overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 8 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 149
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 745th-intel NUC/MicrolabX3/หมียักษ์/JBL/TOA/Pro2/Beats/ขากล้อง/Coco 30/10/61 23.30.59

1.intel NUC i3

รายการแรกเป็น Mini PC จาก intel รุ่น NUC DC3217IYE
    สเป็คดีมาก ใช้งานโครตลื่น เปิดคอมเร็วมากไม่เกิน 7-10 วินาทีพร้อมใช้งาน
    สเป็คคร่าวๆก็ i3 แรม 8GB SSD 30GB(เพิ่มได้) HDMIx2
    ตัวเครื่องผมใช้งานเอง มีหม้อแปลงให้พร้อมใช้งาน (ย้ำว่ามีหม้อแปลงให้ด้วย)
    สภาพเครื่องสวยๆ ไม่แกะซีลกันรอยออก สภาพเดิมๆหมด ลง Win10 ไว้ ลื่นมาก
    เครื่องใช้งานดีมากนะครับ แต่ที่เอามาลงประมูลเพราะ M18X ผมคืนชีพแล้ว เลยเอาตัวนี้มาแบ่งๆกันใช้ครับ
    ผมประกันใจให้ยาวๆ 15 วัน ก่อนส่งจะรีเซ็ทเครื่องให้ครับ(จริงๆไม่รีก็ได้ เพราะผมแทบไม่ได้ใช้อะไรเลย เอาไว้ตั้งกระทู้อย่างเดียว)

สเป็ค

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+80

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.Microlab X3
    รายการนี้เป็น ลำโพง 2.1 เสียงดีเกินตัว รุ่นดัง ขอบแดง รุ่นใหม่ล่าสุดครับ
    สภาพเหมือนใหม่ มีประกันเหลือถึงปีหน้า มีกล่องเดิมให้ไปด้วย(กล่องสูงเกือบเอวได้)
    ลำโพงใช้งานได้ปกติ สภาพดีมากนะครับ ไม่ค่อยได้ใช้งาน ยังเบิร์นไม่ครบ
    เบสโครตหนักครับ เหมาะกับดูหนัง/ฟังเพลง/เล่นเกมสุดๆ
    ใช้งานได้ทั้ง PC/มือถือทั่วไปได้หมด ประกันใจยาวๆ 15 วัน

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    Kerry+200(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

3.หมียักษ์
    รายการนี้เป็นตุ๊กตาหมียักษ์ ตัวสูงกว่าคน ผมวัดขนาดคร่าวๆ สูงกว่าภรรยาผม(165cm.)
    ขนาดตัวใหญ่มาก เต็มเบาะหลังรถยนต์ครับ แนะนำว่ามารับเองจะดีมากเลย
    ตัวนี้ซื้อจากเดอะมอลงามวงศ์วาน มา 3590 บาท จัดมา 2 ตัว 7 พันกว่าๆ ไม่มีส่วนลด
    สภาพเหมือนใหม่ เพราะซื้อมาประมาณเดือน 6-7 ประมาณนี้ครับ
    สภาพสวยแน่นอน ดูแลดี อยู่ดีแน่นอน ตากแอร์ 19องศา 24/7 ไม่เคยปิดแอร์ครับ
    ถ้าให้ส่งขอคนรอได้นะครับ จะหากล่องยัดไปให้ เพราะน่าจะต้องเป็นกล่องตู้เย็นครับ

รูปเปรียบเทียบ สูงกว่าผู้หญิงไทยปกติแน่นอน

ค่าส่งตามจริง(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

4.JBL Clip 2

Review Cr.munkonggadget.com
    JBL Clip 2 ถือเป็นลำโพงบลูทูธ ขนาดเล็กที่มีเนื้อเสียงเกินตัว
    มาพร้อมกับฟังก์ชั่นการใช้งานที่สะดวกคล่องตัว พกพาใช้งานได้อย่างอุ่นใจ
    สามารถป้องกันน้ำได้ถึงระดับ IPX7 โดนน้ำได้อย่างสบายๆครับ
    และให้การเชื่อมต่อที่สะดวกสบายผ่าน Bluetooth หรือเล่นผ่านตัวสาย
    ไม่ว่าจะใช้งานทั่วไปหรือพกพาเดินทางก็ให้ความคล่องตัวแบบสุดๆครับผม

