Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามท่านที่เคยใช้ ซัมซุง cfg73 70 จอ va กับตัวหนังสือไม่ชัด จะสั่งของพรุ้งนี้แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามท่านที่เคยใช้ ซัมซุง cfg73 70 จอ va กับตัวหนังสือไม่ชัด จะสั่งของพรุ้งนี้แล้วครับ

ผมหาอ่านรีวิวจอ ซัมซุง 24" CFG73 หลายๆที่บอกตัวหนังสือไม่ค่อยคมชัด รวมถึงเว็บบอร์ดเมืองนอกด้วย
    เว็บ PCMonitors เขาบอกเป็นปกติจอ va ตัวหนังสือนุ่มนวน ไม่ค่อยคม ใช้ ClearType ปรับก็ไม่หาย

อยากถามคนที่เคยใช้จอเกมมิ่ง va ของซัมซุง หรือรุ่นที่ซัมซุงผลิตให้ หนังสือไม่ชัดมันระดับไหน พอรับได้ไหมครับ
    แล้วมันมีผลกับไพล์รูปภาพด้วยไหม ผมจะเอามาใช้ทำงานแต่งรูปจากกล้องถ่ายรูปด้วย ไม่ได้ทำเป็นอาชีพนะครับ

ตอนนี้มีในใจ C24FG73 vs u2417h(อยากได้มากกว่าหน่อย) ใจก็อยากลอง 144hz มีการ์ดจอ gtx1060 6gb จะสั่งพรุ้งนี้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by iecodersdk; 1 Nov 2018, 22:16:40.

ตอนแรกก็จะเอา Samsung cfg73เหมือนกันครับ แต่ไปเอาdell ซะก่อนเพราะมี HDR 400 ด้วยเลยอยากลอง เรื่องเบลอนี่เท่าที่เคยส่องๆของคนอื่นก็ปกตินะครับ ส่วน Dell ช่วงนี้ไม่รู้เป็นยังไง ผมสั่ง S2419HM มาใช้เจอ dead pixel ทุกตัว เปลี่ยนมา 3 รอบเจอทุกรอบ รอบล่าสุดนี้มีจุดเดียว เลยรับไว้เพราะไม่รู้จะต้องสั่งใหม่กี่รอบถึงจะได้ตัวดีๆ ร้านก็ดีลดราคาให้ ตอนนี้ก็สองจิตสองใจจะเปลี่ยนอีกรอบดีมั้ย

Comment

ผมสั่งออนไลน์ด้วย กลัวเรื่อง dead pixel อยู่เหมือนกันครับ

แต่ก็ตัดสินใจเอา Dell ละครับ อยากหนึ่งห่วงเรื่องประกันด้วย dell น่าจะดีกว่า เกมที่เล่นแนว openworld +rpg , rts
      ไว้มีตังค่อยเปลี่ยนใหม่ 555

ตัวหนังสือเขาว่าเบลอ ของรุ่น CFG70 24 นิ้ว
      https://imgur.com/a/xVvzI

Comment

Working...
      X