Announcement

Collapse
No announcement yet.

SAPPHIRE 3850 ผมเล่น GRID ลื่นบ้างกระตุกบ้าง งงมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SAPPHIRE 3850 ผมเล่น GRID ลื่นบ้างกระตุกบ้าง งงมาก

SAPPHIRE 3850 ของผมเล่น GRID ไม่ลื่นครับและมันไม่กระตุกด้วย

แต่อาการเป็นแบบว่าเล่นไปมันลื่นแล้วมันก็หนืดแล้วมันก็ลื่นแล้วมันก็หนืด แต่มันไม่กระตุกนะ

ผมเลยงง ตอนใช้ 3650 มันไม่เป็น พอมาตัวนี้เป็นซะงั้น เปลี่ยนไดรเวอร์เป็น 9.1 แล้ว ก็ยังเป็น

งงมั๊ยครับที่ผมพิมพ์ ผมเกือบงงเองเหมือนกัน ไม่รู้จะบอกยังไง

สรุป ไม่กระตุกแต่มันลื่น 3 วิ แล้วมันหนืดนิดนึงแล้วก็ลื่น 3 วิ ต่อ เป็นแบบนี้ไปเรื่อย

ทำแหกโค้งไม่เคยถึงเส้นชัยซะทีออกเกมส์ก่อน

ท่านใดพอทราบอธิบายให้ผมรู้หน่อย จะเป็นพระคุณอย่างสูง

Spec : E7200@ 2.8GHz - SAPPHIRE 3850 256bit/256mb - G.Skill 4GBPK CL4-4-4-12 - PSU OCZ StealthXStream 600W - WD 320GB AAKS

อยากรู้อะ ไม่รู้แต่ละท่านนึกภาพออกหรือเปล่า

Comment

เงียบเลย

Comment

หาไดร์เวอตัวเ่ก่าๆมาลงเลยครับ
        http://downloads.guru3d.com/Videocar...Vista_c31.html

Comment

ลืืมบอกผมใช้ xp sp3 ครับ

Comment

ลองดูแล้วครับเหมือนเดิมเลยกับ 8.10 8.11 8.12 และ 9.1 ควรจะใช้เวอร์ชั่นไหนดีแนะนำหน่อยครับ

Comment

ปรับภาพยังไง oc รึเปล่า จ่ายไฟพอรึเปล่า

Comment

ดันๆ ครับ รอผู้รู้ มาตอบ
                เพราะว่า ผมก็ เป็นอาการเดียวกัน กับ คุณtar2199 เลยครับ

Comment

ผมใช้รุ่นเดียวกับคุณอยู่ ใช้ 8.12 winxp sp2 ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

งั้นลองปรับ shadow เป็น medium ดู ตัวนี้มันกิน spec เยอะ

Comment

เป็นเหมือนกัน ถ้าใช้ driver เก่า (แถม) ไม่เป็น

Comment

เป็นกะแคร๊กรึป่าวท่าน
                      ผมก็เป็น

Comment

Originally posted by jackson View Post
                        ปรับภาพยังไง oc รึเปล่า จ่ายไฟพอรึเปล่า
                        OC กับ EPU ครับ ส่วนไฟน่าจะพอนะ OCZ600W StealXStream ครับ

Originally posted by iamatom View Post
                        ดันๆ ครับ รอผู้รู้ มาตอบ
                        เพราะว่า ผมก็ เป็นอาการเดียวกัน กับ คุณtar2199 เลยครับ
                        ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับท่าน

Originally posted by Godstep View Post
                        ผมใช้รุ่นเดียวกับคุณอยู่ ใช้ 8.12 winxp sp2 ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

งั้นลองปรับ shadow เป็น medium ดู ตัวนี้มันกิน spec เยอะ
                        เดี๋ยวลองดูนะครับ

Originally posted by ruxky View Post
                        เป็นเหมือนกัน ถ้าใช้ driver เก่า (แถม) ไม่เป็น
                        ต้องลองดูแล้วครับ

Originally posted by KingYojimbo View Post
                        เป็นกะแคร๊กรึป่าวท่าน
                        ผมก็เป็น
                        อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน เห่อๆ

Comment

ผมรู้แล้วครับ เป็นเพราะไป oc กับ EPU แล้วตั้งในหมวด AUTO มันเลยเป็นแบบนี้ แต่พอปรับไปโหมด Performance หรือ Turbo กลับไม่มีอาการ

ของท่านอื่นเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ

Comment

ของผมมีแต่โปรแกรม Gamer Hud มันเพี้ยนครับ มาก่อนไม่มีปัญหา แต่แค่ลองย้าย Slot VGA ดูแล้วย้ายกลับ มันหาว่าผม OC. VGA ตลอดเลยครับทั้งที่ผมปรับ Default ไปแล้วนะนั้น

Comment

Working...
                            X