overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: จอย PS2+หัวแปลง นี่มีปัญหาเยอะไหมครับ

OverclockZone Member

Default จอย PS2+หัวแปลง นี่มีปัญหาเยอะไหมครับ

พอดีตอนนนี้ชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อจอยเอามาเล่นเกมในพีซีน่ะครับ อยากรบกวนถามว่าจอยชุดนี้ต้องใช้ ไดรเวอร์ไหมครับเวลเอามาต่อกับคอม แล้วไดร์เวอร์นั่นมันจะทำให้จอยสั่นกับทุกเกมไหมครับ พอดีงบมีไม่เกิน1000น่ะครับ แล้วอีกอย่างไม่ถนัดกับจอยของXBOX ช่วยแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member assassin's Avatar

รอฟังเหมือนกัน ครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

ถ้าอยากจะซื้อจอย PS2 ผมว่า ซื้อ จอยXbox 360 ไปเลยดีกว่าครับ

ราคาพอๆกันเลยอะครับ

แถมPS2 มีปัญหา เล่นเกมส์ ไม่ค่อยได้ ไม่สั่นด้วยครับ ต้องมานั่งปรับแต่งทุกเกมส์กว่าจะเล่นได้ปกติ

บางเกมส์ต่อจอยก็เข้าไม่ได้เลย อย่าง Gear Of War ต่อจอย PS2 เมื่อไหร่เข้าเกมส์ไม่ได้เลยครับ

ผมใช้จอย PS 2อะครับ กำลังเก็บเงินซื้อจอย XBOX360 อยู่อะครับ สะพานเหล็ก 1100 บาทเองครับจอยPS2 น่าจะ 700-800 อะมั้งครับจำไม่ได้และ
    Last edited by yamisong; 30 Jan 2009 at 12:42:58.

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

เล่นเกมใหม่ๆ แทบไม่ได้เลยครับ (หรือเ ล่นได้แต่ไม่สั่น)

ส่วนตัวผมคิดว่าเกมที่เหมาะกับมันที่สุดในพีซีตอนนีี้คงมีแค่ Pro Evolution Soccer เกมเดียวกระมังครับ ฮ่าา..

จะเก่งจะเทพวินนิ่งมาจากไหน มาจับจอย 360 เมื่ือไหร่ ฝีมือตกผิดปกติไปเลยครับ 5+

OverclockZone Member poohchit's Avatar

ผมใช้จอยของ ps ครับเพราะเกมที่ผมใช้จอยเล่นมีเกมเดียว คือ วินนิ่งครับ

OverclockZone Member hsteam's Avatar

Quote Originally Posted by poohchit View Post
    ผมใช้จอยของ ps ครับเพราะเกมที่ผมใช้จอยเล่นมีเกมเดียว คือ วินนิ่งครับ
    ของผมตามบนเลยครับ

ส่วนใหญ่ที่เจอ คือ เล่นเกม แล้ว ตัวหมุน ๆ ล่ะ ครับ ต้องดึงกออกก่อนถึงจะเล่นได้ปกติ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ แต่มันจะDelayนิดนึง ถ้าเป็นไปได้แนะนำเอาLogitech Rumblepad 2ดีกว่า
    เกมใหม่ๆก็เล่นได้บ้างไม่ได้บ้างพอๆกัน แต่มันมีDLLแก้

Quote Originally Posted by NasTaZiO7 View Post
    จะเก่งจะเทพวินนิ่งมาจากไหน มาจับจอย 360 เมื่ือไหร่ ฝีมือตกผิดปกติไปเลยครับ 5+
    ไม่ใช่แค่Winningนะ GRIDด้วย แล้วก็สารพัดเกมขับรถครับ

สรุปตอนนี้ก็ยังไม่จอยที่สมบูรณ์แบบสิครับ แล้วถ้าจอยเพลย์+หัวแปลงกับxbox360 หรือlogitech rumble pad
    เล่นอันไหนดี ผมคงต้องเพิ่มงบแล้ว

