Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Mirror edge ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Mirror edge ครับ

คือ เครื่องผม X2 4000+ กะ 9600GT ช่วงแรกก็ไม่เป็นไรเล่นลื่นๆ แต่พอ เจอฉาก กระจกแตก อะไรพังมันเล่นไม่ได้เลยอะ กระตุกโคตร

เลย อยากถามว่า ไอ่ phyX เนี่ย จะทำไง ให้เปิดมันได้ (อยากเปิดอะ)แล้วไม่กระตุกครับ หรือ เครื่องต้อง แรงกว่านี้มากๆๆ ครับ

แล้วถามอีกอย่างว่า ถ้าเปิดกับปิด อารมณ์ในการเล่นต่างกันมากมะครับ ขอบคุณล่วงหน้า

ลง PhysX ตัวใหม่ดูนะ เคร่องผม s41 8600M GS ยังไม่กระตุกเลย แต่ปรับได้แค่ hight 1088 x 612 AAx2 เปิด PhysX ไปยังไม่กระตุกเลย มากกว่านี้ หน่วงๆ

ต่างกันมากไหม มันก็แล้วแต่ มุมมองนะ

เปิด หรือไม่เปิด ก็ไม่ได้ ทำให้ ระบบเล่นเกมต่างไป

ก็แค่ บรรยากาศดูดีขึ้น มีผ้า มาพริ้วๆ ให้ยิงเล่น(copy เขามา) ของตก กระจดแตก สมจริง

กับผม ถือว่าต่างกันมาก แต่กับ บางคนมันก็แค่ บรรยากาศ ไม่ใช่คุณภาพของ cg สักนิด

Comment

ตอนแรกผมใช้ driver เก่าเล่นแล้วมันเด้ง พออัพเดทเป็น 181.22 ก็โอเคละครับ เล่นไม่เด้งละ

แต่มากระตุกตรงเอฟฟคของแตกซะนี่ ไอ่ driver 181.22 มันติด physX ใหม่มาให้มะครับ
      รึต้องไปหาโหลดเอง

Comment

181.22 - มีมาด้วยครับ

Comment

ลอง ตัว physX ที่ มากับ ตัวเกม ยัง อาจจะใช้ได้ดีกว่า มั้งนะ

Comment

กระตุกวุ้ย ต้องปิด phyX รึนี่ เซ็งเลย -*-
            Last edited by lamoon; 30 Jan 2009, 20:17:49.

Comment

Working...
            X