overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: มารายงาน Carat - Peridot ได้มาแล้วครับ

OverclockZone Member punro937's Avatar

Default มารายงาน Carat - Peridot ได้มาแล้วครับ

โดย กะรัตผ่านมาเบิรน in มาแล้ว 500 ชั่วโมง

เท้าความเดิมก่อน ตอนแรกผมเล่น Music sx คิดว่าสุดยอดแล้ว

วันนี้ได้ยลโฉมพาราด๊อกผมตกใจกับเสียงที่ได้ฟังมันมา มันมีพลัง หนักแน่น เสียงกลองฟังโดยเพลง โดยตำแหน่ง ของวงดนตรีฟังออกได้อย่างชัดเจน หูฟังที่ใช้คือ koss potora

Woder girls Saying I love you โดยเล่นผ่านทาง Foobar2000 ขนาดไฟล์คือ 312kb ผมคิดว่ามันซึ้งมากๆ ได้ยินเสียงกลืนน้ำลาย เสียงที่ได้นั้นออกโทนอบอุ่นมากๆ เรียกว่าฟังไปเคิ้มไปเลยทีเดียว เสียงสูงลากยาวพอสมควร ท่อนฮุคฟังแล้วหวานมากๆ แต่คิดว่าช่องเสียงต่อๆชองกะรัตพบว่าช่องต่อมันน้อยโคตร การไล่เสียงทำมันได้สุดยอดมากๆ สุดท้ายมาเปิดเพลง คนไม่เอาถ่านของ Bigass พบว่าเบสได้นั้นเป็นลูกๆนิ่ม เสียงกลองหนักหน่วง อีกทั้งฟังแล้วไม่รู้สึกอึดอัดหู

สรุป มีแนะนำให้เสียเงินกับDACตัวนี้ ตอนแรกไปฟังตัว ZERO แบบ SUN\MOON พบว่ามันไม่ชอบเ่ท่าไหร่ ยังไงเพื่อนมีคำแนะนำเพิ่มเติมอะไรบ้างไหมครับ
    Last edited by punro937; 30 Jan 2009 at 19:12:40.

OverclockZone Member Aof Topview's Avatar
    Bangkok, Thailand

อืม เชียร์ไรดี
    เปลี่ยนสาย usb ครับเห็นผลแน่นอน อิ ๆ

OverclockZone Member punro937's Avatar

สอย usb สอยแล้วเส้น 1500 ครับ อิอิ ถักเอง

Quote Originally Posted by Aof Topview View Post
    อืม เชียร์ไรดี
    เปลี่ยนสาย usb ครับเห็นผลแน่นอน อิ ๆ
    ท่านมีลำโพงคอมแนะนำต่อกับกะรัตเจ๋งๆซักตัวไหม

OverclockZone Member Aof Topview's Avatar

สนใจตัวไหนอยู่หรอครับ

ผมว่าจะสอย jamo300i อ่ะครับ

OverclockZone Member mballx's Avatar

Quote Originally Posted by Aof Topview View Post
    สนใจตัวไหนอยู่หรอครับ
    สน 790 อิ อิ

Quote Originally Posted by mballx View Post
    แห๊ะ ๆ .....

ฺBA790 ตัวนี้ผมรอมานานจริง ๆ ครับ (ตอนนั้นยังไม่เล่นเครื่องเสียงเลยครับ แต่เคยไปฟังมาครั้งนึงติดใจมาก)
    เห็นครั้งสุดท้ายที่เซียร์ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ไปอีกทีหายไปแล้ว ตามหาหลายทีไม่พบแม้แต่เงาเลยครับ

** ออกแนวรักนี้ที่รอคอย แต่ต้องรออีก 2 อาทิตย์ครับไม่ว่างไปเอาลำโพงเล้ย เศร้าจิต
    Last edited by Aof Topview; 30 Jan 2009 at 20:15:38.

OverclockZone Member mballx's Avatar

แห๊ะ ๆ .....