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมใช้จอย ps2 กับหัวแปลงอยู่ก็โอเคนะคับ เพียงแต่มันไม่สั่น แต่ถ้าอยากได้อัธรสที่เพิ่มขึ้นก็ซื้อเถอะคับ ปกติก็ไม่ได้เล่นเกมส์ที่ใช้จอยเท่าไหร่ ผมหนักไปทาง FPS อ่ะคับ ตอนนี้อยากได้จอยกีต้าร์มากกว่า ฮาๆ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by ineedmoweed View Post
    สรุปตอนนี้ก็ยังไม่จอยที่สมบูรณ์แบบสิครับ แล้วถ้าจอยเพลย์+หัวแปลงกับxbox360 หรือlogitech rumble pad
    เล่นอันไหนดี ผมคงต้องเพิ่มงบแล้ว
    จอยที่สมบูรณ์แบบของผม อาจไม่ใช่ของท่านครับ ผมให้ได้แค่คำแนะนำส่วนตัวท่านต้องเป็นผู้ลองเอง

ถ้าจะให้รองรับเกมใหม่ๆ
    Saitek Cyborg Rumble V2 For Xbox360 and PCครับ แต่มันแพงแล้วก็ไม่มีขายในไทย ต้องสั่งซื้อทางเนตเอา
    หรือไม่อยากสั่ง ก็ลองหาLogitech ChillSteamดูตามพันทิพย์ ดีสุดตั้งแต่เคยผ่านมือผมมา เสียดายแค่มันสั่นไม่ได้เท่านั้นครับ

ทุกตัวที่ว่ามาเกิน1000ครับ (เกือบ2000ด้วยซ้ำ) แล้วตัวท่านบอกว่าไม่ถนัดLayout Xbox360 ดังนั้นผมว่าเหลือทางเลือกเดียว คือเก็บตังค์เพิ่มอีก250-290 ซื้อ Logitech Rumblepad 2ครับ

OverclockZone Member arcanumkung's Avatar

กำลังจะซื้อ จอย ps2 พอดี มาเจอกระทู้นี้ ชักจะไม่แน่ใจละ ^^

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

คนซื้อจอย PS ก็หวังใส่ PES เท่านั้นละงับ ถ้าเกมอื่นก็หาจอยอื่นดีกว่า

OverclockZone Member qbert's Avatar

กำลังจะซื้อ จอย ps2 พอดี มาเจอกระทู้นี้ ชักจะไม่แน่ใจละ ^^
    ถ้าจะซื้อทั้งจอย(PS2)และก็หัวแปลงผมว่าซื้อ จอยXbox360 เลยดีกว่าคับ ราคาใกล้ๆกัน เผอิญผมมีจอยอยู่แล้วก็เลยซื้อแค่หัวแปลงเฉยๆ ใจอยากจะได้ จอยXbox360 เหมือนกัน แต่ติดตรงที่เค้าว่า analog มันไม่ work นี่แหละ

OverclockZone Member arcanumkung's Avatar

งบแค่ 1000 นี่สิคับ ^^

ว่าแต่ xbox360 มันทนไม้ทนมือป่าว

OverclockZone Member ken439ken's Avatar

XBOX360เลยครับ เพิ่มอีกไม่กี่ร้อย ของแท้ผมว่าคงทนอ่ะครับ อีกอย่างมันเป็นตัวที่ซัพพอทPCด้วย

ส่วนจอยPS2ต้องนั่งปรับ แต่ผมใช้อยู่ โอเคมันใช้ได้ แต่บางเกมมันไม่ยอมจำการปรับปุ่ม เวลาเล่นเกมต้องปรับใหม่เรื่อยๆ

ก็แล้วแต่จขกท.นะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

จอยทรง xbox (ผมใช้ Logitech chillstream อยู่) เล่นได้ดีกว่าจอย ps ทุกเกมส์ยกเว้น winning (เคยทำพังไปรอบนึง ดีที่มีประกัน)

จอยทรง ps 199 เพิ่งทำตกไป ตกจากเตียงสูง 2 ฟุตเองมั้ง พังเลย... แต่ใช้มาได้ตั้งปีกว่าๆ ก็คุ้มแล้ว

Bookmarks

Bookmarks