 80 บาท

21.รวมซากยกกอง

รวม access point 16 ตัว
    เป็น Planex GW-AP54SGX 15 ตัว และ SMC EZ connect 1 ตัว

ทดสอบแค่การลองเสียบไฟนะครับ
    ทุกตัวที่ลงเสียบไฟแล้วไฟไม่ติดนะครับ
    ไม่ได้ลองอย่างอื่น
    ทุกตัว สภาพค่อนข้างดี มีเลอะตามการใช้งาน
    (มีแค่ตามในรูปนะครับ ไม่มีเสา และไม่มีหม้อแปลง)

ปล่อยเป็นซากไปครับ ไม่มีประกันใดๆ นะครับ

เปิด 90 บาท +ส่งธรรมดา 100 บาท

22.HP L1740

จอ LCD รุ่นเก่านะครับ หนักๆ เลย
    ปล่อยเป็นอะไหล่นะครับ
    ไม่มีสาย ไม่มีฐานจอนะครับ
    มีแค่ตัวมันตามที่เห็นเลยครับ

สภาพภายนอกยังดี มีรอยทั่วไป
    แต่อาการจอขาวครับ ไม่รู้อะไรเสีย
    ปล่อยแบบเสียๆ ไปครับ สำหรับช่างเลย ผมซ่อมไม่เป็น

เปิด 90 บาท +ส่งธรรมดา 150 บาท

รายการกางเกงยีนส์ราคาเปิด 280 บาท ทุกรายการ
    ใส่รายการ แล้วตามด้วยราคานะครับ

เช่น 028_Diesel Zathan 8B6 / 500

เลขอาจจะไม่เรียง แต่ให้ยึดตามเลขเวลาใส่ราคา
    ทุกรายการค่าส่งลงทะเบียน 50 บาท (หลายตัวคิดราคาพิเศษให้)

113_Uniqlo Slim Fit Tapered
    V
    V
    V

------------------------------------------------------

120_Uniqlo Slim Fit Straight
    V
    V
    V

------------------------------------------------------

121_7 for all mankind Bootcut men
    V
    V
    V

134_Billibong woman
    V
    V
    V

025_Diesel BT3413
    V
    V
    V

Line : kerospeed

026_Diesel Zink 775
    V
    V
    V

027_Diesel woman
    V
    V
    V

034_Diesel Zaf
    V
    V
    V

040_G-star Locker
    V
    V
    V

042_G-Star Radar
    V
    V
    V

069_Diesel Busky 73i
    V
    V
    V

088_Diesel Wonnha 70Z
    V
    V
    V

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

OverclockZone Member kerospeed's Avatar

Quote Originally Posted by สยาม View Post

OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

OverclockZone Member buffii's Avatar

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by chanaa View Post
    Quote Originally Posted by buffii View Post
    Quote Originally Posted by oou13 View Post
    Quote Originally Posted by dack2509@s View Post

Bookmarks

Bookmarks