ฺBA790 ตัวนี้ผมรอมานานจริง ๆ ครับ (ตอนนั้นยังไม่เล่นเครื่องเสียงเลยครับ แต่เคยไปฟังมาครั้งนึงติดใจมาก)
    เห็นครั้งสุดท้ายที่เซียร์ เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ไปอีกทีหายไปแล้ว ตามหาหลายทีไม่พบแม้แต่เงาเลยครับ

** ออกแนวรักนี้ที่รอคอย แต่ต้องรออีก 2 อาทิตย์ครับไม่ว่างไปเอาลำโพงเล้ย เศร้าจิต
    ผมไปเอาให้ แล้วอีกเดือนผมไปส่ง

OverclockZone Member machine_A's Avatar

ขอถามรายละเอียดสาย usb 1500 ยีห้ออะไร ซื้อที่ไหนครับ.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

เทสกับลำโพงไรครับท่าน

OverclockZone Member tar's Avatar

ถามหน่อยครับ จากที่ได้ทดสอบท่านให้คะแนนโดยรรวม
    - musix sx
    - carat - peridot

กี่คะแนนครับ ขอความเห็น (ส่วนตัว)
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member varin0229's Avatar

Quote Originally Posted by mballx View Post
    ตัวนี้ ฟังเพลงเรื่อยๆ ไม่เน้นเปิดแรงกับดัง ...แล้วปิดไม่ลงเลย ฟังได้นานนนนนที่สุด..หูไม่ล้า..ชอบมากเลยครับ

หุหุ

เอ มันเป็นสายเพื่อนผมนะเค้าบอกว่าสาย ถัก อีกอย่าง

Music Sx คะแนนผมให้ 8 จาก 10 ขาดแบบว่าเสียงมันจัดไป แต่แน่ๆผมชอบมากกว่า Super 707

การัต ผมให้ 9 เพราะคิดว่าช่อวต่อมันไม่เยอะเหมือนSX แต่ราคาเนี่ยคิดเนี่ย สรุป หากจะเล่นกะรัตผมแนะนำว่าสอยเลย เสียงมันดีทิ้งSX เหมือนระดับไปอีกขั้นนึง้ลย
    Last edited by punro937; 31 Jan 2009 at 10:00:39.

OverclockZone Member leahlover's Avatar

jamo ระวังเสียงมันจะทึบๆ flat หน่อยนะครับ

ผมให้ dac1 = 10 ละกันเต็ม 15 นะ หุ ๆๆ
    peridot กับ bose com 3 เข้ากันได้ดีครับ

OverclockZone Member space2's Avatar
    ดอนเมือง เกษตร หลักสี่

ของผมburn ไปไม่เท่าไหร่เอง T_T เพิ่งได้มา
    ส่วนเรื่องเสียง ผมเห็นด้วยในแนวทางเดียวกับคุณ punro อ่ะครับ
    เสียงต่ำอบอุ่นดี แต่ที่ผมชอบก็คือ เสียงร้องที่ได้ออกมามันอิ่ม มาก
    วันนี้จะไปรับ Totem rainmaker มาลอง ขาตั้งก็ยังไม่มีเลย T_T
    ได้ผลยังไงเดี๋ยวมารายงานครับ

ตัวนี้ กะรัต ต้อง Burn in ไม่ต่ำ 200 ชั่วโมง

Quote Originally Posted by space2 View Post
    ของผมburn ไปไม่เท่าไหร่เอง T_T เพิ่งได้มา
    ส่วนเรื่องเสียง ผมเห็นด้วยในแนวทางเดียวกับคุณ punro อ่ะครับ
    เสียงต่ำอบอุ่นดี แต่ที่ผมชอบก็คือ เสียงร้องที่ได้ออกมามันอิ่ม มาก
    วันนี้จะไปรับ Totem rainmaker มาลอง ขาตั้งก็ยังไม่มีเลย T_T
    ได้ผลยังไงเดี๋ยวมารายงานครับ
    ดช
    ครับเสียงอิ่มดีครับ โทนอบอุ่นแถมผมคิดว่า ยังติดหวานปลายๆด้วย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks