Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 + EP31-DS3L รบกวนดูไห้ทีครับ พึ่งย้ายค่ายมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 + EP31-DS3L รบกวนดูไห้ทีครับ พึ่งย้ายค่ายมา

พอดีพึ่งย้ายค่ายมาครับ

ตัดสินใจที่ e8400 (ซิ้งเดิมๆ)+ ep31 ds3l

ลองoc ดูผลออกมาตามรูป

ผมอยากถามว่า ไอ ep31 มันมีไห้ปรับค่าCL ram ป่าวอะคับ หาไม่เจอ

แล้วผมควรปรับไรเพิ่มอีกอ่าคับ ไฟแรม ไฟcpu แค่นี้พอไหมอ่าคับ

มีครับ หน้ไปออส กด Ctrl+F1

Comment

ปรับ CL ram เข้าหน้า Bios แล้วกด Ctrl+F1 ครับ แล้วก็เข้าไป Set ได้เลยครับ

Comment

เจอแล้วคับ อิอิ ที่แท้มีคีย์ลัด

แล้วไฟ cpu ไฟram แค่นี้พอไหมคับ

ถ้าอยากไห้ถึง4g ซิ้งเดิมจาไปไหวไหมอ่า
        Last edited by l3ellzaa; 31 Jan 2009, 13:35:28.

Comment

โอ้ อยากทราบเหมือนกันครับ ขออนุญาติขุด ขึ้นมาซักนิด

( ปลายเดือนจะ ถอย E8400 เหมือนกัน )

ฝากไว้อีกหนึ่งคำถามด้วยครับ ซิ้ง ราคาไม่เกิน 1000 ที่ E8400 ใช้ได้ มีรุ่นไหนบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค๊าบบ พี่น้อง

Comment

4.0 น่าจะได้นะ บอดตัวนี้นิ่งๆได้ประมาณ 430-450 อ่ะ

Comment

Working...
            X