overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 4 1234 LastLast
Results 1 to 20 of 72
    OverclockZone Member Champppkub's Avatar

Default 750th-Alienware M18x/Swiss Army/Emporio Armani/กรอบรูปSony/Ferby/JBL 5/11/61 23.30.59

1.Dell Alienware M18x

Dell Alienware M18x โน้ตบุ๊คสำหรับนักเล่นเกมที่มีใจหลงไหลในดีไซน์แบบมนุษย์ต่างดาวที่น่าพิศวง
    Dell Alienware M18x นอกจากจะมาพร้อมกับการออกแบบที่โดดเด่น เป็นเอกลักษณ์ของตนเองแล้ว
    ยังมาพร้อมกับสเปคสุดแรงแบบไม่เกรงใจใครด้วย CPU Intel Core i7-2820QM
    มาพร้อม แรม 8GB สามารถเพิ่มแรมได้ถึง 16GB DDR3 และสามารถใส่ HDD/SSD ได้พร้อมกัน 2 ตัว
    การ์ดจอ 2GB AMD Radeon HD6970M x 2 in CrossFireX(การ์ดจอ HD6970 x 2ตัว)

เพื่อให้เหมาะกับการเล่นเกมส์ที่ตื่นเต้น Alienware M18x มาพร้อมหน้าจอขนาด 18.4 นิ้ว
    ที่ความละเอียด 1920x1080 พิกเซล รองรับการเชื่อมต่อ Wi-Fi, Bluetooth 3.0
    ระบบเสียงแบบ HD 5.1 Surround แบตเตอรี่แบบ 12-cell กล้องดิจิตอลคุณภาพแบบ HD 3MP
    และ สามารถเล่นแผ่น Blu-ray ได้ด้วย
    รายการแรก เป็นสุดยอด Notebook ระดับเทพ ที่สุดของความแรงจากอวกาศ
    เป็น Alienware รุ่น M18X สเป็ค ตามด้านล่างนี่เลยครับ เครื่องผมเกือบรุ่นท็อป

รายละเอียด
    CPU---Intel Core i7-2820QM
    Ram---8GB
    VGA---HD6970 x 2 ตัว CrossFireX
    Display---18.4 นิ้ว
    SSD---Samsung 860 EVO 250GB ของใหม่ อายุไม่ถึง 7 วัน

เครื่องนี้ ผมได้มาเมื่อ 3 เดือนที่แล้ว ตอนได้มาเปิดไม่ติด จึงทำการซ่อมจนเครื่องใช้งานได้ปกติ
    ปัจจุบัน ยังเหลือประกันร้านถึงวันที่ 20 เดือนนี้ครับ อาการซ่อมคือ บอร์ดและพาวเวอร์การ์ดจอ
    ค่าซ่อม 2 อย่าง 8000 มีใบเสร็จรับรองครับ ร้านดัง Mainboard Service
    หลังจากซ่อมเสร็จ ผมก็เก็บเครื่องไว้มาร่วม 3 เดือน โดยที่ไม่ได้เปิดเลย
    เพราะไม่มีที่ชาร์จเพื่อเทส หลังจากนั้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ผมจึงซื้อที่ชาร์จแท้ แต่เป็นของ Dell
    มาใช้งานแทน ซึ่งกำลังไฟมันไม่ถึง แต่สามารถใช้งานแทนกันได้ครับ (เบิกมา 1900)
    และปัจจุบันยังใช้งานได้อยู่ แต่จะมีปัญหาจากตัวอแดปเตอร์นิดหน่อย จะแจ้งรายละเอียดย่อยตามด้านล่างครับ
    ส่วนประกัน ผมยินดีประกันใจให้ 15 วัน และยังมีประกันร้านเหลืออีก 15 วันครับ

รายละเอียดของการใช้งานและตำหนิ
    -เครื่อง เปิดติดปกติ ลงวินโดว์แท้ไว้แล้ว พร้อมใช้งาน
    -SSD เป็นของใหม่ ประกันเต็ม พึ่งซื้อประมาณ 4-5 วันได้
    -อแดปเตอร์ชาร์จ เป็นของใหม่ อายุประมาณ 7-10 วัน ไฟ 19V 12A
    -จำเป็นต้องเปลี่ยน อแดปเตอร์ใหม่ ซึ่งร้านที่ผมซื้อ ยินดีคืนเงินค่าอแดปเตอร์ให้ 1900 หรือไม่ก็รอเค้าสั่งของใหม่ให้แทน
    -ตำหนิหลักๆคือ ตัวอแดปเตอร์จ่ายไฟไม่พอ ทำให้มันไม่ยอมชาร์จเข้าแบตระหว่างเล่น ต้องปิดเครื่องชาร์จ
    -และ ระหว่างที่เสียบไฟเล่น ถ้าเล่นเกมจะไม่ลื่นเหมือนตอนใส่แบต เพราะที่ชาร์จไฟไม่พอครับ
    -แบต เมื่อเล่นเกม GTA V จะดูดแบบเร็วจนน่าตกใจ แต่ถ้าเปิดใช้งานปกติ ก็พออยู่ได้ซักพักครับ
    -จอสวยใส ใช้งานได้ปกติครับ
    -Bluetooth ผมไม่สามารถติดตั้งไดรเวอร์ได้ เพราะ win10 มันไม่รองรับโปรแกรมติดตั้ง
    -ลำโพงเสียงดีมาก ไม่แตก
    -พอร์ท HDMI ต่อจอนอก ใช้งานไม่ได้ ผมใช้ต่อจอนอกผ่าน D-Sub+Display Port ได้ปกติ
    -ฝาปิดช่องพวก SD Card ต่างๆอยู่ครบหมด
    -Bluray ใช้งานได้ปกติ
    -คีบอร์ด ใช้งานได้ปกติหมดทุกปุ่ม
    -ไฟติดครบหมด ยกเว้นใต้เครื่อง 2 ข้าง
    -คีย์แคป หายไป 1 อัน สามารถเปลี่ยนยกแผงมาโครคีบอร์ด(ยกชุด) ประมาณพันนึง หรือไม่ก็สั่งทำคีแคปไม่กี่บาท จบ

สรุปคร่าวๆ ง่ายๆและตรงประเด็น
    เครื่องใช้งานได้เกือบปกติ ยกเว้น อแดปเตอร์ไม่ตรงรุ่น ที่ทำให้เครื่องทำงานไม่เต็มที่
    มีทางเลือก 2 ทาง คือ
    1.ใช้ไปแบบนี้แล้วค่อยไปซื้อใหม่
    2.เอาเงินคืนค่าอแดปเตอร์ 1900 บาทจากร้านที่ผมซื้อมา แล้วเอาไปซื้อใหม่
    3.รอ ร้านสั่งให้ใหม่จากจีน
    นอกนั้นสภาพต่างๆ ดูจากรูปเอา ผมก็ว่ามันยังสวย
    ส่วนแบตน่าจะไม่โอเคเท่าไหร่ เพราะถ้าเปิดเล่นเกมจะหมดไวสุดๆ แต่ก็ยังดีกว่าเก็บไฟไม่ได้เลย

สรุปค่าใช้จ่ายที่ทำไป
    1.ค่าซ่อม 8000
    2.ค่าอแดปเตอร์ 1900(ท่านสามารถเบิกคืนได้ภายหลัง)
    3.ค่า SSD 2300 บาท มีกล่องครบ
    4.ค่าเครื่องมือสอง ผมซื้อมาแบบวัดดวง 6000

ลองคำนวณและชั่งใจดู คุ้มไม่คุ้ม โอเคไม่โอเค
    ส่วนที่ผมเอามาประมูล เพราะผมจะเอาเงินไปอัพคอมเพื่อทำงานครับ
    ลองเอามาเปิดดูเฉยๆ ไม่ออกไม่เป็นไรครับ เผื่อมีคนสนใจ ^_^

