Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply จ่ายไฟไม่พอหรือเปล่าครับ (เสียงหาย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply จ่ายไฟไม่พอหรือเปล่าครับ (เสียงหาย)

อยากทราบว่า Spec คอม ประมาณนนี้ น่าจะใช้ Power Supply สักกี่วัตต์ ราคาประมาณเท่าไหร่ ยี่ห้อไหนดีครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ

P4 2.0 Ghz Socket 478
    GeForce 8600 GT 512 MB
    DDR2-667, 3 GB
    Lite On DVD Writer (SATA)
    Harddisk 160 GB (IDE)
    Harddisk 80 GB (IDE)
    WebCam (USB)

เนื่องจากเมื่อวานไปซื้อ RAM กับ DVD Writer มาเปลี่ยน พอเปิดเครื่อง เสียงหาย ครับ เลยแกะเคส

แล้วเอาสายไฟ DVD Writer กับพัดลมเคส ออก เปิดอีกที ปรกติครับ

หลังจากนั้นเลยเสียบกลับเข้าไปใหม่เหมือนเดิมทุกอย่าง เสียงก็มาปรกติครับผม

เลยคิดว่า Power Supply น่าจะไฟไม่ค่อยพอหรือเปล่าครับ

ถ้ายังไงรบกวนแนะนำหน่อยนะครับผม แบบใช้ได้ไม่แพงมากครับ

ตอนนี้ใช้ Power Supply TSUNAMI 450 วัตต์ครับ ตัวละ 700 กว่าบาท ใช้มาประมาณ 1 ปีครับผม

ขอบคุณมากครับ

^^

deluck 500w

Comment

ไม่เกี่ยวกับ PSU ครับ

Comment

ลืมบอกไปว่า Sound OnBoard นะครับ

Comment

ลองไปเช็คที่ Bios อ่ะคับ ว่าเปิด Sound Onboard ไว้หรือป่าว หรือเช็คดูไดร์เวอร์การืดเสียงคับฟันธงไม่เกี่ยวกับ PSU แน่นอน

Comment

ตามข้างบน

Comment

ถ้าไม่เกี่ยวก็ดีไปครับ เปลี่ยน PSU ใหม่ก็ คงหมดอีกหลายตังเหมือนกันสำหรับผมนะครับ

^^

ขอบคุณสำหรับความเห็นนะครับ

Comment

Working...
              X