Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกให้หน่อยครับ X2 7750 กับ X3 8450 และก็ Mainboard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกให้หน่อยครับ X2 7750 กับ X3 8450 และก็ Mainboard ครับ

คือตอนนี้กำลังจะหันมาเล่น AMD ครับ

แต่กำลังสับสนอยู่ระหว่าง X2 7750 เพิ่งออกเลย อิๆๆ กับ X3 8450 ออกมานานละ

2ตัวนี้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันหรอคับ เอามาเล่นเกมส์เป็นส่วนใหญ่ แล้วก็ดูหนัง Hidef 1080 ไม่ค่อยได้แปลงไฟล์อะไรซักเท่าไหร่ครับ

ควรจะใช้ CPU ตัวไหนดีหรอครับ

แล้ว Mainboard มองๆ MA78GM - S2H ของท่านกิ๊ก หรือ ASUS M3N-H/HDMI

หรือ ECS A780GM- Ultra ที่เพิ่งออก อะคับ

เล่นตัวไหนดี รบกวนท่านสาวก AMD แนะนำด้วยนะคร้าบ

เป็นไปได้ขอแนะนำ การ์ดจอ แบบว่ารา3000หน่อยๆมาด้วยก็ดีครับ สับสนระหว่าง 3850 กับ 4670 น่ะครับ

ขอบคุณมากคร้าบ

x2 7750 กับ x3 8450 x3 ได้เปรียบเรื่องตอนดูหนัง HD ตอนใช้ cpu ถอดรหัสหนัง HD จะเห็นความต่างของ การใช้งาน โดย x3 จะทำงนได้ สบายกว่า คือพูดง่ายๆ สมมุติ x2 ใช้ไป70 % โดยที x3 ใช้เพียง 30-40 %

เเต่ถ้าเล่นเกมส์ผมเชียร์ x2 7750 (ชอบ สดใหม่) ถ้าจะเอา x3 ผมว่าเอา x4 ไปเลยดีกว่าคับ ส่วน M/B ต้องดูจุดประสงค์ด้วยว่าท่านเอาทำอะไร เเต่ผมอยากลอง ECS ultra ดู
    การ์ดจอ ถ้าหามือ 2 ลองมอง พวก 3870 8800 9600 ดู
    nvidiaดูหนังไม่เเพ้ ATI หรอก พวกที่บอกดีกว่าเเปลว่ามันปรับไม่เป็น เรื่องการเซ็ตค่าคอนฟิค ลองถามตาเรือดู เขาเทพ เเระ เอาไปลองจนบรรลุเเล้ว

Comment

7750
      M3A78-CM

Comment

7750

Comment

7750 มั้ง

Comment

เอา 7750BE ครับ

คล็อกได้ไกลกว่า
            เทคโนโลยีเดียวกัน

Comment

ECS A780GM- Ultra + X2 7750 BE

Comment

โห มีคนให้ความรู้เยอะแยะเลย ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะคร้าบ

แต่ไม่ค่อยเห็นมีคนเชียร์ 8450 เลยอะคับ ทั้งที่มัน3หัวแต่เพิ่มตังจาก 7750 แค่ 300 เองก็ได้ 3 หัวแล้ว

หรือว่า 3 หัววไม่่ค่อยจำเป็นในการใช้งานหรอคับ

Comment

เล่นเกมส์ ดูหนัง 2 หัว พอ
                  แปลงไฟล์ ตัดต่อ หนัง ก็ 3หัว ใจจริง เล่น 4 หัวดีก่าครับ 3หัว เพิ่มตังค์อีกนิดก็ได้ 4 หัวแล้ว
                  เลือกเอาละกันถ้าเล่นเกมส์ดูหนัง แปลงไฟล์นิดหน่อยก็ 2 หัวเอาอยู่ครับในราคาที่เบาๆ

Comment

ถ้ามอง X4 สนับสนุน 9550 คับ

ผมไช้อยู่เวลารวมไฟล์ HD หรือ split ไฟล์ ลื่นดีคับ

Comment

ขอบคุณคร้าบ

แล้วบอร์ดนี่ ค่ายไหนดีหรอคับ

Comment

ASUS M3A78-CM

Comment

รอดูตัวนี้ก็น่าสนนะครับ..อิอิ.. ECS A780GM-A Ultra..

Comment

ASUS M3A78-CM

มันใช้ oc ได้่ดีหรือว่าไงอ่ะครับ เห็นหลายคนแนะนำเหมือนกัน

Comment

ASUS M3A78-CM กับ M3A78-EM มันต่างกันยังไงอะครับ ทำไมในเว็บ ASUS มันไม่มี M3A78-CM อะคับ

Comment

Working...
                              X