รายการนี้เปิด 15000 บาท มีกฏต่อเวลา
    Kerry+300

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

2.นาฬิกา Swiss Army
    รายการนี้ เป็นนาฬิกา Swiss Army ของแท้ หน้าแดง ขอบแดง
    เครื่อง Swiss แท้ๆ สภาพเดิมสวย สายสั่งตัดแฮนเมด ของใหม่
    สภาพนาฬิกาสวยมาก ตัวจริงสวยสุดๆ หน้าปัดสวยมากครับรุ่นนี้
    ของใช้งานได้ปกตินะครับ ประกันใจ 15 วัน

รายการนี้เปิด 1000 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

3.Emporio Armani AR-5947

Emporio Armani AR-5947 251103
    Watch Brand:Armani
    Model:AR5947
    Case Size:45 mm
    Case Shape:Round
    Case Material:Stainless Steel
    Movement:Japanese Quartz
    Display:Analogue
    Dial Colour:White
    Glass/Crystal Type:Mineral Crystal Glass
    Strap Width:23 mm
    Clasp Type:Buckle
    Water Resistance:50 metres
    รายการนี้ เป็นนาฬิกา Emporio Armani ของแท้ ของใหม่ 100%
    เป็นนาฬิกา ตัวโชว์จากห้างนะครับ ปัจจุบันก็น่าจะชนช็อปอยู่ ลองไปหากันดู
    เป็นสินค้าใหม่ ไม่เคยใช้งาน แต่ขอตีเป็นหมดประกันศูนย์ไปก่อน
    ส่วนประกันนอก ถ้าสามารถเคลมได้ ลองหาข้อมูลดูกันเองครับ เพราะเป็นของใหม่
    ส่วนรุ่นนี้ ในห้าง ยังขายอยู่ 14500-17300 นะครับ
    จะมีลิ้งพวกที่หิ้วมาขายเองก็จะถูกกว่าพอสมควร แต่ราคาจริงก็ตามราคาห้างเลย
    ส่วนนาฬิการุ่นนี้ เป็นของเดิมๆแท้ สายเดิม รุ่นแพงกว่าตัวปกติ
    รุ่นปกติจะเป็นสายยางสีขาว แต่ของผมเป็นสแตนเลสแท้ๆตรงรุ่น รหัสตรงครับ
    ถ้าอยากเปลี่ยนไปใส่สายขาวก็ไปร้านนาฬิกาเปลี่ยนได้เลย ไม่เกิน 200 ครับ
    ส่วนสภาพก็ตามรูป ผมประกันใจให้ 30 วันเลย

ราคา อาจจะเปิดแพงหน่อย แต่เชื่อเถอะครับว่าผมไม่ได้เอากำไรอะไรเลย T-T
    ยังไง ราคาแบบนี้ หาซื้อที่ไหนก็ไม่ได้แน่นอนครับ ย้ำว่าของใหม่ มือ1 ครับ ไม่ผ่านการใช้งาน

ร้านในเน็ตของหิ้วก็ 7190 บาท
    http://www.shopkondoodee.com/product...-chrono-ar5947

รายการนี้เปิด 3500 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

4.Emporio Armani AR-5916

Emporio Armani AR-5916
    -Quartz movement
    -Stainless steel case
    -Black chronograph dial
    -Black leather strap
    -Water resistant to 165 feet (50 M)
    รายการนี้ เป็นของแท้ จากห้างเช่นกันเหมือนตัวด้านบนนะครับ มาชุดเดียวกัน
    สภาพมือ 1 เหมือนกัน แต่ตัวนี้ สายเดิมจะเป็นสายหนัง
    ซึ่งสายเดิมมันจะเป็นรอยนิดหน่อย เลยถอดออกและเปลี่ยนสายใหม่แทน(ลายเดียวกัน)
    สายเดิมไม่ได้พังหรือเสียแต่อย่างใดนะครับ ถอดเพื่อจะให้สภาพไม่เก่าไปกว่านี้เท่านั้น
    ส่วนสภาพนาฬิกาก็สวยๆตามรูปครับ รุ่นนี้ของใหม่ตามลิ้งด้านล่างขายอยู่ 17600 บาทเช่นกัน
    ราคาห้างก็ประมาณนี้เช่นกันครับ สามารถเช็คสินค้าได้เลย
    นอกนั้นสภาพก็สวยๆตามรูป มีสายให้ 2 ชุด ประกันใจ 30 วันครับ
    ตัวจริงสวยมากๆครับ

