Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xonar Essence STX มีใครต้องการบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xonar Essence STX มีใครต้องการบ้างครับ

ผมอยากลองถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆดูว่ามีใครสนใจการ์ดตัวนี้บ้าง พอดีได้บังเอิญเจอท่านหนึ่งที่เค้าเป็น dealer ของ synec แล้วเค้าบอกว่าถ้าคนต้องการมาก อาจจะรับสั่งครับ ส่วนเรื่องราคายังไม่ทราบครับ เค้าขอให้ได้คำตอบที่แน่นอนก่อนจากทางนั้นครับ แต่ถ้าได้จำนวนคนที่ต้องการเพิ่มขึ้น ผมว่ามันจะมีโอกาสมากที่จะสั่งเข้ามาครับ ยังไงถ้าใครสนใจลองโสตอบมาหน่อยครับ อยากทราบจำนวนเพื่อหาแนวร่วมครับ ขอบคุณมากครับ

มันน่าสนใจยังไงขอข้อมูลหน่อย

Comment

ราคา
      ของที่จะได้เป็นตัวไหน?
      full เลยหรือ ว่าอย่างไร

ข้อมูลเล็กๆๆ

Comment

เรื่องรายละเอียดยังไม่ทราบมากครับ เค้าคุยกันกับทาง asusอยู่ ผมก็ไม่ค่อยมีข้อมูลมากนักครับ การ์ดตัวนี้มีหลาย edition ไหมครับ ผมไม่แน่ใจเหมือนกัน เพราะคนที่จะสั่งเค้าฝากถามมาอีกที แต่อยากทราบจำนวนคร่าวๆก่อนครับ ตอนนี้ที่หาได้ก็มีประมาณสี่คน ถ้ามีคนสนใจเยอะก็จะมีน้ำหนักมากขึ้นครับ

Comment

อ้าวมาโผล่อยู่กระทู้นี้ด้วยเหรอครับ
          เมื่อกี้ไปฝากคำตอบไว้ในกระทู้
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=385424
          คุยเรื่องเพลงกำลังสนุกเลย

Comment

ถ้าสนใจการ์ดตัวนี้ก็ลงชื่อเพิ่มได้ครับ ^-^

Comment

ถ้าสั่งได้ถูกกว่าราคาตลาดพอสมควรก็ลงชื่อด้วยคนคับ

Comment

รอครับอะไรมาก่อนก็อันนั้น

Comment

ราคามันเท่าไหร่ครับถ้านำเข้ามาอะครับ

Comment

ราคาไม่แน่ใจครับ แต่ผมคาดว่าไม่น่าจะเกิน 7 พัน (คิดจากตัว hdav แล้วบวกไปอีก $20)

Comment

ถ้าสั่งเข้ามาได้ ก็มีประกันของ synnex แน่ๆ (คนที่ถามเค้าบอกมา)

Comment

ลงชื่อครับ
                        นึกว่าราคาเท่า hdav นะเนี่ย (อิงจาก newegg ที่ $199.99)

- มี edition เดียว
                        - full แน่นอน

Comment

ผมจำได้ว่า prototype มันมีรุ่น stereo X ด้วย ระวังงานเข้า

Comment

แล้วรุ่น stereo X ต่างจากปกติยังไงบ้างครับ (ลองหาใน google ก็ไม่เจอครับ)

Comment

จาก futurelooks
                              ASUS showed off a brand new two channel audio card called the XONAR Stereo X with a built in 1/4 inch (6.5mm) headphone plug built specifically for serious headphone audiophiles. The card drives the headphone jack with a full 1 watt amplifier so that your highest end cans will sound just right. The card also features full left and right channel RCA outputs for plugging into your favourite tube or high end two channel amplifier.

Based on the same AV100 chip that the other XONAR cards use, it also features a 120db S/N ratio. The only thing missing were the tubes onboard.
                              มันก็สเปคพื้นฐานของ Essence STX นะครับ
                              คือเป็น hi-end sound card พร้อม headphone amp และใช้ชิป AV100 (ไม่ใช่ AV200 แบบ D2X) มี analog out เป็น RCA ไม่ใช่ 3.5mm TRS
                              ก็คิดว่า Stereo X เป็น prototype ของ Essence STX นะครับ
                              อีกอย่าง คำว่า STX อาจจะย่อมาจาก Stereo X ก็ได้ครับ
                              Last edited by exFictitiouZ; 31 Jan 2009, 17:17:19.

Comment

Working...
                              X