ลองมาดูส่วนของเสียงบ้างครับ แนวเสียงของ JBL Clip 2
    นั้นถือว่าเป็นลำโพงขนาดเล็กที่ให้เสียงใหญ่เกินตัว มิติเสียงให้มามีความโปร่งกว้าง
    ให้เสียงกลางที่ชัดเจน เสียงร้องเคลียร์ชัด และลื่นไหลเป็นอย่างดีครับ
    กลางแหลมเปิดชัดสดใส สามารถรายละเอียดของชิ้นดนตรีแยกได้อย่างชัดเจน
    ช่วงปลายแหลมให้ความสดใสที่ดีครับ เบสให้มามีขนาดกำลังดี อิมแพคแน่นกระชับ
    คุมจังหวะได้ดีเกินตัวครับ แนวเพลงไม่ว่าจะฟังเพลงช้าหรือเร็วก็ฟังได้อย่างเพลิดเพลินครับผม
    รายการนี้ เป็นลำโพง JBL Clip 2 ของแท้ เป็นสินค้าใหม่ ศูนย์ไทย
    จริงๆแล้วประกันมหาจักร 1 ปี แต่ผมเช็คไม่เป็น จึงขอตัดประกันศูนย์เหลือแค่ประกันใจจากผมแทน เพื่อความสบายใจ
    ลำโพงรุ่นนี้ เป็นลำโพง Bluetooth 4.2 กันน้ำ ระดับ IPX7 นะครับ โยนลงน้ำได้เลย แต่ดำลึกได้ไม่เกิน 1 เมตร
    เอาเข้าไปอาบน้ำ ว่ายน้ำ(มันลอย) หรือจะลุยน้ำ ก็ตามสะดวกครับ รุ่นนี้ซีลมาแบบแน่นๆ
    ที่พิเศษของรุ่นนี้อีกอย่างนึง คือ ตัวลำโพงจะมีโหมด Daisy Chain มาด้วย
    ซึ่งโหมดนี้ก็คือ นำลำโพง JBL Clip 2 มาต่อกัน 2 ตัวผ่าน Bluetooth เพื่อเพิ่มพลังเสียงให้กระหึ่มกว่าเดิมครับ
    แบตอยู่ได้ยาวๆ 8 ชั่วโมง ต่อการชาร์จ 2 ชั่วโมงครึ่ง(ขึ้นอยู่กับระดับเสียงที่เปิด)
    สินค้าเป็นของใหม่ ไม่แกะซีลไม่แกะถุงเดิม สีเทา มือ 1 ประกันใจ 15 วัน
    ขอเปิดมีราคา ไม่ออกไม่เป็นไร เข้าเนื่้อไม่ไหวละ

ราคาของใหม่ 2490 บาท
    https://www.mercular.com/jbl-clip-2-bluetooth-speaker/

รายการนี้เปิด 1000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

5.ลำโพงติดเพดาน TOA
    TOA F-2352SC
    - ลำโพงติดเพดานชนิด 2-Way
    - ให้มุมกระจายเสียงกว้าง (Wide-Dispersion Ceiling Speaker)
    - กำลังขับ 6 วัตต์
    รายการนี้เป็นของใหม่ ได้มายกกล่อง 2 กล่อง
    ผมใช้งานไม่เป็น แต่ประกันใจให้ตามปกติ
    กล่องนึงใหญ่มากครับ ผ้าคลุมสีดำ มี 1 กล่อง สามารถใช้อะไรคลุมก็ได้
    จุกสีดำปิดดอกลำโพง ผมมีให้ครบนะครับ ในรูปไม่ได้ถ่ายไว้
    ประกันใจ 15 วัน กล่องนึงจะหนักมากนะครับ ค่าส่งแพงนิดนึงนะครับ

ของใหม่ตัวละ 2280 บาท
    http://www.avrama.com/Sound-and-Comm...%E0%B8%99.html

แยกประมูลเป็น 5.1 และ 5.2 นะครับ

รายการนี้เปิดกล่องละ 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+120(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

6.Breitling A45355 ปลอม
    รายการนี้ เป็นนาฬิกา Breitling ของปลอม ไม่ทราบเกรดไหน ลองเช็คดูกันเอง
    รู้ว่า ใช้งานได้ปกติ เป็นโครโนกราฟแท้ จับเวลาได้ เข็มตีวนแบบเท่ๆ รีเซ็ทตรง
    ตัวเรือน มี 2 หน้าปัด(หน้าปัดเล็กสามารถถอดออกได้) ผมเปลี่ยนถ่านมาใหม่ๆวันนี้เลย ทั้ง 2 ฝั่ง ใช้งานได้ยาวๆ
    เข็มทุกเข็มปกติหมด เช็คเรียบร้อย ข้อต่อ มีให้ครบ ใครมือใหญ่ใส่ได้หมด
    ข้อต่อที่เห็นผมตัดออก นี่คือผมใส่หลวมแล้วนะ ยังตัดออกตามที่เห็น เพราะฉะนั้นใหญ่กว่านี้ก็ใส่ได้หมดครับ
    ส่วนสภาพก็สวยตามรูป ประกันใจยาวๆ 15 วัน เปิดมีราคานะครับ ไม่ออกไม่เป็นไร