ถ้ากลัวว่าจะไม่แพงจริง กดดูราคาหน้าเว็บหลักของ Armani ก่อนครับ ราคาเดิม 375 เหรียญ และไม่มีขายแล้ว
    http://store.emporioarmaniwatches.co...agePath=AR5916

อันนี้ราคาในไทย 17600 บาท ไม่มีแล้วเช่นกัน
    http://www.mybaghome.com/s/emporio-a...-watch-ar5916/

รายการนี้เปิด 3500 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

5.Emporio Armani AR-0185

Emporio Armani Classic Watch AR0185
    Fashion meets function with this classic watch from Emporio Armani.
    The stainless steel case features a silver-tone dial with roman numeral hour markers,
    while chronograph movement and a date window add extra functionality.
    The brown croco-embossed leather strap completes the look.
    -Case Size: 34mm
    -Strap Width: 25mm
    -Movement: Quartz
    -Water Resistant: 5 ATM
    รายการนี้ เป็น Emporio Armani รุ่นคลาสสิค หน้าปัดเหลี่ยม โครโนกราฟ
    เป็นรุ่นพิเศษ ซึ่งใส่สายสแตนเลสเดิมๆมาจากโรงงาน ปกติรุ่นนี้จะใส่สายหนัง
    ซึ่งแน่นอนว่ามันแพงกว่าปกติ สายไม่ใช่สายทั่วไป แต่เป็นของแท้ตีตราและโค๊ดแท้
    สินค้าเป็นของใหม่ตัวโชว์ เช่นเดียวกับ 2 ตัว ด้าน บน
    เพียงแต่ ตัวนี้ มาพร้อมกล่องแท้ตามรูปเลยครับ ได้ไปก็ใหม่ๆเช่นเคย
    ของใหมรุ่นนี้ 16400 บาทครับ เช็คราคาที่ห้างได้เลย รับประกันได้ครับ
    สภาพใหม่ สายยังไม่แกะซีลพลาสติกออกนะครับ
    ประกันใจยาวๆจากผม 30 วันครับ

ของใหม่ 16400 จะเป็นรุ่นสายหนัง ส่วนคนที่หิ้วมาขายเอง ปัจจุบันขาย 6900 ลดจาก 9600 รุ่นสายหนังครับ
    http://www.pbwatchshop.com/store/pro...742545-th.html

EMS+60

6.กรอบแว่น Giorgio Armani
    รายการนี้ ลูกค้าฝากมาครับ เป็นของเคยประมูลไปแล้ว สภาพเดิมตามรูป ของครบครับ
    รายการนี้เป็นกรอบแว่น Giorgio Armani สภาพของเกือบใหม่ สภาพดีมาก มาพร้อมตัวเก็บขาแว่น
    เลนส์ผมใส่แล้วชัดเจนมาก คาดว่าน่าจะยาวไม่เกิน 50-100(ไม่ก็สั้นระยะเดียวกัน)
    ตัวแว่นออกแบบทรงเดียวกับพวก silhouette ที่เป็นไทเทเนียม(แต่รุ่นนี้ผมไม่มั่นใจนะ)
    รู้แค่ว่าขามันดัดหักงอได้เหมือนกัน แข็งแรง+ทนทานมากๆครับ
    มีกระเป๋าของ Paris Miki ให้พร้อมผ้าเช็ดแว่น

