Announcement

Collapse
No announcement yet.

3300 ที่จ่ายไป รู้สึกคุ้มจริงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคสสวยมาก ทำเองเหรอครับนั่น!!

Comment

แรงแล้วครับ

Comment

ผมเอาคิงตัน 1g/667 ตัวเก่าไปเคลม
        ได้แรมเตี้ย 1g/667 มา ลองลากแล้วบัส 1000 ก็ไหวครับ

Comment

ไอ้เตี้ยแรงนะครับ จะบอกให้...

Comment

Originally posted by vissa View Post
            แคสสวยมากท่าน งบเท่าไรนี่ครับ เผื่อด้วยซัก1
            Originally posted by Anubizy_GOLD View Post
            เคสสวยมาก ทำเองเหรอครับนั่น!!
            อ๋อ..คิดไว้จะแบบนี้อ่ะครับ

ส่วนรูปไปเจอมาที่เว็บนอก พวก htpc Project กำลังคิดอยู่ว่าจะ อะลู หรือ อคิลิค ดี

แต่ลองไปเแย็บๆ ร้านมุ้งลวด หน้าหมู่บ้านดูแล้ว เขาบอก

โอ๊ยยย...เดะๆพี่ ไม่น่าเกิน 1000 ซื้อของเช้า เย็นพี่มาเอาเลย ตาเหลือกเลยผม อิอิ

ถ้าได้บอร์ด N61 หรือ N68 นี่จบเลยนะ

แผนแรก

Originally posted by amcrew View Post
            ผมเอาคิงตัน 1g/667 ตัวเก่าไปเคลม
            ได้แรมเตี้ย 1g/667 มา ลองลากแล้วบัส 1000 ก็ไหวครับ
            Originally posted by XP_armor View Post
            ไอ้เตี้ยแรงนะครับ จะบอกให้...
            ตอนนี้กำลังพยายาม นวดCL มันอยู่ ว่า CL ต่ำสุดจะไปหยุดเท่าไหร่

สรุปคือ ไอ้ค่าแรก CAS# เกิน 350 มันไม่ยอมให้ต่ำกว่า 5 ส่วนค่าอื่น กดลงได้ ตาม SPD 266(533)

ตอนนี้ ได้ที่ 435(870)

Comment

ถูกเเละคุ้น หาได้ที่ไหนอีก

Comment

Originally posted by krittamet View Post
                ถูกเเละคุ้น หาได้ที่ไหนอีก
                อะไรคุ้นครับ อิอิ(แอบแซว)

Comment

คำบรรยายฮาได้ใจดีครับ..แหล่มมาก..

ฝีมือเยี่ยมเลย..

Comment

ลองดันอีกครับ
                    ตัวนี้ดันได้ถึง 3.2 Ghz เลยครับ
                    ผมลองมาเเล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=364173

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                      ลองดันอีกครับ
                      ตัวนี้ดันได้ถึง 3.2 Ghz เลยครับ
                      ผมลองมาเเล้ว http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=364173
                      ไม่กังขาครับว่า 3.2 สำหรับ 4600

ของผมแบบเทสผ่าน แต่ PI อย่างอื่นไม่ผ่าน ผมสุดที่ 3.16 เพราะ Alive7 Vcore สุดบอร์ด มันให้แค่ 1.35

นี่ถ้าได้ 1.4 - 1.5 แบบบอร์ดท่านผมบินไปแล้ว อิอิ
                      Last edited by pann; 31 Jan 2009, 21:21:15.

