Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ Comlow และพี่ๆ วิศวกรคอมฯ คนอื่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ Comlow และพี่ๆ วิศวกรคอมฯ คนอื่น

ถามพี่ Comlow ว่าจะใช้เครื่องคอมพิวเตอร์หลายเครื่องพ่วงกันให้ช่วยกันประมวลผล จะทำอย่างไรครับ คือจะทำโปรเจ็กต์ส่งอาจารย์

แบบหลายๆ เครื่องสเป็คต่ำรวมหัวกันใช้ CPU ทำงานเดียวกันได้แรงกว่าเครื่องเดียวสเปคดีๆ

มานต้องมีอะไรบ้างอ่ะ โปรแกรมไรมั่ง เครื่องไรมั่ง มีแลนไรมั่งอ่ะ

เชื่อมือพี่ Comlow

หากสนใจในเทคโนโลยี PC Clustering นั้นก็คงจะต้องลอง Search หาใน Net ดูละครับ น่าจะเหมาะกับการทำรายงานมากกว่า ผมเองก็หลงๆ ลืมๆ ไปนานแล้วล่ะ คนมันแก่นะครับ ทำไงได้ หรือไม่ก็ลองสืบค้นจาก NECTEC บ้านเราดูก็น่าจะมี Paper เกี่ยวกับเทคโนโลยีนี้ไม่น้อยเหมือนกันนะครับ ลองดูครับ

Comment

Working...
    X