Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเสียงไมค์รบกวน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเสียงไมค์รบกวน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ ชาว Overclockzone ทุกท่าน ผมมีเรื่องอยากขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกนิดหน่อยครับเกี่ยวกับการร้องคาราโอเกะจากคอมพิวเตอร์ คือผมเอาไมค์เสียบใส่ซาว์ดการ์ดที่ช่องไมค์ (ผมใช้ Sound Card ของ Creative X-Fi Xtream Music)แล้วมันมีเสียงดังจี่.......... ตลอดเลย (แต่ไม่ดังมากจนเกินไป) ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้พูดออกไมค์เลย อีกอย่างผมก็ต่อสายดินแล้วก้อไม่หาย แต่ว่าเวลาผมเอากีตาร์โปร่งไฟฟ้า เสียบใส่เล่นดู ก่อนดีด ไม่มีเสียงจี่ หรือว่าเสียงรบกวนใดเลย อาจเป็นเพราะผมใช้สายแจ๊คค่อนข้างดีนิดหนึ่ง (แต่จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว) หรือป่าวก้อไม่รู้นะ ส่วนเรื่องราคาไมค์ ผมซื้อมาจากโลตัส 390 บาท ซึ่งมันเป็นแจ็คที่หัวเล็ก 3.5 สามารถเสียบใส่ซาว์ดการ์ดได้เลย อาจจะคุณภาพไม่ดี (แต่ว่าเวลาเอาเสียบกับเครื่องเล่น stereo ธรรมดาไม่มีเสียงจี่.....ดังรบกวนเลยน่ะครับ ก้อเลยว่าจะหาไมค์ของเพื่อนที่ดูดีมีราคาหน่อยมาลอง ไม่รู้จะจัดการกับปัญหานี่ได้หรือเปล่าน่ะ รบกวนสมาชิกช่วยแนะนำด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ท่าน battlecruiser ช่วยด้วยครับ

Comment

น่าจะเป็นระบบไฟ
      ไม่ทราบว่าต่อสายดินยังไงหรอครับ ?

Comment

Originally posted by notstar1@hotmail.com View Post
        อีกอย่างผมก็ต่อสายดินแล้วก้อไม่หาย
        ต่อไปลงที่ไหนครับ
        ใช้สายอะไรต่อ
        แท่งกราวด์รอด ยาวเท่าไหร่

Comment

Working...
        X