Comment

Originally posted by pann View Post
                        แหะๆ พอดีว่า มันจะเป็นเครื่อง HTPC ของคุณภรรยาอ่ะครับ

บีบงบไว้ให้ผมแค่ 7500 ทั้ง จอ ทั้ง เครื่อง โอ๊ววว เช็ดดด

ไปเป็นบ้าเป็นบออยู่ใน IT Market เป็น อาทิตย์เลยท่าน เอิ๊กๆ

ส่วนตัวก็คงจะ โน๊ตบุคอีแก่ เพนเทียมเอ็ม 1.7 แรม 512 ต่อไป ประหยัดไฟประหยัดเงิน

คุ้มมากครับผมว่า ซื้อ 4600+ ตอนนี้ มันกลายเป็น 6000+ ไปแล้ว

แต่เดี๋ยวคงเคลียไบออสคืนค่าเดิม ผมประเภทลองแค่รู้ อิอิ
                        ประเสริฐแล้วล่ะได้เมียอย่างนี้ รับรองไม่มีจน

ส่วนถ้าเล่น HTPC ของผมใช้แค่ X2 3600+ 1.9GHZ ก็เล่นไฟล์แบบ1080Pได้สบาย แต่จะต้องลง Ex-Code ต่างหากด้วย ไม่งั้น ภาพกับเสียง มาไม่ตรงกัน

ว่าแต่ว่าคุณใช้เงินทุกเม็ดกับคอมฯชุดนี้คุ้มจริงๆ

Comment

อย่าดูถูกไอ้เตี๊ยKingstonนะครับ ผมลองมาแล้ว ลากเกิน1000 ครับ พอดีประกอบให้เพื่อนบ้าน เลยลองเทสซะหน่อย ส่งเครื่องไปแระ มะงั้น จะเอามาให้ชม

Comment

Originally posted by aon View Post
                            ประเสริฐแล้วล่ะได้เมียอย่างนี้ รับรองไม่มีจน

ส่วนถ้าเล่น HTPC ของผมใช้แค่ X2 3600+ 1.9GHZ ก็เล่นไฟล์แบบ1080Pได้สบาย แต่จะต้องลง Ex-Code ต่างหากด้วย ไม่งั้น ภาพกับเสียง มาไม่ตรงกัน

ว่าแต่ว่าคุณใช้เงินทุกเม็ดกับคอมฯชุดนี้คุ้มจริงๆ
                            แหะๆ ขอบคุณครับ สมัยรุ่นๆ เมียยังไม่มี รถยังไม่ดาวน์ บ้านยังไม่ผ่อน

ผมก็ประเภทบ้าบอเหมือนกันครับกับคอมฯเนี้ย

ที่จริงก็อย่าขาดกะ PC มาปีกว่าแล้วนะ แต่ด้วยสถานะการณ์ด้านความบันเทิงมันบังคับ จำต้องไปไล่จับมือ 2 ช่วงปลายฤดูกาล

กะว่าปลายฤดูกาลหน้าของ เหล่า Phenom ค่อยไปไล่จับราคาถูกอีกที

มีทีหลังเท่ทีหลัง ลากโชว์มาโพสให้ตายก็ไม่ค่อยมีใครอยากดูเพราะเขาเห็นกันจนเบื่อแล้ว เอิ๊กๆๆ

Originally posted by boyro View Post
                            อย่าดูถูกไอ้เตี๊ยKingstonนะครับ ผมลองมาแล้ว ลากเกิน1000 ครับ พอดีประกอบให้เพื่อนบ้าน เลยลองเทสซะหน่อย ส่งเครื่องไปแระ มะงั้น จะเอามาให้ชม
                            ไม่ถึงแหะผม เต็มที่ 498(996) แต่ตอนนี้เอามาวิ่งแถว 421 แต่กด CL ลงไปได้ 4 ปรับไฟลงมาที่ 2.05 ได้

ไม่อยากทรมานมันมาก อิอิ

Comment

ยืมไฟแรมซัก 0.2 หน่อยครับจะเอาอัดเจ้าหนู kingbox
                              อิอิ

Comment

ผมว่า จขกท. เป็นหนึ่งในบุคคลตัวอย่างที่ ใช้งาน computer ได้คุ้มมาก ๆ เลยครับเนี้ยะ

Comment

Working...
                                X