Announcement

Collapse
No announcement yet.

Amd radeon ตั้งแต่ r9 390 ขึ้นไปรัน Tensorflow ได้แล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Amd radeon ตั้งแต่ r9 390 ขึ้นไปรัน Tensorflow ได้แล้วนะครับ

พอดีเคยเห็นว่าการเขียน Machine Deep learning (AI) จำเป็นต้องพึ่ง cuda ของ nvidia หลักๆคือ open cv tensorflow ซึ่งน่าแปลกมากที่ค่ายแดงรันไม่ได้ จนผมต้องยืมการ์ดเพื่อนมาใช้เป็นช่วงๆจนกระทั้ง ณ ตอนนี้ amd เริ่มขยับมาเล่นตลาดนี้แล้ว ถึงจะช้าไปถึง 4 ปี แต่ถือว่ายังดีที่มาครับ สำหรับใครๆที่กำลังสนใจ ก็ลองไปหามาใช้นะครับ tensorflow-rocm / amdgpu-pro 18.40 ทดสอบบน ubuntu 16.04 LTS ทำได้แล้ว รันได้เทียบเท่า 1080ti เลย ในบางสูตร ผมใช้ vega64 นะครับ กำลังหาทางลดไฟแบบ windows อยู่เผื่อได้รันยาวๆ

ใครสนใจไว้ผมจะลงรายละเอียดเพิ่มเติมเป็นบทความให้
    ปล. ขออภัยไม่เกี่ยวกับเกมนะครับ

อยากทำ Permanently Undervolt แนะนำให้ Mod BIOS เลยครับท่าน ใช้ได้บนทุก Platform แน่นอน
    ทดสอบบน Windows แบบท่าน good11 ก่อน ว่าเสถียรแค่ไหน แล้วจับ MOD + Flash เลย

https://forums.guru3d.com/threads/rx...tweaks.416287/

Comment

แล้ว Mod ให้เล่น ไฟล์หนัง 8k ได้ด้วยป่าวครับ

Comment

แบบนี้ใครซื้อ 1080 Ti ไปนี่โง่เลย

Comment

Working...
        X