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+60

7.Sony DPF-V700
    รายการนี้ เป็นกรอบรูป Digital รุ่นพรีเมี่ยม ขอบโครเมี่ยม จอ 7 นิ้ว แบบกระจกครับ
    รองรับ input ที่หลากหลายมาก ได้ทั้ง SD Card/MS/CF/USB
    และยังมี HDMI มาให้ด้วยครับ ปกติรุ่นทั่วไปจะไม่มีมาให้
    สามารถต่อคอมลงรูปได้ มีเมมโมรี่ในตัว 512MB ครับ
    ของใช้งานได้ปกติ มีหม้อแปลงแท้ๆให้ไปด้วย รอบนี้มีขาตั้งให้ไปด้วย ดูจากรูปสุดท้ายได้เลยครับ
    ตัวจริงจะสวยกว่าในรูป เพราะเป็นตัวที่ผมตั้งใจเก็บไว้ใช้งานเองครับ
    ประกันใจ 15 วัน

รายการนี้เปิด 100 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70

8.สาย HDMI
    รายการนี้ เป็นสาย HDMI ของใหม่ยกกล่อง ยังไม่เคยแกะใช้งาน
    ได้มาเมื่อวาน จากการซื้อ QLED65 ครับ
    สภาพก็ของใหม่ ประกันใจ 15 วันครับ

EMS+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

9.Ferby
    รายการนี้เป็น Ferby ของแท้ สภาพปานกลาง ใช้งานได้เกือบปกติ
    ตำหนิคือ มันไม่ยอมเต้นและขยับตัว แต่สามารถโต้ตอบได้ปกติ
    เกาพุงยังหัวเราะได้ ดึงหางได้อยู่ หลับได้ ร้องเพลงได้ปกติ
    เอาไปเช็คดูเองนะครับ ฝาปิดถ่านมีครบ ประกันใจว่าเปิดติดตามที่บอก 15 วัน

EMS+70(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

10.JBL Synchros S200i

หูฟัง In Ears คุณภาพเสียงระดับพรีเมี่ยม!!!
    มิติเบสนุ่มกระชับน่าประทับใจ
    รายละเอียดเสียงคมชัดทุกท่วงทำนอง
    แนวเสียงผสมผสานได้อย่างกลมกล่อมลง
    Dynamic Sound ที่หนักแน่นชัดเจนลงตัวในทุกจังหวะ
    ตอบสนองความถี่ต่ำได้อย่างยอดเยี่ยมด้วย PureBass
    ทำให้ได้คุณภาพเสียงที่มีประสิทธิภาพระดับพรีเมี่ยม!!!
    รายการนี้ เป็นหูฟัง inear ของ JBL แท้ รุ่นพรีเมี่ยม ของใหม่ 4490 บาท
    ตัวนี้ จะใช้กับ ios นะครับ ถ้าแอนดรอยด์ น่าจะใช้ปุ่มเพิ่มลดเสียงไม่ได้ แต่ใช้ฟังเพลงได้ปกติ
    เรื่องเสียง ผมกล้าพูดได้เลย ว่าเสียงมันจัดมาก โดยเฉพาะรายละเอียดที่ดีสุดๆ
    เบสหนักใช้ได้เลย ส่วนที่จัดๆเรียกว่าซิกเนเจอร์เลย ก็ต้องเป็นกลางแหลม ที่ชัด และคมมาก
    เรียกได้ว่าฟังเพลงได้สนุกแน่นอนครับ เพราะเบสไม่ได้ขี้เหร่ และกลางแหลมก็เด่นไม่โดนกลบ
    ส่วนสภาพนั้น ผมยังไม่ได้ทำความสะอาดนะครับ สภาพใช้แบบเดิมๆเปลี่ยนจุกมา
    ของใช้งานได้ปกติ รีโมทใช้ได้ปกติ ไมค์เสียงดีมาก ผมประกันใจให้ 15 วัน

