Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามวิธีทำความสะอาดหน้าจอคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามวิธีทำความสะอาดหน้าจอคอมหน่อยครับ

คือผมจะใช้ แอลกอฮอ หรือ น้ำยาล้างเล็บ เช็ดหน้าจอคอมได้ไหมครับ

ตอนนี้หน้าจอมันมีคราบมันๆกับเม็ดฝุ่นเกาะติดแน่นเลยครับจอ samsung led 23 นิ้ว ครับ

ผมไช้น้ำธรรมดา ตรงใหนที่มีคราบมันก็เอาสบู่แต้มแล้วนิ้วถูเบาๆ จากนั้นไช้ผ้าชุบน้ำเช็ดออก ก็สะอาดดี

ระวังผ้าอย่าให้แฉะน้ำเกินไป ไม่งั้นเวลาเช็ดน้ำจะใหลเข้าริมจอ งานเกิด

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      ผมไช้น้ำธรรมดา ตรงใหนที่มีคราบมันก็เอาสบู่แต้มแล้วนิ้วถูเบาๆ จากนั้นไช้ผ้าชุบน้ำเช็ดออก ก็สะอาดดี

ระวังผ้าอย่าให้แฉะน้ำเกินไป ไม่งั้นเวลาเช็ดน้ำจะใหลเข้าริมจอ งานเกิด
      น้ำธรรมดาโดนหน้าจอไม่มีผลอะไรใช่ไหมครับ

Comment

ไม่มีหรอกขอรับ ถ้าน้ำเปล่ามีผลกับจอ คงพังเพราะความชื้นในอากาศไปนานแล้ว

สารละลายแปลกๆ แอลกอฮอ กะน้ำยาล้างเล็บนั่นเหละ จะทำให้จอพัง

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
          ไม่มีหรอกขอรับ ถ้าน้ำเปล่ามีผลกับจอ คงพังเพราะความชื้นในอากาศไปนานแล้ว

สารละลายแปลกๆ แอลกอฮอ กะน้ำยาล้างเล็บนั่นเหละ จะทำให้จอพัง
          อ่อครับ ผมจะทำตามที่บอกขอบคุณนะครับ

Comment

ถูก

Comment

น้ำยาเช็ดจอมือถือไง ตรงงาน คราบไขมัน คราบไอจาม ออกหมดละครับ

Comment

เห็นร้านมือถือชอบไช้สเตคลีนป๋องสีขาว + ฟ้า เช็ดจอก่อนติดฟิล์ม

ผมก็มีกระป๋องนึง มันก็สะอาดอยู่นะแต่เปลืองทิชชู่ตอนเช็ดออกชมัดเลย - -

Comment

ใช้สเตคลีนเลยเหรอ ติดฟิล์มผมไม่เคยเลยเห็นนะ เกินไปป่าว
                  ผมเจอแต่ใช้น้ำยาเช็ดจอนี่แหละครับ

เอาจริงๆ น้ำยาล้างจาน ผสมน้ำจางๆ พอมีฟองนิดๆ ก็พอแล้ว ละลายไขมันออกหมดเกลี้ยง
                  ผมผสมที่ทำงานแจกใช้กันอยู่ ขี้เกียจซื้อน้ำยาเช็ดจอหลายขวด เปลื้องเงิน

Comment

Originally posted by waterboyd View Post
                    น้ำยาเช็ดจอมือถือไง ตรงงาน คราบไขมัน คราบไอจาม ออกหมดละครับ
                    น้ายาที่ใช้เช็ดจอมือถือก็เอามาเช็ดหน้าจอคอมก็ได้ใช่ไหมครับ ผมได้หามาเช็ด

Comment

Working...
                    X