overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ใครมีไวรัสช่วยทีคับ. . .!!

OverclockZone Member guidezaza's Avatar

Default ใครมีไวรัสช่วยทีคับ. . .!!

เรื่องมันก็มีอยู่ว่า

เพื่อนผม เป็นผู้หญิงคับ มันมีอะไรกับแฟน

แล้วแฟนมันถ่ายคลิปไว้ (แฟนมันก็เพื่อนผม)

แต่พอผู้หญิงจะบอกเลิก มันขู่จะเอาคลิปมาเปิดเผย

ผมอยากได้ไวรัสคับ ขอแบบ คลิกเดียวลงวินโดวใหม่

ผมสงสารผู้หญิงมากคับ ช่วยทีนะคับ แอดมาหาผมก็ได้ xomg_club_zax@hotmail.com

OverclockZone Member guyo's Avatar

ไม่ต้องเอาไวรัสครับ แจ้งความเลยดูซิมันได้ลงวินโดว์ในคุกแน่

OverclockZone Member guidezaza's Avatar

คือว่าผมอยากตัดไฟตั้งแต่ต้นลมคับ เพื่อนกันด้วยผู้ชายอะ

แต่ผมสงสารผู้หญิง

แจ้งความดำเนินคดี น่าจะดีกว่า ครับ

ถ้าจะว่าไปแล้ว หากคุณ ทำ os เจ็ง หรือ ต้อง format ยังๆงก็ตาม

อย่าลืมว่า มันสามารถ กู้ ข้อมูลกลับมาได้อยู่ดี

ในทางกลับกัน ในเมื่อรู้แน่ๆ ว่า ไอ้เนีย ขู่กันโชค
    หาหลักฐาน หรือ อัดเสียง ไม่งั้นก็ VDO + เสียง (ดิ้นไม่หลุด)

แล้วแจ้งความดำเนินคดีไปเลย แถมจะได้ ค่าเสียหาย 100% ด้วยซ้ำ (ถ้าชนะคดี มีหลักฐาน ทำให้ศาลเชื่อว่า บุคลนั้นๆ ขู่ หรือ ทำให้ เราเสียขวัญ หรือหวาดกลัว ฯลฯ)

ป.ล ผม ไม่ใช่นักกฎหมาย เพราะฉะนั้น ควรปรึกษา ผู้รู้โดยตรง (ทนายความไม่ได้รู้ไปทุกเรื่อง หาคนที่เก่งคดี ด้านนี้โดย ตรงด้วยนะ ครับ)

ถ้าผิดพลาดประการใดต้องขออภัยอย่างสูง
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~

OverclockZone Member heroin's Avatar

ไปที่ สน. ลงบันทึกประจำวันไว้ครับ เมื่อเขารู้ว่าเราติดต่อ ตร เเละ ระบุตัวผู้คิดจะทำเเล้ว เขาคงไม่กล้าครับ

OverclockZone Member tracked's Avatar
    นนทบุรี ซ่อมการ์ดจอ ซ่อมโน๊ตบุ๊ค

ไอ่ผมก็ปยากช่วยนะ แต่ไปแจ้งความมันไม่สะใจกว่าหลอ

คือว่าผมก็เป็นเพื่อนของผู้ชายคับ
    ผมอยากตัดไฟตั้งแต่ต้นลม
    จะแจ้งความ มันก็เหมือนจะแรงไปหน่อย

เพราะมันแค่ขู่ ถ้าผมทำคอมมันพัง มันก็ไม่มีอะไรมาต่อรองกับผู้หญิง

มันไม่ค่อยรุ้เรื่องคอมด้วย เรื่องกู้ข้อมูลมันคงทำไม่ได้คับ

OverclockZone Member tArIbAn's Avatar

ถ้าผมเป็นเพื่อนเขา จะเตือนเขาแทนมากกว่าทำแบบนี้....ครับ
    บอกเพื่อนคุณ เตือนสติหน่อย ว่าพ่อแม่เลี้ยงมาโตขนาดไหนแล้ว อยากเอาสะใจตัวเองแล้วไปนอนคุก ออกข่าว ประจานชื่อวงตระกูลให้เสื่อมเสีย? โดนคนรุมประชาทัณฑ์ก็ไม่แปลก แล้วพ่อแม่ฝ่ายหญิงคิดว่าเขาจะไม่เอาเรื่อง?
    เลิกกันไปแล้วเราไปหาคนใหม่ดีกว่าไหม?

ฝากไปบอกเพื่อนคุณด้วยนะ หน้าตัวเมียจังครับ...

ฝ่ายหญิงไปแจ้งความดำเนินคดีขึ้นมา เข้าไปจับแล้วยึดคลิป ลบ ข้อมูล จบ

เลือกเอาครับ จะ เอาทางไหน

แล้วถ้าเขาเก็บคลิปไว้ที่อื่นนอกจากคอมล่ะ?
    เป็นผมมีที่ซ่อนไฟล์เยอะแยะ ไม่จำเป็นต้องเก็บคอมอย่างเดียว
    Last edited by tArIbAn; 31 Jan 2009 at 10:45:50.

OverclockZone Member 4701030316's Avatar

ถ้าจะเลือกตัดไฟแต่ต้นลม
    ไม่ถึงกับต้องปล่อยไวรัสหรอก เพราะถึงยังไงข้อมูลนั้นก็ยังกู้กลับมาได้
    แม้ว่ามันจะไม่ค่อยรู้เรื่องคอมก็จริง แต่เพื่อความแน่ใจ 100%

ใช้พวกโปรแกรมลบข้อมูลแบบถาวรที่กู้กลับมาไม่ไ้ด้เลยจะดีกว่านะ
    แนะนำโปรแกรม Eraser กับ Media Wiper ผมอ่านใน comp.today
    เห็นมันยืนยันว่ากู้กลับมาได้แต่ก็เปิดไม่ได้อยู่ดี ลองเสิร์ชในกูเกิ้ลน่าจะมีนะ

ถ้าไม่รู้ว่ามันเก็บไว้ที่ไหนก็ลบแม ร่ง HDD ทั้งลูกไปเลย ดัดสันดานมันไปอีกทางนึง

OverclockZone Member merlix's Avatar

ไปที่บ้านมันแล้วก้ลบทิ้งสะ อิอิ

OO.SafeErase.v3.0.1308 ครับ
    ลบให้กู้ไม่ได้เลย
    ถ้าคุณยังจับต้องเครื่องเค้าได้
    และรู้ว่าไฟล์มันเก็บไว้ที่ใด

แต่ผมว่าทำตามกระทู้ด้านบนดีกว่า
    สนสารผู้หญิงครับ แต่ผู้ชายมันเลวน่ะ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

เเจ้งความดีกว่าครับเรื่องนี้เรื่องใหญ่กว่า ไวรัสกินคอมนะครับ

อาจจะได้คบกับเพื่อนหญิงเพราะความดี อิอิ 55

OverclockZone Member keid's Avatar

ผมมีนะ แต่มันทำให้ฮาร์ดิสก์พังเลยนะ ไม่กล้าให้อ่ะ

OverclockZone Member noomkorat's Avatar
    Nakronrajchasima

เพื่อนคุณและคุณยืนบนขอบของการก้าวล่วงกฎหมายทั้งคู่
    เพื่อนคุณกระทำการและข่มขู่คู่กรณี คงล่วงไปแล้ว
    แต่คุณรู้และสามารถที่จะเข้าถึงข้อมูลนั้นได้ด้วย
    เตือนเพื่อนก่อนเหตุการจะลุกลามไป หมายถึงอาจจะลามมาถึงคุณด้วย
    ทั้งที่ไม่อยากเกี่ยวข้องก็ตาม

OverclockZone Member VesPer-KiD's Avatar
    LampanG & Chiang Mai

ถามว่า คิดว่าเค้าเก็บแค่ไว้ในคอมหรอครับ

ถ่ายมา ในมือถือก็ต้องเคยมี
    ไปๆมาเก็บไว้ในเฟชไดพ์ด้วย

OverclockZone Member microsoft™'s Avatar

Quote Originally Posted by VesPer-KiD View Post
    ถามว่า คิดว่าเค้าเก็บแค่ไว้ในคอมหรอครับ

ถ่ายมา ในมือถือก็ต้องเคยมี
    ไปๆมาเก็บไว้ในเฟชไดพ์ด้วย
    ตามนั้นครับ รวมถึงเขาอาจจะไร้ต์ลงแผ่น CD ด้วย ทำตามหลายๆความเห็นจากวิธีข้างบนจะดีกว่านะครับ แจ้งตำรวจดีที่สุด

หรือถ้าจะทำจริงๆแค่ไวรัสไม่พอหรอกครับ แต่ต้องทำให้ฮาร์ดดิสต์เจ๊งเลยดีกว่า อิอิ กำ..

มีไว้เพื่อศึกษาการทำงานเท่านั้น
    รูป รูป

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เอามายืมกดเล่นซักตัวดีมั้ยเนี่ยะ อิอิ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

อันเน้ น่าจิเรียก

เห็นใจผู้หญิืง แต่...สงสารเพื่อน

โค๊ะ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แล้วผู้หญิงคิดเองไม่เป็นหรือนี่ จะนั่งรอไปเรื่อย ๆ รึไงนี่ แจ้งความก็จบ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

มีแต่ไม่อยากให้ ผมว่ายิ่งเพื่อนกันต้องยิ่งคุยกันนะครับ น่าจะง่ายกว่า ไปทำคอมเค้าพัง มันก็จะเคืองกันอีกเปล่าๆ
    ถ้าเพื่อนกันจริง พูดกันแล้วไม่รู้เรื่อง ก็เลิกเป็นเพื่อน แล้วแจ้งความซะเถอะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks