Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมที่ซิ้งค์CPUนี่ เป่าเข้า หรือดูดออกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมที่ซิ้งค์CPUนี่ เป่าเข้า หรือดูดออกครับ

ตามหัวข้อครับ

เป่าออกครับ

Comment

จริงๆแล้วการออกแบบนะครับ
      แต่ที่นิยมคือเป่าอัด
      สมัยก่อนมี Alpha ที่ใช้ดูดออก
      sigpic
      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
      งดแรงชั่วคราว

Comment

อย่าง socket A ดูดออก แต่เท่าที่ลอง อัดจะเย็นลง 3-4 องศา แต่คาดว่าพัดลมจะพังเร็ว - -''

Comment

ของผมเป็น P.4 478 ใส่ซิ้งของ กิ๊กกะไบท์
          คือผมจะเปลี่ยนพัดลมให้มันแรงขึ้นก็เลยสับสน
          ว่าตกลงเป่าเข้า หรืดูดออกดีกว่ากัน

Comment

แล้ว True black ติดพัดลม 2 ตัว ส่วนใหญ่เค้าจัดทิศทางพัดลมยังไงครับ
            -เป่าเข้าอีกด้าน แล้วเอาออกอีกด้าน
            -เป่าเข้าทั้งสองด้าน

Comment

ลองเอาชามมาม่าต้มร้อนๆ
              ไปวางหน้าพัดลม กับ ไปวางหลังพัดลม
              ชามไหนจะเย็นเร็วกว่ากันครับ
              พัดลมคงไม่พังเร็วขึ้นหรอกครับเพราะหมุนเท่าเดิม
              อันนี้ผมลองคิดแบบชาวบ้านดู เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ยเรา.... - -*

Comment

Originally posted by wasaki View Post
                ลองเอาชามมาม่าต้มร้อนๆ
                ไปวางหน้าพัดลม กับ ไปวางหลังพัดลม
                ชามไหนจะเย็นเร็วกว่ากันครับ
                พัดลมคงไม่พังเร็วขึ้นหรอกครับเพราะหมุนเท่าเดิม
                อันนี้ผมลองคิดแบบชาวบ้านดู เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ยเรา.... - -*
                idea เมพขิงๆ ซูฮกเลย

สงสัยสังเกตุจากรอบตัว เวลาใช้เงินหมดไปกับคอม เลยต้องกินมาม่า พอกินมาม่าก็สังเกตุเรื่องความร้อนไปด้วย โอ๊ว สุดยอด

Comment

ผมดูดจากหน้าออกหลังเคส

Comment

Originally posted by shady View Post
                    idea เมพขิงๆ ซูฮกเลย

สงสัยสังเกตุจากรอบตัว เวลาใช้เงินหมดไปกับคอม เลยต้องกินมาม่า พอกินมาม่าก็สังเกตุเรื่องความร้อนไปด้วย โอ๊ว สุดยอด
                    มีฮา ... ก๊าก

ต้องเป่าเข้าเด้อ ท่องไว้เลย พัดลมต้องเป่าเข้าซิงค์

Comment

ผมเป่าออกอ่ะ ประมาณว่า ดูดจากซิงค์ แล้วออกนอกเคสเลย

Comment

ตอนนี้ผมเป่าเข้าแล้วครับ
                        ผมลองทั้งเป่าเข้าและดูออกดูแล้ว
                        เป่าเข้าจะเย็นและลดอุณหภูมิของ CPU ได้เร็วกว่า
                        ส่วนดูดออกช่วง Ilde ไม่ต่างกัน แต่ช่วงfull เป่าเข้าเย็นกว่า
                        2-3องศา

Comment

ถ้าดูดออก ผมว่าความร้อนจากภาคจ่ายไฟมันจะเข้ามาแทนนะครับ ( กรณีชามข้าวหมา )

แต่ถ้าเป็นพวกยืนก็เป่า พวกออกแบบซิงค์เค้าคงคำนวนมาแล้วครับ

Comment

อ่าวซ้ำ

Comment

เคยเอาเป่าออก ดูดจากซิงค์ออก ปรากฏว่า "จอฟ้า" คับ ตอน peak P4 3.0

เลยต้องหันเอาเป่าอัด ไม่มีอะไรเกิดขึ้นตอน peak ...

Comment

Working...
                              X