Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมOC แล้ว เครื่องกระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมOC แล้ว เครื่องกระตุก

ทำไมOC แล้ว เครื่องกระตุก คือมันกระตุกแบบ หน่วงๆ ค้างๆ

ผมก็ ลาก E8200 ไปที่ 3.6 450*8 ปรับCL 5 5 5 15 ทด 1:1
    บอร์ด EP35-DS3R
    ไฟออโต้

-*- เข้าวินแล้ว
    ฟังเพลง มีเสียงยานด้วย หน่วงๆ กระตุก -*-เป็นช่วงๆ

ถามอีกนิด คือ ไฟVcore มันไม่ควรเกินเท่าไลไม่ก่า อัดเข้าไป แต่ อัด ไป1.3 แล้วมันก็ยังกระตุก หรือเป็นที่อ่ะไรครับ งง -*-

ตอนนี้ไม่ตุกแล้ว -*- อัดไฟ ไป1.35 เทส ผ่าน แล้ว ไม่ตุกละ

แต่ อุณหภูมิ IDEL 50+-5 Fullload 70+-5

Comment

กระตุกเพราะไม่เสถียรครับ

อุณหภูมิ กำลังดีครับ อิอิ

Comment

ตามนั้น

Comment

ขอบคุณจะ หายแล้ว ไปขุดทู้เก่าๆมาดู ไล่จนนิ่งละ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
            กระตุกเพราะไม่เสถียรครับ

อุณหภูมิ กำลังดีครับ อิอิ

Comment

พี่ ถ้าจะคล็อกแรมต่อ นี่ทำไงต่อตอนนี้ผม ฟิกไว้ที่ 5 5 5 15 อ่าครับ

Comment

Working...
              X