ราคาของใหม่ 4490 บาท
    http://www.soundswells.com/EARPHONE-...200i-Black-ios

EMS+50

11.Steelseries Siberia V2 Limited
    รายการนี้ ผมไม่แน่ใจว่ามันเป็น V2 ตัวไหน แต่คิดว่าน่าจะหายาก
    เพราะผมเองก็พึ่งเคยเห็นเช่นกัน สภาพสวยตามรูป มีรอยบ้าง แพ็ดลอกแต่สวย
    สีของมันคือ บอดี้ดำขลิบน้ำเงินด้านในหูฟัง และมีขลิบทองอยู่ด้านนอกหูฟัง
    ก้านหูฟังสีขาว คาดหัวขลิบทอง นอกนั้นสภาพตามรูป
    หาข้อมูลไม่เจอ รู้ว่าตัวจริงสวยมาก ของใช้งานได้ปกติ ประกันใจ 15 วัน
    เปิดมีราคาหน่อย ไม่ออกเก็บไว้เองครับ ซื้อมาแพงครับ

EMS+60(ไม่รวมโปรส่งฟรี)

12.Bad Dog
    รายการนี้ เป็นของเล่นสำหรับงานปาร์ตี้ สนุกๆ เป็นสินค้าใหม่
    ทดสอบแล้ว ใช้งานได้ปกติ เป็นเกมหยิบกระดูกออกจากชามข้าวหมา
    เวลาเล่น เราใส่ถ่านและเปิดเครื่อง ถ้าหยิบแล้วได้จังหวะหมาตื่น มันจะลุกขึ้นมา
    ของใช้งานได้ปกติ ประกันใจ 15 วัน มีถ่านแถมให้

รายการนี้เปิด 200 บาท มีกฏต่อเวลา
    EMS+70(ไมรวมโปรส่งฟรี)

13.หูฟัง Urbanista
    ของใช้งานได้เกือบปกติ ต้องเสียบแจ็คคาไว้เหลือข้อนึงเสียงจะออกปกติ
    ถ้าเสียบเข้าไปหมด เสียงร้องจะหายไป เอาไปทำกันเองนะครับ ผมซื้อมา 300 ขี้เกียจเอาไปคืนคนขาย แจกเลยละกัน
    อยากได้ ลงชื่อ(เฉพาะท่านที่ใส่ราคาประมูลกระทู้นี้เท่านั้น)

แจก

รอยที่เห็นเหมือนรอยช้ำบนสินค้า มันคือรอยฝุ่นในเซนเซอร์ของกล้องผมนะครับ ดูกันดีๆเน่อ

อันไหนบอกเสียก็เสียนะครับ นอกนั้นประกันใจ 7 วันตั้งแต่รับของครับ!!!

