Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนท่านเทพช่วยดูให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนท่านเทพช่วยดูให้หน่อย

สเปคคอมผม e7200, m/b p35neo2, ram kington 1*2G bus800, vga hd4850pcs+, cpu cooler THERMALRIGHT HR-01 PLUS, psu silencer 500w
    ตอนนี้ผมคล็อกไปที่ 3.5GHZ แต่ตัว vga เดิมๆ พอเล่นเกมส์ crysis เล่นๆไปก็มีภาพแตกเป็นเม็ดบ้าง ซักพักเกมส์จะเด้งออกมาเองที่หน้าจอ แต่ถ้าไม่คล็อก cpu ก็เล่นได้ปกติครับ มันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ ผมแก้ค่าดังนี้ครับ ไฟ cpu=1.2 v ทดแรม 1:1 แล้วเพิ่มไฟเลี้ยงต่างๆ +0.1ถึง0.2 v ครับ อุณหภูมิ cpu full 50 อุณหภูมิ vga full 51 เทส orthos ผ่านครับ
    ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ

ไฟ cpu 1.2 เองเหรอครับ

ออโทสที่ผ่านนี่ กี่นาที ครับ

Comment

ไม่น่าเสถียน

Orthos ไม่น่าผ่านนะ

Comment

ปกติควรเทสกี่นาทีครับ ผมเทสแค่ 5 นาที แบบว่าใจร้อนอ่ะครับ แล้วท่านมีสูตรป่ะครับ เอาแบบไม่ต้องแรงมาก ซัก 3.5-3.6 กำลังดี หรือ 3.8 ก็ดี อิอิ เริ่มโลภ

Comment

Cpu =1.44-1.50
          ไปเลยครับ 4.0 ไปเลย ส่วนเเรมเพิ่มไฟซัก 2.0ครับ ทด1.1ยังไหวอยู่ครับ บัสไม่มาก

Comment

Originally posted by nspro1825 View Post
            Cpu =1.44-1.50
            ไปเลยครับ 4.0 ไปเลย ส่วนเเรมเพิ่มไฟซัก 2.0ครับ ทด1.1ยังไหวอยู่ครับ บัสไม่มาก
            ถ้าเพิ่มไฟ cpu=1.44-1.5 เนี้ย อุณหภูมิควรได้เท่าไรครับ เพราะผมเล่นคอมไม่ได้เปิดแอร์อ่ะครับ ส่วนเพิ่มไฟแรมนี่ เพิ่มจากของเดิมไปอีก 2 หรือ เพิ่มเป็น 2v ครับ ขอบคุณทุกคนน่ะครับ

Comment

เสถียรสำหรับผม 10ชั่วโมงขึ้น

Priority 9

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post

Priority 9
                เสถียรของผมคือ ใช้งานปรกติ+เล่นเกม ไม่ค้าง หิหิ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post

Priority 9
                  10ชม เลยเหรอท่าน แอบเห็นความแรงของท่านแล้วอิจฉา ขอผมซัก .5 ได้ไหม 5555

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                    เสถียรของผมคือ ใช้งานปรกติ+เล่นเกม ไม่ค้าง หิหิ
                    เขาถามควรเทสต์กี่นาทีงิ

เดี๋ยวเอาไปเทสต์ยิงไข่ไม่ค้างทั้งวันล่ะยุ่งเลย

Comment

Originally posted by b2atichart View Post
                      10ชม เลยเหรอท่าน แอบเห็นความแรงของท่านแล้วอิจฉา ขอผมซัก .5 ได้ไหม 5555
                      ชุดของท่านก็ทำได้ครับ

ผมว่าเล่น 4.0GHz เลยดีกว่า

8 x 500

Comment

ชุดของท่านก็ทำได้ครับ

ผมว่าเล่น 4.0GHz เลยดีกว่า

8 x 500
                        แล้วพอจะบอกแรงดันของแต่ล่ะตัวคร่าวๆได้ไหมท่าน ผมได้ลองเอาไปคลำๆดู ถ้าแต๊ปจะได้โทษท่านไง อิอิ ล้อเล้น ขอบคุณน่ะครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          เสถียรของลุง ไม่แต็ปก็ดีแล้วละ

Comment

ตกลงค่า PCI-E ควรเป็น 100 หรือ 101 ดีท่าน ผมอ่านข้อมูลเก่าๆ จนงงแล้ว

Comment

ไฟ ~ 1.4v

PCI-E 101

Comment

Working...
                              X