Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ ไปประกอบคอมที่งานคอมมาร์ทมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ ไปประกอบคอมที่งานคอมมาร์ทมา

เมื่อวานไปซื้อคอมประกอบที่งาน Commart ของ IT City มา

แล้วประกอบเสร็จ เอากล่องกลับบ้าน ผมลืมเปิดเช็คของข้างในก่อน ไม่มีสายอะไรมาให้ (แต่ยังดีมีสาย power ของคอมตัวเก่าอยู่แล้ว)

และคือ ผมลืมขอกล่องพวก เมนบอร์ด การ์ดจอกลับมาด้วย (รีบกลับ)

จะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ ถ้าไม่ได้มีกล่องอุปกรณ์พวกนี้ไว้กับตัว

เข้าใจว่า ประกันดู S/N ได้จากตัวอุปกรณ์ในเครื่องอยู่แล้ว

ปกติต้องเอากลับมาให้หมดนะ กล่องนะ

Comment

เก็บใบเสร็จไว้ให้ดี มีปัญหาภายใน 7 วันก็เอาไปเคลมตัวใหม่ได้ทันที

Comment

ควรเอากล่อง และทุก ๆ อย่างในกล่องกลับมาด้วย
        เก็บไว้สักอาทิตย์แรกก็ยังดี

Comment

ประเด็นคือเค้าน่าจะเก็บไปหมดแล้วอ่ะครับ

แล้วอย่างงี้ถ้าไม่มีกล่องมันจะมีปัญหาเรื่องประกันอะไรทีหลังมั้ยครับ

Comment

เดี๋ยวนี้ถ้าเคลมประกันปกติไม่ต้องใช้กล่องแล้วครับ แต่จะมีปัญหาเรื่องอุปกรณ์พวกน็อต สายอะไรต่าง ๆ ที่อยู่ในกล่องมากกว่า อีกทั้งเวลาขายขายพร้อมกล่องขายง่ายกว่าได้ราคาดีกว่า

Comment

ถ้าเคลมร้านเดิมภายใน 7 วันไม่มีปัญหาอะไร

แต่ถ้าเป็นร้านที่มีสาขาเยอะ เวลาเคลมต่างสาขาภายใน 7 วัน ต้องมีกล่องและของครบตามเดิมครับ

อีกอย่างมีกล่อง เวลาขายมือสอง จะง่ายและได้ราคากว่า
              ยิ่งเป็นรุ่นท้อป ๆ ยิ่งควรเก็บกล่อง

Comment

โอยตายๆๆๆ จะเป็นลม
                ถือว่าเป็นบทเรียนไปละกันครับ

Comment

Comment

Working...
                  X