overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: ผมมีท่อพร้อมเล่นไนโตรเจนเหลวท่านใดสนใจผมให้เช่าถูกๆครับ

OverclockZone Member bowornku's Avatar

Default ผมมีท่อพร้อมเล่นไนโตรเจนเหลวท่านใดสนใจผมให้เช่าถูกๆครับ

ปิดๆ
    Last edited by bowornku; 21 Mar 2009 at 21:08:12.

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

ถ้าเล่นจริงๆ LN2 นะ บ้านไหนมีถัง ... ผมไปเล่นด้วย อิอิ

ไม่คิดค่าเช่าเลยครับ เอิ๊กๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เอายังงั้นเลยเหรอเพ่

O_o

OverclockZone Member bowornku's Avatar

หาถังไม่ได้เหมือนกัน ฮ่าๆ

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

ใครมีถังให้เช่า ผมเอาคับรับส่งถึงที่
    เคยเห็นเวปสัตว์เลี้ยงน่ารักขายมือ2 หมืนสี่พัน
    ถังจีนมือ1 แถวยานนาวา 2หมื่นหก
    หุ้นกันซื้อดีมั้ยคับ ใครจะเล่นก้อเอาไป

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

หมื่น สี่พัน นี่กี่ลิตรครับ

ถ้า 50 ลิตร แล้ว สภาพโอเคนะ ไม่บุบ

ผมรีบเลยแหละ อิอิ

ยี่ห้อไรเง่อ MVE ???

ว่าแต่ถังจีนนี่มันยี่ห้อไร จะหาข้อมูล

หรือ ถ้าประกอบได้นะ ทำ Cascade ไปแล้ว เย็นเหมือนกันแหละ ... ผมว่าคุ้มกว่าด้วยนะ 2 หมื่นเนี่ย แต่มันยาก และทำไม่ได้นี่อะดิครับ

แต่ถ้าให้เช่าถังนี่ผมไม่เอาเด็ดขาดถังไม่ใช่ถูกๆ ... บุบนิด ประกันสูญ
    ไม่มีปัญญาใช้เค้าครับ เอิ๊กๆ
    Last edited by KiDMaioRKz; 1 Feb 2009 at 01:53:41.
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    หมื่น สี่พัน นี่กี่ลิตรครับ

ถ้า 50 ลิตร แล้ว สภาพโอเคนะ ไม่บุบ

ผมรีบเลยแหละ อิอิ

ยี่ห้อไรเง่อ MVE ???

ว่าแต่ถังจีนนี่มันยี่ห้อไร จะหาข้อมูล

หรือ ถ้าประกอบได้นะ ทำ Cascade ไปแล้ว เย็นเหมือนกันแหละ ... ผมว่าคุ้มกว่าด้วยนะ 2 หมื่นเนี่ย แต่มันยาก และทำไม่ได้นี่อะดิครับ

แต่ถ้าให้เช่าถังนี่ผมไม่เอาเด็ดขาดถังไม่ใช่ถูกๆ ... บุบนิด ประกันสูญ
    ไม่มีปัญญาใช้เค้าครับ เอิ๊กๆ
    แต่ Pot เอ็งเล่น LN2 แล้วไม่เย็นเลยอ่ะ น้ำแข็งจับหนามาก

โคตรเปลือง LN2 เลยอ่ะ เล่น Dry Ice พอแล้วเพราะว่ามันเล่นดีใช้ได้

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

มือ 2 3ใบ รวม 24ลิตร ไม่รู้โดนสอยไปยังหลายเดือนแล้ว
    http://www.thaicattle.com/board/index.php?topic=3503.0

ถังจีน 20 ลิตรคับ แก้ข้อมูลหน่อยเค้าอยู่แถว พญาไท ขนาดอื่นไม่ได้ถามราคา
    http://www.thaicattle.com/saleshow.php?pro_id=029

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by hugnoi View Post
    มือ 2 3ใบ รวม 24ลิตร ไม่รู้โดนสอยไปยังหลายเดือนแล้ว
    http://www.thaicattle.com/board/index.php?topic=3503.0

ถังจีน 20 ลิตรคับ แก้ข้อมูลหน่อยเค้าอยู่แถว พญาไท ขนาดอื่นไม่ได้ถามราคา
    http://www.thaicattle.com/saleshow.php?pro_id=029
    ไถเงินเมียมาซื้อกันดีกว่าท่าน อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    ไถเงินเมียมาซื้อกันดีกว่าท่าน อิอิ
    ด้วยความเคารพ ผมไม่มีความสามารถจะไปไถ่สะตังค์เมียได้
    แต่ถ้าเม้ม+แฮฟ ผมถนัดเป็นอย่างยิ่ง

