overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: PSP เสียงดีกว่า SE Walkman เปล่าครับ

OverclockZone Member J2008's Avatar

Post PSP เสียงดีกว่า SE Walkman เปล่าครับ

พอดีลองฟัง W350i ของเพื่อนมาครับ เสียงและกำลังขับด้อยกว่า PSP นิดนึง
    เสียงไม่ใสเท่า มิติน้อยกว่าแคบกว่า เบสบวมกว่าแต่ไม่เป็นลูกเหมือน PSP
    ไม่ทราบว่าคิดยังไงกันบ้างครับ เหมือนกันเปล่า
    เห็น W350i เป็น walkman phone น่าจะเน้นที่ฟังเพลงโดยเฉพาะ
    เสียงต้องดีกว่า PSP สิ
    แล้วรุ่น W เนี่ยเสียงต่างกันมากไหมครับในแต่ล่ะรุ่น

อ้อ ลองฟัง 5310 ของเพื่อนมา เสียงแย่กว่า psp และ w350i มาก แหลมๆ เบสบาง ไม่ค่อยใสด้วย
    ปกติเปล่าครับ

OverclockZone Member BlackDrago's Avatar

ไม่เคยลองฟังบน PSP เหมือนกัน ว่าแต่ทั้ง 2 อย่างฟังผ่านอะไรครับ ถ้าเป็นหูฟังเป็นอันเดียวกันรึป่าว

OverclockZone Member magzaa's Avatar

walkman phone ต้องเป็น ซีรีย์ 8-9 ถึงจะแจ่ม

ส่วนโนเกีย เปลี่ยนหูฟังก็แจ่มแล้วครับ

ตอนนี้ผมใช้ ipod touch อยู่แจ่มมากมายเลยครับ
    Last edited by magzaa; 31 Jan 2009 at 00:31:13.

OverclockZone Member J2008's Avatar

ใช้ EP630 ทั้งหมดเลยครับ ลองต้องลองตัวเดียวกันถึงเทียบได้ครับ
    แต่รู้สึกได้ว่าชิบเสียง PSP จะดีกว่า W350i เพราะขับได้ดีกว่า ใสกว่า แต่ W350i โปรแกรมเล่นดีมาก
    มีให้ปรับเยอะ แต่ปรับแล้วฟังยังไงก็สู้ PSP ไม่ได้อ่ะ เรื่องเสียงนะ ดีกว่าก็แค่เร่งเบสได้เยอะกว่า

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

PSP ดีกว่ามหาศาล แต่แรงขับน้อยนะ PSP

แนะนำ + แอมป์ซักตัว

OverclockZone Member xexalskyline's Avatar
    เซ็นทรัลแจ้งวัฒนะ ปากเกร็ด นนทบุรี

จะฟังเพลงจริงๆ ผมแนะนำลงทุนซื้อ player เฉพาะดีกว่าครับ

แล้วจะรู้สึกจริงๆว่าพวกมือถือฟังเพลงทั้งหลายก็เทียบไม่ติด

ปล.psp เสียงดีนะแต่แรงขับน้อย(มาก)+ปรับอะไรไม่ค่อยได้

OverclockZone Member best0032001's Avatar

คิดเหมือนเจ้าของกระทู้ครับ

แต่ W รุ่นอื่นๆๆก็ดีนะ

OverclockZone Member best0032001's Avatar

ขอเสริมอีก นิด w350 ระบบ mega bass มันไม่ดีมาก เพระแรงขับต่ำ ผลเลยออกมาเป็นแบบนั้น

ถ้าเปิด bass ธรรมดา ก็ ไม่ต่างจาก psp หรอกครับ จะต่างแค่ แรงขับต่ำ (ความดัง ไม่เท่าpsp)

ทำให้ หูฟังพวก ครอบ หู ไม่เหมาะกับ w350 อย่างแรง

ขอเสริมต่อ อีกนิด
    ถึงแม้ w350 จะไม่ได้เสียง ที่ยอดเยียม มาก แต่หาก เทียบกับค่าตัว ที่ 2990 และหูฟังที่ได้มา
    พร้อมระบบ walkman 2.0 มันก็กิน ขาด กับมือถึงรุ่นอื่นๆๆๆแล้วครับในราคาพอๆๆกัน