รายการนี้เปิด 1000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

7.ขาตั้งกล้อง
    รายการนี้ ประมูลรวมไปเลย 2 ชิ้นนะครับ เป็นขาตั้งกล้อง Falcon Eyes และ Jaunt
    ตัว Jaunt จะสั้นกว่าตามรูป ตัวนี้งานดีมาก ของไต้หวัน แข็งแรงมากครับ มีเพลทให้
    ส่วนอีกตัว Falcon Eyes ตัวนี้น่าจะเป็นของใหม่ แต่ผมตีเป็นมือสองก่อน
    มีถุงใส่และมีกระเป๋าเดิมให้ สภาพใหม่มาก แต่ไม่มีเพลทมา ไปหาซื้อเทียบใส่กันเองครับ
    ทั้งสองตัวรองรับน้ำหนักกล้องได้ ต่ำ 3 กิโลนะครับ(อันนี้ยึดสเป็คตัว Falcon Eyes เป็นหลัก)
    นอกนั้นสภาพตามรุป ประกันใจ 15 วันครับ

Falcon Eyes ของใหม่ 650 บาท
    http://www.zoomcamera.net/TRIPOD-%E0...d-TP-1400.html

ธรรมดา+120(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

8.กระเป๋า Coco London
    กระเป๋าเป้ Coco London ของแท้ สีแบบเหลือบสะท้อนแสงแดด
    เวลาสะท้อนจะออกเป็นสีสันแบบสวยงามตามรูปเลย
    ถ้าปกติจะเห็นออกเป็นสีเทาดำครับ(อันนี้คือดีมากจริงๆ สวยมาก)
    สภาพกระเป๋าก็แทบไม่ต่างจากของใหม่ครับ ไม่ค่อยได้ใช้
    ประกันใจ 15 วัน เปิดมีราคานะครับ ซื้อมาแพง

รายการนี้เปิด 500 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

9.Logitech Tablet Keyboard for iPad

รายการนี้เป็นคีบอร์ด Logitech ของแท้ สำหรับ Tablet หรือ PC ทั่วไปก็ใช้ได้
    สภาพสวยมาก งานดีสุดๆวัสดุดีมากๆครับ ของใช้งานได้ปกติ
    สามารถใช้กับมือถือ/คอมพิวเตอร์ ทั่วไปก็ได้ ไม่จำเป็นต้องกับ iPad ครับ
    ประกันใจ 15 วัน ของใหม่ 2290 บาท

รีวิว
    https://www.techxcite.com/topic/9523.html

EMS+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

10.Pro.2 S-1500
    รายการนี้ เป็นลำโพงคอมพิวเตอร์ 2.0 เสียงดีโครตๆครับ ลำโพงหนักๆครับ
    ถ้านึกเสียงไม่ออก ก็ประมาณ Bose Companion 2+Creative T20 เลยทีเดียว(สูงพอๆกันด้วย)
    แต่เสียงตัวนี้จะดิบกว่า เบสจะกระแทกและหนักกว่าครับ สามารถปรับได้ด้วย
    เอาแน่ๆเลย เสียงดีกว่า Altec/Harman Kardon ตัว HP/และลำโพง 2.0 อื่นๆทั่วไปเยอะครับ
    ตัวปรับด้านหลังจะมีตัวด้านล่างที่ที่จับหลุด แต่ยังสามารถเขี่ยปรับได้นะครับ
    สภาพมีรอยตามการใช้งาน เดิมทั้งตัว เสียงไม่ดีจริงเอาไปใช้ฟรีครับ
    ประกันใจ 15 วัน

รายการนี้เปิด 500 บาท มีกฏต่อเวลา
    Kerry+120(ไมรวมโปรส่งฟรี)

11.Beats Wireless

รายการนี้เป็นหูฟัง Beats Wireless ของแท้นะครับ เสียงดีมาก
    ตัวนี้น่าจะเป็น Wireless ตัวแรกๆของค่ายเลย เสียงโหดมาก
    ของใช้งานได้ปกตินะครับ ผมเทสกับ ios ทุกฟังก์ชั่นปกติหมดเลย
    สามารถใช้คุยโทรศัพท์ได้ และมีปุ่มต่างๆใช้งานได้ปกติเช่นกัน
    เสียงนั้นไม่ต้องพูดเยอะ เบสเน้นๆครับ ใครชอบหูฟังบ้าเบสก็จัดไปครับ
    ประกันใจ 15 วัน แพ็ดไม่มีให้ ซื้อใหม่ไม่กี่บาทครับ(1-3ร้อย)
    รายการนี้ผมลงรอบเดียว ไม่ออกเดี๋ยวผมเอาไปบิ้วต่อเอง ราคานี้ทุนยังไม่มีเลย