ได้ซัก 3-4 หุ้นก้อน่าสนใจน๊ะคับ นานๆเล่นที ซื้อคนเดียวไม่ไหว

POT ไม่ใช่ประเด็น ครับ ราคาไม่เท่าไหร่
    แต่ตัวนั้น เทแล้วมัน Respond ช้ามาก ... แต่ก็รักษาอุณหภูมิได้นานอยู่มากเหมือนกันนะครับ

ถ้าจะเล่นln คงทำ Pot ใหม่ ที่มัน Buffer หนา ๆ กว่าตัวนี้หน่อย จะได้เทแล้วลงทันที ไม่ต้องอั้น
    POT ที่ใช้อยู่นี่คือ เทแล้ว พรวด อีก 5-6 วิถึงเริ่มลง ... แล้วพอเราเห็นมันลงช้า ทีนี้เราก็เทพรวด พรวด ไปเลย ... สรุปทีนี้ ColdBug ครับ !!! ลงที สิบยี่สิบองศาเลย เอิ๊กๆ !!! อุณหภูมิก็ไม่ SWING เท่าไหร่นะครับ ... แต่ตัวปัจจุบันนี่มัน คุม TEMP ยากนี่ดิ !!!

แต่ตัวปัจจุบัน นี้เล่น DRYICE เวริคมากมาย

รู้สึกเคยโทรไปเช็คเหมือนกัน เห็นราคาแล้วสะท้านทรวง เรื่องหุ้นกันซื้อก็ลำบากตอนดูแลนี่แหละเหอๆ
    ทำเองได้ไหมครับ ไอ้ถังเก็บเนี่ยครับ ?

ท่อของที่ซื้อจากน้องจิ๊ก ไม่รู้เหมือนกันว่าเล่น LN2 แล้วจะเวริคหรือไม่เวริคนะครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

แวะมาดูเหล่าเทพเขาเสวนา

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

มี Plutonium อะปาว นะ
    ว่าจะเอามา Boom แมวที่บ้านซะหน่อย ดื้อเหลือเกิน

Quote Originally Posted by bowornku View Post
    รู้สึกเคยโทรไปเช็คเหมือนกัน เห็นราคาแล้วสะท้านทรวง เรื่องหุ้นกันซื้อก็ลำบากตอนดูแลนี่แหละเหอๆ
    ทำเองได้ไหมครับ ไอ้ถังเก็บเนี่ยครับ ?

ท่อของที่ซื้อจากน้องจิ๊ก ไม่รู้เหมือนกันว่าเล่น LN2 แล้วจะเวริคหรือไม่เวริคนะครับ

ท่อตัวของพี่จิ๊ก ผมมีอยู่ครับ .. เล่น DRYICE เจ๋งมาก SWING นิดเดียว น้อยมาก คือ เล่นกับ DRYICE เวริคมากครับ
    คือสำหรับ DRYICE ก็พูดไม่ถูกครับ แต่ต้องลองเอง ... เพราะไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าไม่เย็นหรืออะไรเลย มีหนึ่งครั้ง ที่งาน OC Vegas Thailand นี่แหละครับ ... ผมเอา POT พี่จิ๊ก ไปลงแข่ง .. แล้วทีนี้ ขาล๊อคไม่แน่นครับ วันนั้น อุณหภูมิเลยได้แค่ -2 ไม่เกิน -5 องศา หลอนเลยครับ งงทำไมไม่เย็น จับๆ ดู ก็คือรู้สึกว่า ขาล๊อคทำงานแค่ 3 ขา คืออีกตัว เกลียวรูด !!! ... หลังงานก็มาลองครับ POT ตัวเดิมในงานนี่แหละ แต่ ขาล๊อค เป็นของ Dragon EVO 2.3 .. ทีนี้ ก็เย็นครับ เอิ๊กๆ ... E8600 @56xx MHz ... CPU TEST ของ 06 SWING ลงแค่ 3 องศาเองครับ

แต่เล่นกับ LN2 นี่ละบากครับ BUFFER บาง ... เทแล้วไม่ลงทันที ทำให้เราต้องเทเยอะ แล้วจะลงทีละ 5-10 องศาเลย คุม TEMP ไม่ได้ครับ สำหรับ LN2 .... สรุปแล้ว เล่น LN2 ไม่ได้ครับ
    จะเล่น LN2 มันต้องออกแบบเป็นอีกอย่างครับ

โดยให้มี Buffer ที่ทองแดงซักหน่อย ... ลองดูครับ ตามเว็ปนอก หรือของไทยเราก็มีคนทำครับ Pot LN2 แท้ ... ส่วนใหญ่เขาจะเล่นทะลวงกัน .... ดูอย่าง F1 งี้ เล่น DRYICE ไม่ได้นะครับ อันนั้น ... ก็อย่างบางตัวก็เล่น LN2 ไมได้เช่นกัน

มันต้องแยกๆ กันอ่ะครับ ตัวเดียวทำได้หลายอย่าง ย่อมไม่ Perfect
    Last edited by KiDMaioRKz; 2 Feb 2009 at 22:49:57.