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

Quote Originally Posted by xexalskyline View Post
    จะฟังเพลงจริงๆ ผมแนะนำลงทุนซื้อ player เฉพาะดีกว่าครับ

แล้วจะรู้สึกจริงๆว่าพวกมือถือฟังเพลงทั้งหลายก็เทียบไม่ติด

ปล.psp เสียงดีนะแต่แรงขับน้อย(มาก)+ปรับอะไรไม่ค่อยได้
    เห็นด้วย เจอ Player ดีไปๆไม่อยากฟังกับโทรศัพท์อีกเลย

ขอบคุณทุกท่านมากครับ เสียง W350 เป็นอย่างที่ท่านว่าจริงๆ พอเปิด mega bass ปุ๊ป เสียงแย่ลงมากๆ
    ( แบบว่ามันลดเสียงอื่นที่ไม่ใช่เบสลง ให้เบสเด่น ทำให้เสียงอู้ ไม่ใส บวมอย่างเดียว เบสก็เท่าเดิม แค่ลดความใส )
    และเสียงก็เบาจริงๆ ล่าสุดไปลองกับ K790i เสียงเบสเป็นลูกหนักขึ้น ใสกว่า W350 อีก แต่ก็ยังไม่เท่า PSP

W350 แถมหูฟังอะไรมาก็ไม่รุ้ครับ เบสอย่างบวม บวมกว่า EP630 อีกครับ แต่เบสดันไม่เป็นลูกหนักๆ เลยครับ

Quote Originally Posted by J2008 View Post
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ เสียง W350 เป็นอย่างที่ท่านว่าจริงๆ พอเปิด mega bass ปุ๊ป เสียงแย่ลงมากๆ
    ( แบบว่ามันลดเสียงอื่นที่ไม่ใช่เบสลง ให้เบสเด่น ทำให้เสียงอู้ ไม่ใส บวมอย่างเดียว เบสก็เท่าเดิม แค่ลดความใส )
    และเสียงก็เบาจริงๆ ล่าสุดไปลองกับ K790i เสียงเบสเป็นลูกหนักขึ้น ใสกว่า W350 อีก แต่ก็ยังไม่เท่า PSP

W350 แถมหูฟังอะไรมาก็ไม่รุ้ครับ เบสอย่างบวม บวมกว่า EP630 อีกครับ แต่เบสดันไม่เป็นลูกหนักๆ เลยครับ
    หุหุ พูดแบบนี้ก็ไม่ถูกนะครับ
    ลอง พยายามใช้และจูนมันก่อน

สำหรับหูฟัง ของ w350 คือรุ่นHPM-64 ซึ่งจะออกไปทางเสียงเบส เป็นรุ่นเดียวกับที่ใช้ใน W595

แต่หูนี้ จะมีปัญหามากตอนซื้อมาใหม่ มันจะอู่ๆๆ หาความใส้ไม่เจอ +กับ w350 ที่mega bass
    ไม่ดีมาก ทำให้ ออกมา เสียงอู่ไปหมด

แต่ถ้าคุณได้ Burn หูตัวนี้แล้ว

มันจะให้ผลออกมาดีมาก
    สมกับราคา
    อย่างที่บอกครับ

W350 2990 คุณภาพเกินราคา

ทุกวันนี้ ผมก็ ใช้หู นี้+mega เนียละครับ
    แต่ขอเน้น ย่ำ ว่าหูฟัง ที่แถม มากับIphone ห่วยที่สุดเกินคำบรรยาย เมื่อเทียบกับค่าตัว แล้วจะบ้าตาย
    ให้ คะแนน8/10
    ขอ ลบ 2คะแน นเนื่องจาก ความใส่ และ ช่วงเสียงแคบ

ปล. แต่ขอเน้น ย่ำ ว่าหูฟัง ที่แถม มากับIphone ห่วยที่สุดเกินคำบรรยาย เมื่อเทียบกับค่าตัว แล้วจะบ้าตาย

Bookmarks

Bookmarks