overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: เลิกกับ tot หันมาคบกับ cat อึ๋มกว่า

OverclockZone Member heroin's Avatar

Cool เลิกกับ tot หันมาคบกับ cat อึ๋มกว่า

เปลี่ยนจาก tot 2048/512 มา hinet by cat 2048/1024 เเล้วครับ เเต่ช่างบอกค่าอัพจะได้ประมาณ 800- 900 k เท่านั้น ก็โอครับ

เเต่เมื่อ5วันก่อนที่โทรไปยกเลิก ทีโอที เมื่อวานนี้พนักงานโทรมาจากศูนย์ถามอยู่ได้ว่าเลิกใช้เพราะอะไร เเล้วก็ย้ำว่าผมต้องเสียค่าปรับ 3000 บาท เพราะผมต่อสัญญา 2 ครั้ง ครั้งเเรก 1024/512 goldbiz พอ 2048/512 ผมก็เปลี่ยนไปใช้อีก ก็ต้องเข้าสัญญาอีก 12 เดือน (มันบอกเหลืออีก 4 เดือนถึงจะหมดสัญญา) ผมก็ยอมจ่ายนะ 3000 เเต่ตรงนี้ล่ะคือ tot คุณไม่ให้ความสำคัญกับลูกค้าที่ใช้เน็ตคุณมา เกือบ 3 ปี ผมทนอยู่มากับคุณ ช่วงหลังคั้งเเต่ครึ่งปีที่เเล้วมาเน็ตคุณดีขึ้น เเต่มันสายเกินไปสำหรับผมเเล้ว มันไม่ช่วยอะไร ความรู้สึกที่โดนเอาเปรียบเเละไม่ใส่ใจทั้งๆที่ผมใช้เน็ตเเบบ sme มาตลอด ราคาเเพงกว่าชาวบ้านเขา(ผมจ่ายเดือนละ 2700) เเต่คุณให้ความสำคัญในการเเก้ปัญหาให้เราน้อยไป เลยจบกันเเค่นี้ดีกว่า
    ส่วนผมจะไปตามทางของผม..... cat ผมไม่รู้เขาจะดีกับผม รักผมเเค่ไหน เเต่ก็ยังดีกว่าต้องจมปลักกับองค์กรtotอย่างคุณ

ใช้ hinet หลุดวันละ 3 ครั้งช่วงสั้นๆ 2 นาทีก็มา เเต่จะเป็นทุกเวลาทุกวันช่วง
    11.50- 12.00 am
    4.50-5.00 pm
    8.50-9.00 pm

ไม่รู้ใครเป็นเเบบผมใหม ช่างบอกจะไปปรับปรุงให้ครับ คือตอนนี้หลุดเเต่ก็กลับมาใน 2 นาทีก็โอครับเเต่ใจจริงไม่อยากให้หลุด
    เขาเพิ่งเริ่มาเดินสายที่เกาะผมเเล้ว เเต่ยังเจอตลาดทีโอทีที่ครอบคลุมพื้นที่อยู่ ด้วยความยังใหม่ ระบบเลยยังไม่นิ่ง ช่างบอกครับ (เขาดีมากเดินสายทองเเดงเข้ามาร้านผมเลย) ฟรีทุกอย่าง
    Last edited by heroin; 3 Mar 2010 at 09:32:07.

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

คุณอยู่ใกล้ตู้จ่ายสัญญาณแค่ไหนครับ
    ทำไม SNR น้อยมาก

เป็นผม SNR แค่นี้ผมเลิกใช้ตั้งแต่ปีแรกแล้วครับ

ผมใช้ของ True ที่หลายคนว่าห่วยๆ แต่ผมแทบไม่เคยมีปัญหาเลยครับ เน็ทมาเต็มตลอด 24/7 (1024 วิ่ง 860)
    ต่ำสุดก็ 600 นานๆ เป็นที 2-3 อาทิตย์

จริงๆถ้าเลือกได้ เลือก ISP ที่ใกล้ที่สุด ครับ ปัญหาน้อยที่สุด นอกจากซวยจริงๆ
    CAT ผมว่าดีนะครับ แต่ ... แพงไปหน่อย

ยังไงเปลี่ยนแล้วก็ขอให้วิ่งลื่นปรื๊ดๆนะครับ อิอิ

OverclockZone Member heroin's Avatar

3 โลครึ่งครับจากตู้ ช่างบอก
    ผมว่ามันหนืดๆนะ บางครั้ง เเละหลุดบ่อยวันละ 3-4 ครั้ง ครั้งละ 1-2 นาทีก็มา
    เเต่บทจะเร็วก็เร็ว เทียบกับทีโอทีเก่าที่ผมใช้เขาจะเสถียรกว่าอีกเเต่โหลดบิทนี่บล็อกอย่างที่รู้กัน ส่วน cat ไม่บล็อก เเต่ไม่ใช่เหตุผลที่ผมเปลี่ยนหรอกเเต่เพราะอยากลองรสชาติอื่นดูบ้าง ในใจก็คิดในเเง่ดีว่า cat เพิ่งมาเดินสายที่ตำบลผม ทุกอย่างยังใหม่ คุยกับช่างเขาก็บอกช่วงเเรกเริ่มเปิดตลาดคงต้อง มาคอยเช็คเเละปรับปรุง

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

atten ต่ำ
    แต่ SNR สูง ลองปรับค่าG.DMT หรือ T1.413 ดูครับ

สงสัยเราเตอร์จะให้ค่า Auto มา สังเกตได้ว่า สัญญาณดี ก็จะใช้เวลาSync นาน เพราะมันauto หาโหมดที่ดีที่สุดให้ สกีดเลยเป็นแบบนั้น - -'

4 กิโลครึ่ง
    รูป รูป

OverclockZone Member SpeedDIY's Avatar

ผมใช้มา 3-4 ปีแล้ววววว

หลุึดบ่อยเเต่ไม่นาน 1-2 นาที ยังเหมือนเดิม
    เเต่ตั้งเเต่มาใช้ cat เล่นเกมออนไลน์ลื่นมากครับไม่มีกระตุกผิดกับ tot ฟ้ากับดิน

OverclockZone Member whiteII's Avatar

แหะๆ ขอออกความเหงนิดหน่อย คือผมก็ใช้ขของ TOT นะครับ เล่นเกมส์ออนไลน์ม่ายเหงมานจะกาตุกจงไหนนิครับ ผมอยู่***งจากสายเมนตั้ง 2 โลครึ่ง อ้อแีกอย่างอ่ะครับม่ายเคยหลุดเลยอ่า ใช้มา เกือบ3 เดือนละ

OverclockZone Member iamqkrab's Avatar

ผมเลิก TOT ไปนานและครับ

โหลดบิท ต่ำมากๆ

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks