Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกตัวไหนดีครับBenq S42 กับ Asus F8VR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกตัวไหนดีครับBenq S42 กับ Asus F8VR

รบกวนพี่ๆในบอร์ดแนะนด้วยครับ ว่าจะไปดูที่งาน Commart

Asus F8VR นี่เอาตัวไหนอะครับ มันมีหลายตัวหลายราคาครับ

ถ้าถามผม ผมแนะนำให้คุณ Mamaragun ถามใจตัวเองดูก่อนนะครับ ว่าจะซื้อ Notebook เพื่อจุดประสงค์อะไร

ถ้าเน้นเล่นเกมหนัก ๆ โหด ๆ และต้องการปรับ High ก็คงไม่พ้น BenQS42 แน่นอนครับ

แต่ถ้าต้องการเอา Notebook มาใช้ในการทำงานเป็นหลัก + เล่นเกมบ้างคลายเครียด (ไม่ต้องปรับ High ทุกเกม) Asus F8VR ก็เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

>>ถ้าเน้นเล่นแค่พวก FIFA2009 หรือ PES2009 เหมือนผมละก็ Asus F8VR ปรับ High ก็เล่นได้สบาย ๆ เลยครับ<<

ปล.นี่คงเป็นอีกคำถามยอดฮิตประจำเวปบอร์ดเลยมั้งเนี่ย
    Last edited by funnal; 30 Jan 2009, 15:08:35.

Comment

เชียร์ S42 ครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องประกันครับถ้าเราใช้ดีรับรองไม่มีปัญหายี่ห้อไหนก็ใช้ได้ แต่ถ้ามันจะพังก็ปล่อยมันไปครับถือว่าเราใช้ดีที่สุดแล้ว

Comment

ผมว่าซื้อทั้งทีเอาสเปคแรงไปเลย เพราะอัพเกรตยุ่งยากคับในโน๊ตบุ๊คจะได้ไม่ต้องมาเสียดายทีหลัง

Comment

แล้วแต่ความชอบครับ ถ้าคุณไม่เล่นเกมเลยก้อ F8VR
          แต่ถ้าเล่นเกม จะมากหรือน้อย ก็เอา S42 ดีกว่าครับ สเปกแรง ใช้เล่นเกมได้ไปอีกนานเลยครับ

Comment

Working...
          X