Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเมนบอร์ดจ่ายไฟไม่นิ่ง ส่วนใหญ่ซ่อมหรือเปลี่ยนของใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเมนบอร์ดจ่ายไฟไม่นิ่ง ส่วนใหญ่ซ่อมหรือเปลี่ยนของใหม่

พอดีตอนนี้เมนบอร์ดมีปัญหาครับไปให้ช่างดูเค้าบอกว่ามันจ่ายไฟไม่นิ่งทำให้เครื่องมีปัญหา สวนใหญ่อาการนี้ส่งศูนย์เคลมนี่เค้าจะเปลี่ยนให้ใหม่หรือว่าเอาตัวซ่อมคืนมาให้เราครับ

ผมว่ามันเกี่ยวกับpsuมากกว่านะครับ แล้วเครื่องมีอาการยังไงบ้างครับจะได้บอกถูก

Comment

พัดลมการ์ดมันหมุนรอบตกครับ แล้วก็เข้าวินโดว์ไม่ได้ครับต้องใช้เซฟโหมด

Comment

ผมว่า psu ถ้าเป็นของเก่าติดเคสใช้มานานมันคงจะเสื่อมหรือไม่ก็จ่ายไฟไม่พอครับ ลองหาpsuมาเปลี่ยนดู ที่เข้าวินโด้ไม่ได้นี่มีหลายสาเหตุมากเลยนะครับ วินโดอาจจะพัง แรมเสีย หรือโดนไวรัสก้ได้ มันต้องลองไล่ไปทีละอย่างครับ

Comment

PSU คือตัวจ่ายไฟคับ บูทเข้าวินโดว์ไม่ได้น่าจะลองเปลี่ยนวินโดว์ดูนะคับ หรือไม่ฮาดดิสก์ก็มีปัญหาคับ

Comment

Working...
          X