overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18

Thread: คิดว่าเกม StarCraft II มันจะใช้สเปคเครื่องมากแค่ไหน

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

Default คิดว่าเกม StarCraft II มันจะใช้สเปคเครื่องมากแค่ไหน

คิดว่ามันจะใช้สเปคเครื่องมากเท่าไหร่คับ ดูจาก Screenshot แล้ว เครื่องผมคงไม่น่ารอด

เกมที่ผมรอมาน๊านนาน พวกคุณคิดว่าเครื่องที่มีอยู่ของพวกคุณจะรับไหวมั้ยคับเกมนี้
    Last edited by Gearhead; 1 Feb 2009 at 08:34:55. Reason: แก้ไขคำพูดให้สุภาพลง

OverclockZone Member ๐NaivEUseR๐'s Avatar

ผมว่าไม่น่ากินมากเกินเหตุนะ น่าจะประมาณพวก RA3 รึปล่าวนะ

OverclockZone Member Hector's Avatar

เดี๋ยวเกมส์ออก แล้วจะมาตอบอีกที

OverclockZone Member Violent's Avatar

RTS ไม่ได้ สำคัญที่ภาพสวย

starcraft ภาคแรก คงเป้น คำตอบที่ดี

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

Quote Originally Posted by EXOSPECTRE View Post
    คิดว่ามันจะแดกเครื่องมากเท่าไหร่คับ ดูจาก Screenshot แล้ว เครื่องผมคงไม่น่ารอด

เกมที่ผมรอมาน๊านนาน พวกคุณคิดว่าเครื่องที่มีอยู่ของพวกคุณจะรับไหวมั้ยคับเกมนี้
    ถ้าเครื่องื่านไม่รอด แล้วผมจะเปิดเกมได้มั้ยล่ัะเนี่ยะ

OverclockZone Member cmo's Avatar

ไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปกติ blizzard ไม่ได้ทำเกมออกมาให้อัพเครื่องใหม่

OverclockZone Member palizzo's Avatar

ถ้าชอบเล่น RTS ตอนนี้ลองหา dawn of war II มาเล่นไปพลางๆก่อน ตอนนี้ออกตัว beta มาแล้วเล่นออนไลน์ได้ด้วยสเปกก็พอๆกับ COH เมื่อคืนนั่งซัดยันเช้าเลย ^^

OverclockZone Member saotsubasa's Avatar

Quote Originally Posted by cmo View Post
    ไม่เท่าไหร่หรอกครับ ปกติ blizzard ไม่ได้ทำเกมออกมาให้อัพเครื่องใหม่

ตามนั้นครับ ค่ายนี้ไม่เคยทำให้ผิดหวัง ภาพสวย สเปคต่ำ

OverclockZone Member playplay's Avatar

ต้องบอกเลยว่า blizzard ค่ายนี้เค้าเกมภาพสวยโดยคอมบ้านๆเล่นได้ครับ คนที่อายุ 25 ขึ้นไปรู้ดีครับ แต่ถ้าอายุน้อยกว่านั้นจะคิดว่าภาพสวยกินเสปคเสมอเลยแฮะ

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

Bilzzard ไม่ทำให้ผิดหวังหรอกครับ เพราะตั้งแต่ทำเกมส์ออกมัน ไม่ว่าจะเป็น Warcraft Diablo Starcraft ล้วนแล้วแต่ไม่กินสเปก คอมกากๆยังเล่นได้เลยคับ เกมส์ในตำนานทั้งนั้นเลยกว่าจะออกแต่ละภาคทิ้งช่วงเป็น 10ปี โอ้วว !!! ของเค้าดีจริงๆ ยังอยู่มาถึงทุกวันนี้

จริงๆแล้วทำเป็นภาพยนตร์ยังได้เลยเพราะเนื้อเรื่องทุกเกมส์ดีหมด...

ผมลองกลับไปเล่นเกมส์พวกนี้ดู โอ้ววว Starcraft ภาพยังคงสวย สวยกว่าเกมส์สมัยนี้บางเกมส์อีกจะบอกให้
    Last edited by TheFirst; 1 Feb 2009 at 00:47:08.

JCOOL's Avatar

พอๆกะ ra3 ละมั้ง

OverclockZone Member 11pm's Avatar

คงไม่กินมากมายไรหรอกนะ
    ค่ายนี้เน้นที่ gameplay มากกว่า

OverclockZone Member Damn's Avatar

ใช้คำให้สุภาพหน่อยก็ดีนะครับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ผมว่าไม่น่าจะกินสเป็กนะคับดูจากภาพและคลิปแล้ว

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ถ้าออกเกมมา แล้วใช้คอมแรงๆ เล่น คนเล่นก็น้อยลงซิครับ

เกมประเภทนี้ต้องเน้นให้คนเล่นได้เยอะๆ เพื่อสร้างสังคมการแข่งขันที่ยิ่งใหญ่ไง

OverclockZone Member TheFirst's Avatar

Quote Originally Posted by Damn View Post
    ใช้คำให้สุภาพหน่อยก็ดีนะครับ
    ว่าแต่มันมีข้อความไหนไม่สุภาพครับ ช่วยบอกทีคับ

OverclockZone Member

ก็น่าจะเป็นspecของเกมตอนนี้แหละมั้ง แล้วก็น่าจะดีกว่า RA3ด้วย
    คนทำเกมเค้าไม่อยากทำเกมที่specตฺ่าๆหรอก มันไม่ท้าทาย

OverclockZone Member ScryptZ's Avatar

Quote Originally Posted by TheFirst View Post
    ว่าแต่มันมีข้อความไหนไม่สุภาพครับ ช่วยบอกทีคับ
    เขาคงหมายถึงเจ้าของกระทู้นะครับ

Bookmarks

Bookmarks