Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามว่าท่าเราเล่นเกมออนไลใช้ windows 64bit จะดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามว่าท่าเราเล่นเกมออนไลใช้ windows 64bit จะดีไหม

คือผมกำลังตัดสินใจที่จะลงวินโด้ 64bit อยากจะทราบว่าถ้าลงแล้วมีผลกับเกมไหมครับ เกมที่ผมเล่นเป็นพวกเกมออนไล แล้วก็เกม pc ช่วยบอกด้วยนะ

ปรกติจะเล่นได้ทุกเกม แต่มีบางเกมที่ใช้ game guard บางตัวจะเล่นไม่ได้คั

Comment

เกมที่รองรับมีอยู่ทั่วไปนะ
      ขึ้นอยู่กับเอาไปเล่นเกมออลไลแนวไหน
      เกมจากAsiasoft บางตัวต้องใช้พวก โปรแกรมเสริมเข้าช่วยนะ ถึงจะ run ได้
      ประมาณว่าเข้าเกมผ่าน crack เป็นต้น
      64bit ใส่ RAM ได้เยอะ มันเหาะกับเล่นเกมกล่องน่ะ
      แล้วบางเกมที่สนับสนุน DirectX10 และ 64bit
      อย่าง Crysis และ FarCry 2 มันจะ มันจะมีตัว run เกมแยกจากแบบ 32 bit ด้วย
      เล่นเกมที่บอก แบบ 64bit เล่นลื่นกว่า 32bitเสียอีก เอาไปเล่นonlineก็พริ้วดี
      Last edited by Pardon; 31 Jan 2009, 14:01:25.

Comment

ไม่เหมาะครับ
        เพราะบางโปรเเกรมมันรันเเค่ Win32 เท่านั้นเอง
        อยากจะเล่น 64bit ต้องไปวิสต้า 64 ครับ
        เพราะ XP ไม่มีจำลอง WOW

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ไม่เหมาะครับ
          เพราะบางโปรเเกรมมันรันเเค่ Win32 เท่านั้นเอง
          อยากจะเล่น 64bit ต้องไปวิสต้า 64 ครับ
          เพราะ XP ไม่มีจำลอง WOW
          ยังไงนั่น

Comment

ผมก็ใช้ 64 บิท และเล่นได้ทุกเกมที่ผมเล่นไม่ต่างจาก 32 บิท

Comment

Originally posted by HUNT2HUNT View Post
              ผมก็ใช้ 64 บิท และเล่นได้ทุกเกมที่ผมเล่นไม่ต่างจาก 32 บิท
              ขุดมาเพื่อ สิ่งนี้!!!! ^^

Comment

เล่นเเล้วไม่ได้เร็วขึ้นเต่อย่างใด

เหมือนเดิมครับ
                บางเกมส์ผมลงเเล้วกระตุกกว่า 32 bit ด้วยซ้ำ
                เเรม 2 GB ก็เพียงพอสำหรับเล่นเกมส์
                ว่าเเต่จะขุดขึ้นมาทำไมนี่ ...

Comment

Working...
                X