กติกาการร่วมประมูล
    1.ก่อนประมูลควรสำรวจเงินในกระเป๋า+วุฒิภาวะก่อนจะลงมือบิดนะครับ
    2.ลงเบอร์โทรศัพท์จะลงหรือไม่ลงก็ได้ครับ ตามสบาย
    3.ทุกรายการเริ่มประมูลราคาตามที่ลงไว้แต่ละหัวข้อ บิดเพิ่มครั้งละเท่าไหร่ก็ได้ แต่ลงท้ายด้วยเลข 0 นะครับ
    4.ประมูลแยกนะครับ อยากได้อันไหนก็บิดตามหัวข้อนั้น
    5.ท่านสามารถมารับของกับมือได้ที่ เซียร์รังสิต เท่านั้น
    6.สำหรับท่านที่อยู่ต่างจังหวัดหรือไม่สะดวกมารับเอง สามารถส่งได้โดยดูราคาส่งจากด้านบน
    6.1.กรณีได้หลายชิ้น ค่าส่งคิดแบบเหมาแทน โดยยึดจากราคาส่งชิ้นที่ใหญ่สุดเพียงชิ้นเดียว
    7.การประมูลสิ้นสุดวันจันทร์ที่ 5/11/61 เวลา 23.30.59
    8.หลังจากสิ้นสุดการประมูล จะแจ้งรายละเอียดให้ทราบทาง PM นะครับ
    9.สำหรับท่านที่หลวมตัวประมูลไปแล้ว อยากจะยกเลิกให้แจ้งก่อนการประมูลปิด 4 ชั่วโมงนะครับ
    10.1.ผู้ที่ชนะการประมูล ต้องติดต่อกลับภายใน 24ชม. และชำระเงินภายใน 48 ชม. มิเช่นนั้นจะถิอว่าสละสิทธิ์
    10.2.ในกรณีที่ผู้ชนะได้แล้วเบี้ยวผมจะยกผลประโยชน์ให้ท่านที่บิดได้ลงมาตามลำดับนะครับ(ต้องรับผิดชอบด้วย)
    10.3.สำหรับคนที่ได้แล้วเบี้ยวผมไม่ว่าครับ ตามสบาย แค่ขึ้น Blacklist ผมก็พอ ไม่ประจานที่อื่นด้วย
    11.หากเว็บเกิดล่มขึ้นมาในช่วงสิ้นสุดการประมูล ผมจะเลื่อนเป็นวันถัดไป เวลา 23.30.59 แทน
    12.กติกาพิเศษ!!! ท่านที่ประมูลสินค้าได้ ถ้าโอนหลังจากประมูลสิ้นสุดไม่เกิน 8.00(เช้า) วันของวันถัดไป หลังจากปิดประมูล(ยกเว้นรายการที่แจ้งว่าไม่รวมโปร)
    ผมจะจัดส่งให้ฟรี โดยส่งตามแต่ละหัวข้อให้ เช่น EMSหรือลงทะเบียน (ยกเว้นบางรายการที่อาจลงทะเบียนไม่ได้ จะส่งเป็นธรรมดาแทน)

13.สำหรับลูกค้าท่านใด ที่ประมูลกับผมค่อนข้างถี่ และไม่อยากเสียค่าส่งเยอะ สามารถแจ้งผมให้เก็บของไว้ได้
    โดยที่โอนเฉพาะค่าสินค้าไว้ก่อน และเมื่อพร้อมให้ผมส่ง ก็ค่อยคำนวนค่าส่งกันใหม่อีกที จะได้เสียค่าส่งรอบเดียว

กติกาต่อเวลา!!!
    สินค้าทุกรายการมีกฎต่อเวลา
    -เมื่อถึงเวลาประมูลสิ้นสุดลง 23.30.59 แล้วมีคนใส่ราคาเพิ่มเติม ให้ต่อเวลาการปิดกระทู้เพิ่มไปเรื่อยๆ ครั้งละ 3 นาที
    -ช่วงที่ต่อเวลา ให้ใส่ราคาขั้นต่ำ 50 บาท ขึ้นไป เพื่อความรวดเร็ว
    -โดยการต่อเวลา จะเป็นการต่อเวลารวมทั้งกระทู้ เฉพาะรายการที่มีกฏต่อเวลาเท่านั้น

ช่องทางการติดต่อผม
    09-9246-9899(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    09-3393-9909(สะดวกมาก ไม่รับ SMS แจ้งไว้ โทรกลับทุกเบอร์)
    Line:Champppkub(พิมพ์ทิ้งไว้ได้เลย อ่านทุกวัน เร็วบ้าง ช้าบ้างแล้วแต่ความสะดวก)
    FB:Wansompob Boonchoopirach(ออนตลอดเวลา แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่น พิมพ์ทิ้งไว้ นานๆจะตอบที)
    PM:เป็นไปได้ ไม่ต้องแจ้งเรื่องใดๆนอกจากที่อยู่ จะดีที่สุด ผมไม่ได้อ่าน PM เอง มีไว้แค่แจ้งที่อยู่และยอดเงินเท่านั้น

ส่งของภายใน 1-2 วันครับ (ยกเว้นวันอาทิตย์และวันหยุดนักขัตฤกษ์)

ตัวอย่างการร่วมประมูล
    หัวข้อรายการที่จะบิด/ราคา/เบอร์ติดต่อ(ลงหรือไม่ลงก็ได้)/ชื่อ(จะใส่ไม่ใส่ก็ได้ แต่ถ้าใส่ก็จะได้รู้จักกัน)
    เช่น
    1.1000000/0867781250/แชมป์

อ่านให้จบ ดูรูปให้ครบ แล้วค่อยประมูลนะครับ จะได้ไม่งอแงทีหลัง!!!