รุ่นนี้ของใหม่ศูนย์ไทยเคยขายอยู่กันประมาณ 9900-11900 นะครับ
    ส่วนอันนี้ราคาปัจจุบันในอเมซอน มือสอง 6 พันครับ
    https://www.amazon.com/gp/offer-list...&condition=all

EMS+60

12.อะไหล่คอม
    อะไหล่คอมไม่ได้ใช้ มีการ์ดจอ 4 ตัว เมนบอร์ดตัวนึง เทสแล้วใช้ไม่ได้ เอาไปเช็คกันเอง
    ในรูปถ่ายไว้แต่ 8500GT เพราะกะว่าจะแจกตัวเดียว แต่นึกได้ว่ามีอีกถุงนึง เลยแถมให้ไปหมดเลยละกัน
    รูปผมไม่ได้ถ่ายเพิ่มให้ แต่เข้าใจตรงกันตามนี้
    อยากได้ ลงชื่อ(เฉพาะท่านที่ใส่ราคาประมูลกระทู้นี้เท่านั้น)

แจก

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันอังคารที่ 30/10/61 เวลา 23.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 23.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 8.00(เช้า) วันของวันถัดไป หลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งตามแต่ละหัวข้อให้ เช่น EMSหรือลงทะเบียน (ยกเว้นบางรายการที่อาจลงทะเบียนไม่ได้ จะส่งเป็นธรรมดาแทน)

13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

กติกาต่อเวลา!!!
    สินค้าทุกรายการมีกฎต่อเวลา
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 3 นาที
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 50 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น

ช่องทางการติดต่อผม
    09-9246-9899(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    09-3393-9909(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    Line:Champppkub(พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลย อ่านทุกวัน เร็วบ้าง ช้าบ้างแล้วแต่ความสะดวก)
    FB:Wansompob Boonchoopirach(ออนตลอดเวลา แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น พิมพ์ทิ้งไว้ นานๆจะตอบที)
    PM:เป็นไปได้ ไม่ต้องแจ้งเรื่องใดๆนอกจากที่อยู่ จะดีที่สุด ผมไม่ได้อ่าน PM เอง มีไว้แค่แจ้งที่อยู่และยอดเงินเท่านั้น

ส่งของภายใน 1-2 วันครับ (ยกเว้นวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์)

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

ฝากกด Like เพจ Gadget Box ด้วยนะครับ เอาไว้ติดตามข้อมูล สินค้าเข้าใหม่ ซื้อ-ขายในเพจ ครับ
    https://web.facebook.com/Gadget-Box-1470357946589248/

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara
    User:uhhu
    User:wisanu.s
    User:tonevolution
    User:nakia116
    User:lovemouy
    User:Junghnub
    User:ake000
    User:tonsamaa
    User:aiounzar

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

OverclockZone Member

1/1000

tongra's Avatar

5.1 250
    5.2 250
    0แปด7เจ็ด15เก้า30เก้า

OverclockZone Member spoii's Avatar

2.100 spoii 0829399983

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

2/300
    12.ด้วยครับ

2.Microlab X3
    400
    0818449728

2./ 410
    9/ 100
    12 ลงชื่่อค่ะ
    0894823768

1/1050

OverclockZone Member atisa's Avatar

9 : 100.-

061-652-4575

OverclockZone Member ManCini_'s Avatar

3.หมียักษ์/200

OverclockZone Member Jimmycool's Avatar

3/250

prayutsc16's Avatar

9./110

12./ลงชื่อด้วยครับ

OverclockZone Member hydra's Avatar

3 หมียัก. 300. 0811223400

OverclockZone Member earth_performa's Avatar
    สมุทรปราการ รัชโยธิน

2.700

0945604573 Earth

OverclockZone Member renaw's Avatar

2. 750

12 ลงชื่อ

OverclockZone Member kokking's Avatar

2.500 / 083-1513464

OverclockZone Member kokking's Avatar

2.760

1/1500

OverclockZone Member minibass's Avatar

4.200ครับ
    0952938438

Page 1 of 8 12345 ... LastLast

Bookmarks

Bookmarks