Announcement

Collapse
No announcement yet.

HP dv2626tx ผมควรทำยังไงกับชีวิตต่อไปดี ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HP dv2626tx ผมควรทำยังไงกับชีวิตต่อไปดี ???

โน็ตบุ๊ก ผมเพิ่งเข้าศูนย์ มาคับ คืออาการ 8 จอ

ศูนย์ก็ได้ทำการ เปลี่ยน บอร์ดมา หายเป็นปกติ ใช้ไปแล้วปกติ

ใช้ไปสักพักนึง อยู่ ๆ จอภาพก็นิ่ง กลายเปนสีเหลืองแล้วทำการ รีสตาจ ตัวเอง

พอเปิดมาใหม่ 8 จอโผล่ อีกแล้ว แล้วก็ค้าง blue screen ผมก็ทำการ ปิด เปิด ใหม่โดยใช้มือ

ตอนบู็ตก็เป็น 8 จอครับ แต่พอ เข้าหน้า วินโดว์ ก็กลับมาเป็นปกติ เหมือนเดิม มาตอบกระทู้นี้ได้

คือไม่ทราบว่า ไม่หายแล้วจะซ่อมทำไมอะคับ แล้วตกลงว่าเป็นที่อะไรกันแน่อะคับ

การ์ดจอ บอร์ด หรือตัว วินโดว์ครับ เพราะตอนที่ส่งซ่อมผมไม่ให้ เค้าทำการ restore กลับไปค่าโรงงาน

เพราะงานเยอะอะครับ ผม

ผมควรทำอย่างไรดีครับ คือไม่ห่วงเรื่องประกันเพราะเพิ่งเพิ่มเป็น 2 ปีครับ 3,990 บาท ตอนที่มันเสียนี่ล่ะ

แต่อารมณ์เสียตรง ต้องแบกเครื่องไปอีกแล้วใช่ไหม แล้วถ้าซ่อมอีกแล้วไม่หายอีกควรจะทำยังไงกับชีวิต ต่อไปครับ

นี่ผมอุตส่าไม่เล่นเกมส์ ไม่อะไรแล้วนะเนี่ย .. ผมงงจริงๆ ครับ ช่วยผมทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าจริงๆครับ

เป็น 8 จอตั้งแต่ ตอนบู๊ต โลโก้ hp สงไส จะเสยีอีกแล้วครับ - -
    แต่ถ้า บู๊ตผ่านมา 8 จอทีหลัง ลองหาไดรเวอร์ใหม่ๆ ดูครับ....

ป.ล.ผมก็ 2626tx ร้อนโคดๆ ใช้มา 15 เดือน ยังไม่แฮ้ง ไม่ค้าง ไม่ดับ (ใช้โหดด้วย โหลดบิตเล่นเกมตลอด เปิดทั้งวันทุกวัน 2-3 เดือนปิด สัก 4-5 ชั่วโมง) กะใช้คุ้มเลยคับ รอมะเร็งกำเริบ ผมโชคดีมาก ที่เครื่องมานยังไม่เปนอะไร -__-

Comment

ก็ถ้ายังเปิดใช้งานได้ก็ backup งานทุกอย่าง
      แล้ว restore ค่าโรงงานกลับไปเลยครับ
      ถ้ายังไม่หายก็ส่งศูนย์ แล้วทำโวยหน่อย เพราะหลายรอบแล้ว
      ที่เหลือก็... ขอให้โชคดีครับ

Comment

ผมเคยพัง

เครมกลับมาตอนนี้ 5 เดือนละครับ

ยังปกติดีครับ

ลองเข้าศูนย์ไปเครมอีกทีึครับ

โวยซักที

Comment

หง่ะ เอาใจช่วยให้หายไวไวนะครับ

Comment

Originally posted by Chow-doii View Post
            หง่ะ เอาใจช่วยให้หายไวไวนะครับ

ขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้เหมือนจะหายดีแล้ว ไม่รุเหมือนกันว่าเป็นที่อะไรครับ

เดี๊ยวเป็นเดี๊ยวหาย

Comment

Originally posted by JMR View Post
              ขอบคุณมากนะครับ ตอนนี้เหมือนจะหายดีแล้ว ไม่รุเหมือนกันว่าเป็นที่อะไรครับ

เดี๊ยวเป็นเดี๊ยวหาย
              ผมรู้ครับ วิธีแก้ปัญหา

ส่งเข้าศูนย์ บอกเค้าซ่อมมาเนียนๆ เอามาใช้ ไม่งั้นก็ขายเลย

Comment

Originally posted by krazystriker View Post
                ผมรู้ครับ วิธีแก้ปัญหา

ส่งเข้าศูนย์ บอกเค้าซ่อมมาเนียนๆ เอามาใช้ ไม่งั้นก็ขายเลย

ขอบคุณนะค้าบ น้องแบงค์

อาการ ตอนนี้ดับอนาจไปแล้ว

ถ้าเครื่องร้อนขึ้นมาเมื่อใด เปนอัน ดับ อนาจ!!

Comment

JMR เอ๊ะ ชื่อคุ้นๆ se-so ป่าวจ๊ะ

Comment

Originally posted by tanwatana View Post
                    JMR เอ๊ะ ชื่อคุ้นๆ se-so ป่าวจ๊ะ
                    คับผม

Comment

Working...
                    X