ฝากกด Like เพจ Gadget Box ด้วยนะครับ เอาไว้ติดตามข้อมูล สินค้าเข้าใหม่ ซื้อ-ขายในเพจ ครับ
    https://web.facebook.com/Gadget-Box-1470357946589248/

บุคคลที่มิควรนำไปเป็นแบบอย่าง

User:nosnara
    User:uhhu
    User:wisanu.s
    User:tonevolution
    User:nakia116
    User:lovemouy
    User:Junghnub
    User:ake000
    User:tonsamaa
    User:aiounzar

เหตุผล:ประมูลสินค้าได้แล้วไม่รับผิดชอบ เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีแก่เยาวชนและเพื่อนๆห้อง Bid Zone จึงขอตัดสิทธิ์ทุกกรณีของยูสเซอร์นี้เพื่อไม่ให้เป็นเยี่ยงอย่างสืบไป หากท่านใดพบเจอก็ผ่านกันไป

OverclockZone Member VITA's Avatar
    เซียร์รังสิต/สายไหม/เส้นลำลูกกา

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

รอบนี้ของแรงๆต้องขออภัยนะครับ ผมโดนมาแพง กำไรไม่มี รับปากเค้าว่าจะรับซื้อก็ต้องซื้อครับ เห็นว่ายังไงก็ถูกกว่าห้างเยอะเลย
    ตั้งใจว่านาฬิกา ถ้าออกไม่หมดก็ต้องเก็บไว้ใส่เองซักเรือนสองเรือน T-T

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

prayutsc16's Avatar

9./ 100

13./ ลงชื่อแจกฟรี

OverclockZone Member

10 / 100
    ลงชื่อของแจก 13.

7 / 100
    8 / 100
    9 / 110
    10 / 110
    11 / 100
    13 ลงชื่อ
    เบาๆ
    0633433961

Sent from my MI MAX 3 using Tapatalk
    Last edited by notestyle; 5 Nov 2018 at 21:18:15.

nirut2006's Avatar

รายการ 10 200.-
    ลงชื่อด้วยครับ 0839677986

OverclockZone Member bigluk888's Avatar

10 150/0627145111

11.130
    13.ลงชื่อ
    081-137702๐

OverclockZone Member renaw's Avatar

9 120

13 ลงชื่อ

OverclockZone Member moomeea's Avatar

10. 300
    081-298-6897

2=1000,6=100

HiFivE's Avatar
    สำโรง ศรีนครินทร์ อ่อนนุช

9.200
    12.200
    13.ลงชื่อ

O8 l646 l462

OverclockZone Member bigluk888's Avatar

10 350

Small PIG's Avatar

6..100฿/086-9185349
    ลงชื่อ 13 ด้วยครับ

- - - Updated - - -

Quote Originally Posted by nirut2006 View Post
    รายการ 10 200.-
    ลงชื่อด้วยครับ 0839677986
    10...ผมจองนะครับเฮีย

iBIGZAi's Avatar
    77 ถ.ศรีนครินทร์ เขตบางนา แขวงบางนา 10260

11 / 250
    084-4562824

OverclockZone Member iambic's Avatar

6/ 150

OverclockZone Member misumi's Avatar

6.กรอบแว่น Giorgio Armani = 120.-
    su 0619196195

ลงชื่อ 13

10//400
    13//ลงชื่อ

Page 1 of 4 1234 LastLast

Bookmarks

Bookmarks