Announcement

Collapse
No announcement yet.

^-^ P4 3.0HT and E2200 ต่างกันอย่างไรค่ะ รบกวนให้คำตอบด้วยนะค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^-^ P4 3.0HT and E2200 ต่างกันอย่างไรค่ะ รบกวนให้คำตอบด้วยนะค่ะ

^-^ P4 3.0 HT and E2200 ต่างกันอย่างไรค่ะ รบกวนให้คำตอบด้วยนะค่ะ
    อยากทราบรายละเอียดของแต่ละตัว ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

P4 มีแกนเดียว (อตีตเคยเทพ)รอท่านอื่นนะครัฟฟฟฟฟ
    e2200 มี 2 แกน แรงกว่าเยอะ(ก็แหงล่ะเทคโนโลยีใหม่ก่านี่)2.2 Ghz. L2 1 MB ของเขาดีจริงๆนะ(ผมใช้อยู่หุหุหุ)

Comment

ต่อให้ P4 เเรง 4.0 Ghz ยังสู้ E2xxx เดิม ๆ ไม่ได้เลยเน้อ

Comment

P4 3.0 HT เป็นซีพียูแกนเดียวแต่ว่าเป็นเทคโนโลยี ไฮเปอร์เืทรดดิ้ง ทำงานเสมือน 2แกน

แต่ E2200 เป็น 2 แกนจิงๆ แต่2แกนคนละซิลิกอน นะ อิอิ

Comment

P4 3.0 HT เป็นซีพียูคอร์เดียวครับ HT เป็นการจำลองการทำงานขึ้นมาอีก 1 คอร์ ทำไห้วินโดว์มองเห็นเป็นสองคอร์
          เห็นเขาบอกว่า Intel ทำมาหรอกเราไม่รู้จริงหรือป่าวครับ P4 3.0 HT เป็นซีพียูรุ่นเก่าเมื่อเอามาเทียบกับ E2200
          แล้ว P4 3.0 HT สู้ E2200 ไม่ได้เลย E2200 เป็นซีพียูร่นใหม่ตระกูลเดียวกับ Core2Duo เป็นซีพียูที่มี 2 Core
          ใช้เทคโนโลยีในการผลิตที่ล้ำสมัย ทำไห้ซีพียูใช้ไฟน้อยลงความร้อนน้อยลงและที่สำคัญประสิทธิภาพสูงกว่าซีพียูรุ่น
          เก่ามากครับ

Comment

ต่างกันที่ สถาปัตยกรรม,เทคโนโลยีการผลิต90nm-65nm,2Coreปลอมด้วยSoft ware จริงๆ มี 1 Core - 2 Core แท้ที่มีหัวเป็น ๆ

Comment

ขอบคุณ ทุกท่านนะค๊ากก
              ที่ช่วยให้คำตอบ

Comment

E2200 แรงกว่าเป็นทุ่ง เอา E2140 มายังชนะเลย แล้ว ถ้า เอา E1400มาชนะไหมครับเนี่ย

Comment

Working...
                X