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    มี Plutonium อะปาว นะ
    ว่าจะเอามา Boom แมวที่บ้านซะหน่อย ดื้อเหลือเกิน

ถ้ามี ผมคงมีเงินเลี้ยงตัวเองและครอบครัวไปตลอด ชีวิต
    ไม่เอาไป บึ่ม แมวหน้าบ้านหรอกครับ
    เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Quote Originally Posted by KiDMaioRKz View Post
    ท่อตัวของพี่จิ๊ก ผมมีอยู่ครับ .. เล่น DRYICE เจ๋งมาก SWING นิดเดียว น้อยมาก คือ เล่นกับ DRYICE เวริคมากครับ
    คือสำหรับ DRYICE ก็พูดไม่ถูกครับ แต่ต้องลองเอง ... เพราะไม่เคยเจอปัญหาที่ว่าไม่เย็นหรืออะไรเลย มีหนึ่งครั้ง ที่งาน OC Vegas Thailand นี่แหละครับ ... ผมเอา POT พี่จิ๊ก ไปลงแข่ง .. แล้วทีนี้ ขาล๊อคไม่แน่นครับ วันนั้น อุณหภูมิเลยได้แค่ -2 ไม่เกิน -5 องศา หลอนเลยครับ งงทำไมไม่เย็น จับๆ ดู ก็คือรู้สึกว่า ขาล๊อคทำงานแค่ 3 ขา คืออีกตัว เกลียวรูด !!! ... หลังงานก็มาลองครับ POT ตัวเดิมในงานนี่แหละ แต่ ขาล๊อค เป็นของ Dragon EVO 2.3 .. ทีนี้ ก็เย็นครับ เอิ๊กๆ ... E8600 @56xx MHz ... CPU TEST ของ 06 SWING ลงแค่ 3 องศาเองครับ

แต่เล่นกับ LN2 นี่ละบากครับ BUFFER บาง ... เทแล้วไม่ลงทันที ทำให้เราต้องเทเยอะ แล้วจะลงทีละ 5-10 องศาเลย คุม TEMP ไม่ได้ครับ สำหรับ LN2 .... สรุปแล้ว เล่น LN2 ไม่ได้ครับ
    จะเล่น LN2 มันต้องออกแบบเป็นอีกอย่างครับ

โดยให้มี Buffer ที่ทองแดงซักหน่อย ... ลองดูครับ ตามเว็ปนอก หรือของไทยเราก็มีคนทำครับ Pot LN2 แท้ ... ส่วนใหญ่เขาจะเล่นทะลวงกัน .... ดูอย่าง F1 งี้ เล่น DRYICE ไม่ได้นะครับ อันนั้น ... ก็อย่างบางตัวก็เล่น LN2 ไมได้เช่นกัน

มันต้องแยกๆ กันอ่ะครับ ตัวเดียวทำได้หลายอย่าง ย่อมไม่ Perfect
    ผมยังไม่มีเวลาหาบอร์ดแรงๆ (ที่ไม่แพง) มาเล่นเลยครับ ลองไปทีเดียวขี้เกียจล้างบอร์ดจัง แหะๆ

ถ้าวันนั้นตรูไม่บอกว่าหม้อไม่แน่ก็คงจะเหอะๆๆๆๆๆๆๆ

เล่น LN2 กับ X2 ดีมากครับ เทยังไงก็ไม่ติด Cold Bug แต่ว่าพอเทไปหนักๆซักๆ ดับยาว อิอิ
    Last edited by tor_Za; 3 Feb 2009 at 01:37:10.

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

เคยเห็น POT ที่เล่น LN2 รูเยอะ ๆ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

อยากเอาบัพเฟอ หนาแค่ไหน เดี๋ยวจัดให้ กร๊ากกกกกก

ไม่เคยบเล่น LN2 ไม่รุ้เหมือนกันว่า มันต้องใช้แบบไหน

ใครมีสูตรบอกด้วย คนไทยจัดได้้้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks