Announcement

Collapse
No announcement yet.

ที่นี่ มีใครเล่น travian sv ไทยมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ที่นี่ มีใครเล่น travian sv ไทยมั้งครับ

ไหนๆ ก็มาชวน NavyField ไปรอบล่ะ มาชวนเล่น Travian Sv ไทยอีกละกัน

travian เป็น browser เกม ครับ คือไม่ต้องดาวน์โหลด เล่นบนเวบ ได้เลย ซึ่งเกมนี้ เกี่ยวกับสร้างเมือง สร้างทหาร และรบ(หรือไม่ก็ได้)

www.travian.in.th สำหรับผู้อยากเล่น
    Originally posted by TheJackal View Post
    s2.asia จะเริ่มต้นเซิฟเวอร์ 2 ในวันที่ 3เมษายน คุณสามารถลงทะเบียนล่วงหน้าได้ตั้งแต่วันที่ 1 เมษายน เป็นต้นไป

s2.asia will open on April 3. Pre-registration will be opened on April 1.
    Travian.asia will be restart on February 27th. Pre-registration will be opened on February 25th
    ตอนสร้าง id เล่น ใหม่ มีให้ 3 เผ่า โรมัน กอลล์ ทูทัน
    3 เผ่านี้ มีข้อแตกต่างกันนะครับ
    กอลล์ จะเก่งทางด้านป้องกันครับ
    ทูทัน จะเก่งทางโจมตี บุกเค้าอย่างเดียวว่างั้น
    โรมัน จะเสมอต้นเสมอปลาย กลางๆ ว่างั้น

ส่วนตำแหน่งที่จะเกิด ก็ มี สุ่ม NW NE SE SW เลือกเกิดได้ตามใจชอบเลย
    ซึ่งหมู่บ้านผมจะอยู่ตะวันออกเฉียงเหนือ(NE) นะครับ

SS ใหญ่สุดๆ

เล่นแรกๆ ให้ทำตาม เควสไปเลยครับ ไม่ต้องกลัวโดนปล้น โดนตี เพราะมี ระยะคุ้มครองผู้เล่นใหม่ให้อยู่ 14 วัน

ยินดีรับตอบคำถาม อีกแล้วครับท่าน
    Last edited by TheJackal; 22 Apr 2009, 08:20:29.

update ทีนึง

Comment

เพิ่งหัดเล่นอ่ะ
      ยังสร้างอะไรไม่ค่อยได้เลย
      ผลผลิตไม่พออ่ะ
      รอกองกำลังของเควสมาสเตอร์ให้มาถึง<<<<นับเวลาจริงเลยรอกันข้ามวันเลย
      Last edited by tower; 2 Feb 2009, 13:11:47.

Comment

เผ่ากอลล์คับ ยังไม่มีกิลด์กับเขาเลย T_T ชวนผมที ชวนผมที

ปล. ทำไม menu ด้านข้างซ้ายของท่านเยอะจัง มี bookmark ด้วย

กะลังส่งคนไปปล้นเขาอยู่อิอิ เกมนี้ไม่ปล้น ไม่เจริญ นะคับ
        ยิ่งเห็นเมือง pop น้อยๆ และหมดเวลา protect มาหมาดๆหละก็ โดดใส่เลย

pop ของผมก็พอๆกับของท่านคับ

Comment

ใช้ addon ครับ

เอ่อ ชวนพันไปแล้วนะครับ
          Last edited by TheJackal; 2 Feb 2009, 17:01:40.

Comment

โอเชครับ ตอบรับเป็นสมาชิกกิลด์ละคับ

ขอบคุณมากจ้า ^^

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
              โอเชครับ ตอบรับเป็นสมาชิกกิลด์ละคับ

ขอบคุณมากจ้า ^^
              เอ่อ ทั้งพัน ผม นี่เพื่อนผมหมดเลย นะ เหอๆๆ เกือบลืมบอก

Comment

เหอๆ เวนกำ งั้นในกิลด์ผมแปลกแยกคนเดียวเลยอะดิ

Comment

อยากโชว์มั่ง555555555555
                  มีอยู่แค่นี้เองง่ะ
                  แนะนำหน่อยจิ
                  Last edited by tower; 15 Apr 2009, 07:02:46.

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                    เหอๆ เวนกำ งั้นในกิลด์ผมแปลกแยกคนเดียวเลยอะดิ
                    ไม่เป็นไรหรอกครับ คนไทยเหมือนกัน

Comment

ผม อยู่ ตกเหนือครับ

Comment

Originally posted by tower View Post
                        อยากโชว์มั่ง555555555555
                        มีอยู่แค่นี้เองง่ะ
                        แนะนำหน่อยจิ
                        ทำตามเควสไปทีละ task ไปเรื่อยๆ โดยคลิกจากที่รูปตัวนักรบทางด้านขวาของเรา

ทำไปเรื่อยๆ จะได้ทรัพยากรเป็นรางวัล

ในช่วงแรกๆ ยังไม่มีใครตีเรา ก็ลงฟาร์มซะ

Comment

ส่งทหารไป ปล้น ติดกับดักหมดเยย เหอๆๆ

Comment

ส่งไปปล้นไปปล้นกอลส์มาหละสิเนี่ย

สามารถส่งทหารไปช่วยกลับมาได้นะคับ ต้องเลือกโจมตีแบบปกติ

Comment

เคยเล่นอยู่แต่โดนปล้นเสบียงบ่อยจนเซง-*-

Comment

Working...
                              X